ผมจะแผ่บุญให้ท่าน(เข้ามาเถิด)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย kodyhusky, 13 พฤษภาคม 2010.

1. วันมงคล

วันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า วันมงคล สุมนมาลย์ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับท่านด้วย ขอบุญนี้จงสําเร็จแก่ญาติทิพย์ของข้าฯทั้งหลาย คุณครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เทพเทวดาทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย สรรพสัตว์ทั้งหลายทั่วทั้งจักรวาลเทอญ.สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      190.1 KB
      เปิดดู:
      45
  2. kodyhusky

kodyhusky เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ขอให้ท่านทั้งหลายมีความสุข

3. kling

kling เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2007
    กลิ้งครับ ขอร่วมบุญด้วยครับ

4. crimsonn

crimsonn เป็นที่รู้จักกันดี

แค่ชื่อนะครับ เฉลิมวุฒิ

5. ศรัทธานนท์

ศรัทธานนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโทนา สาธุ ครอบครัวรินทรักษ์
    นายเฉลิม,นางรัตนา,นายชานนท์,น.ส มณทิวา และ น.ส ดาริกา

6. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

ธีรพงศ์ อนุโมทนา สาธุครับ

ขอให้ทุกชีวิต มีความสุขเถิดดดด~

7. kodyhusky

ขอแผ่บุญทั้งหลายทั้งปวงให้แก่สัตว์ทั้งหลาย ทั้งปวง ไมม่เว้นแม้แน่มด ปลวก ที่มองไม่เห็น หรือเห็น สัตว์ที่ตัวเล็กหรือใหญ่ ขอให้บุญนี้ไปถึง สัตว์ทั้งหลาย เทวดาทั้งหลายทุกชั้นไป เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง ขอให้บุญนี้ไปถึง ทั่วทั้งสามโลกอย่าให้ขาดสาย
    ขอให้บุญนี้ไปทั้วจักรวาล

สาธุ..

อนุโมทนาท่านทั้งหลายด้วยครับ

8. equalization@msn.com

equalization@msn.com Active Member

28 ธันวาคม 2009
    ผม กฤตยชญ์ จีระประดิษฐ์ ครับ
    ขอบคุณมากครับ

9. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    ขอรับบุญกุศลจากท่านด้วยครับ
    กระผม นาย ดิเรก ปาติมานนท์
    และขออุทิศส่วนบุญกุศลกลับให้ท่านและ
    ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลาย
    ที่อยู่ในหมื่นโกฎิโลกธาตุ
    แสนโกฏิพิภพจักรวาล ทั้งรูปมนุษย์
    และอรูปมนุษย์ ทั้งรูปวิญญาณและอรูปวิญญาณ
    ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวร บิดา มารดา
    ญาติพี่น้อง ครูอาจารย์ เพื่อนบริวาร ผู้มีพระคุณทั้งหลาย
    พระสยามเทวาธิราช เจ้าพ่อหลักเมือง ทรงเมือง เทวดาอารักษ์
    เจ้าที่เจ้าทาง เจ้าทุ่งเจ้าท่า เจ้าป่า เจ้าเขา เทวดาอารักษ์ผู้พิทักษ์
    ธาตุดิน น้ำ ลม ไฟ อากาศธาตุ วิญญาณธาตุ พืชพันธ์ธัญญาหารธาตุ
    พระนิพพานธาตุ พระพรหม พระยม พระกาฬ เจ้าพระยายมราช ยมทูต
    นายนิรบาลสัตว์เดรฉาน เปรต อสุรกาย สัตว์นรก ทั้งหลาย ตั้งแต่อดีตชาติ
    จนถึงปัจจุบันชาติ ขอจงมารับส่วนบุญกุศลได้ครบถ้วนทั่ว
    ทุกตัวตนเสมอกันด้วยเทอญ
    ถ้าสัตว์ตนใดยังไม่ได้รับขอให้เทวดาและพระยายมราช
    จงได้บอกให้สรรพสัตว์เหล่านั้นได้อนุโมทนา
    รับส่วนบุญกุศลของข้าพเจ้าให้หมดด้วยกันทุกท่านด้วยเทอญ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2010
  10. ผู้มาใหม่

ผู้มาใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยผลบุญที่ได้สร้างมาในอดีตชาติที่ผ่านมาจงช่วยค้ำชูอุดหนุนให้ข้าพเจ้าและท่านที่อนุโมทนาได้เข้าถึงซึ่งนิพพานด้วยเถิด

11. ธนพา

ธนพา Active Member

13 พฤษภาคม 2010
    จิรวัฒน์ ครับ ช่วยแผ่ให้กุมารทองของผมด้วยครับ
    อนุโมทนา สาธุ

12. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลขอให้ได้ช่วยผู้มีทุกข์ทางใจหรือจิตใจยังไม่เข้มแข็งได้มากๆ

13. thaksaran

thaksaran สมาชิก

14 พฤษภาคม 2010
    นางสาวธักฐ์สรัญณ์ แสงสิทธิ์ และครอบคัว ขออนุโมทนาบุญ สาธุ

14. wholesome

wholesome เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ
    ชื่อนงรัตน์ค่ะ ขอท่านช่วยแผ่ให้ถึงพ่อแม่พี่น้องเจ้ากรรมนายเวรญาติมิตรที่รัก คนที่เคยรักเคยเป็นคู่ ครูบาอาจารย์ เจ้ากรรมนายเวรของดิฉัน เพื่อนสารสัตว์น้อยใหญ่
    เทพเทวดาทั้งสิบหกชั้นฟ้าสิบห้าชั้นดิน สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย เจ้าเป่าเจ้าเขา ผีบ้านผีเรือน พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระแม่โพสพ ท้าวเวสสุวรรณ รวมทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ นาคี นาคา พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ พระพิคเณศวร พระราหู พระอังคาร พระเทพเสาร์
    ให้ถึงเพื่อนบ้าน คนที่เคยเอื้อเฟื้อ คนที่ทำให้เห็นเป็นแบบอย่าง คนที่ให้ความหวังให้กำลังใจ หรือปลอบใจ คนสร้างบ้านให้อยู่ คนที่คอยระวังภัยให้ คนที่เคยกล้าว่ากล่าวตักเตือนแม้ไม่มีหน้าที่ คนที่คอยทำความสะอาดปัดกวาดบ้าน สำนักงาน ทางเดิน คนเก็บขยะสิ่งปฏิกูล คนให้บริการอำนวยความสะดวกทั้งหลายทั้งปวง คนปลูกป่ารักษาสภาพสิ่งแวดล้อม คนเคยร่วมยานพาหนะ ร่วมการเดินทาง ร่วมชะตากรรมอย่างใดอย่างหนึ่ง คนเคยร่วมงานการกุศล ร่วมสร้างสาธารณสถาน ช่วยสร้างบ้านยามประสพภัย คนที่ยึดเอาคุณธรรมและจริยธรรมนำทางดำเนินชิวิต ผู้ที่สร้างรอยยิ้มให้สังคมสร้างความรื่นรมย์ให้แม้เพียงเล็กน้อย นักร้องนักดนตรี ศิลปิน คนสร้างสรรค์งานศิปกรรม ผู้ที่มีความเพียรเป็นนิจ ผู้ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ผู้ที่คอยปรนนิบัติผู้ทรงศีล คนที่สั่งสอนลูกหลานให้เป็นรู้กาลเทศะให้มีน้ำใจให้ผู้อื่นให้นับถือยกย่องผู้มีพระคุณ คนเคยเป็นเพื่อนเล่นเพื่อนเรียนเพื่อนร่วมหอพัก เพื่อนร่วมคอนโด เพื่อนในซอย เพื่อนร่วมหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด และประเทศ คนร่วมงานในบริษัท เจ้านาย หัวหน้า ลูกน้อง พ่อค้าแม่ค้าคนทำอาหารให้รับประทาน รวมทั้งท่านทั้งหลายในเวบนี้
    คนที่สร้างบ้านสร้างเมือง กอบกู้บ้านเมือง ขจัดทุกข์ยบำรุงสุขของราษฎร ตำรวจ ทหาร ตำรวจตระเวณชายแดน เหล่าบรรพชน แม่ทัพนายกอง สัตว์พาหนะที่ใช้ในการทำสงคราม ผู้ที่สละกำลังกายกำลังใจกำลังสติปัญญาและแม้แต่วิญญาณ เพื่อรักษาบ้านเมือง รักษาเอกราช ให้ดำรงคงมั่นได้เป็นที่อยู่อันอยู่เย็นเป็นสุขมีสง่าราศีมีพระพุทธศาสนาตั้งมั่นมาตราบเท่าทุกวันนี้ และต่อไปภายหน้า

สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2010
  15. ลูกท่าน

ลูกท่าน เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ขอเข้ามาร่วมบุญบารมีอีกรอบครับ

อนุโมทนาด้วยครับ

บุญบารมีของข้าพเจ้า ลูกท่านที่เคยสั่งสมมา

ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ

ขออนุโมทนาให้กับทุกๆ ท่านกัลยาณมิตรในบอร์ดนี้

รวมถึงครอบครัวและญาติสนิทมิตรสหายของทุกๆ ท่าน

ได้รับแต่สิ่งที่ดีงาม และเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป ทั้งในทางโลกและทางธรรมด้วยครับ

16. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่บุญ

ขออนุโมทนา ในสิ่งที่คุณคิดเป็นกุศล ขอมีส่วนร่วมในการแผ่บุญครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุ

17. n2524

n2524 Active Member

22 กันยายน 2009
    ผม นาย ธานัท รอดยิ้ม ขอร่วมกิจกรรมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. kodyhusky

ขอให้แผ่บุญทุกๆวันนะครับ

ถ้าจะให้ทั่วถึงจริงๆ แผ่วันละ 3 ครั้งเลยก็ดีนะครับ

19. Tonnana

Tonnana เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ชื่อ เต้ กิตติชัย แซ่อึ้งครับ

และขอให้ญาติผมด้วย

1.ซุยล่าง แซ่ลี่ (แม่)
    2.อาหมา แซ่อึ้ง (พอผม เสียชีวิตไปแล้ว)
    3.กิจเจริญ แซ่อึ้ง (น้องชายผม)
    4.ยินหว้า แซ่เซ็ก (ย่า)
    5.หลีกำซุน แซ่ลี่ (ปู่)
    6.เอกชัย แซ่ลี่ (น้า)
    7.นิภาพร แซ่ชั่น (น้า)
    8.ด.ญ.ภัสสร แซ่ลี่ (หลาน)
    9.ด.ช.ศรราม แซ่ลี่ (หลาน)
    10.ด.ช.ปิยะพงศ์ แซ่ลี่ (หลาน)

ถ้าแผ่ได้จริงก็ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

20. Misha

Misha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่วนกุศลผลบุญด้วยคนค่ะ
    ชื่อณัศย์เกล้า แล้วจะแผ่ต่อไปเช่นกันค่ะ