ผมฝันว่า เขียนเบอร์โทรตัวเองไม่ติด

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นายเมธี12, 26 มีนาคม 2015.

1. นายเมธี12

นายเมธี12 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    เป็นครั้งแรกนะ ที่ฝันได้ชัดเจนขนาดนี้

เรื่องมีอยู่ ว่าในฝันผม ผมไปซื้อรถมาคันนึงเป็นจักรยาน ตัวtop เลย สีม่วงเข้มลายสีดำ ปั่นไปมีไฟด้วย ฟังชั่นครบครัน แต่ว่าฝันครั้งนี้แปลกนะครับ ผมฝันเห็นละเอียดมากและชัดมากกว่าทุกครั้ง และก็ยังจำได้แม่นถึงจะไม่ทั้งหมดแต่ก็ละเอียด มาเข้าเรื่องกันต่อ
    ผมไปร้านสะดวกซื้อ ไม่แน่ใจว่าเป็น ร้านอะไร แต่ชุดคล้ายๆ เซเว่น แต่ไม่ใช่ เซเว่นนะ ผมจอดรถไว้ข้างนอก แล้วเดินไปซื้อของ บริเวณรอบๆเป็น กึ่งป่ากึ่งสวน ไม่มีบ้านสักหลัง พอผมซื้อเสร็จ จะต้องเขียนเบอร์โทร เป็นธรรมเนียม ผมก็หยิบปากกามาเขียน พอเขียนเลข 0 ตัวแรกก็หายไปครึ่งนึงไม่ติด ลองเขียนตัวที่สองดู ก็หายไปตัวเลขขาดๆวิ้นๆ ผมเขียนซ้ำไปซ้ำมาก็ไม่ติดถ้าเป็นความจริงกระดาษคงเป็นรูไปแล้วและก็คิด เหมือนหมึกหมดรึเปล่าคิดในใจในฝัน ปากกาเขียนไม่ติดงั้นเอาดินสอแล้วกัน ไปหยิบดินสอมา ก็เขียนไม่ติดเหมือนเดิม เขียนได้ 4-5 ตัว คนขายในร้านก็เลยหยิบปากกาใหม่จากในถุงเลย เอามาให้ผมเขียน เขียนก็ไม่ติดอีก นั่งเขียน อยู่นาน ผมก็คิดวิธีที่เขียนได้ ในเมื่อผมเขียนไม่ได้ ผมยื่นปากกาและกระดาษ ให้พนักงานเขียน แล้วผมจะเป็นคนบอก หลังจากนั้นก็ได้ เพราะเขาเขียนแล้วไม่มีติดขัดอะไรแต่อย่างใด พอเขียนเบอร์โทรได้สักพักก็มีคนชรา คนนึงนั่งอยู่ชิงช้า เยื้องๆกับร้าน เป็นคนจรจัด ผมเพร้า ลุงรัง มีถุงอะไรไม่รู้อยู่ข้างๆขวามือเขา แต่ตอนนั้นผมเข้าใจว่าเป็นถุงที่ผมซื้อของในร้านผมก็เดินไปหยิบแล้วไปวางไปข้างรถ ซึ่งอยู่ตรงข้ามเขา หลังจากนั้นผมก็คุยกับพนักงาน เรื่องอะไรก็ไม่แน่ใจ และก็ไปปลดล๊อครถจักยาน ชายจรจัดก็หายไปแล้ว หลังจากนั้นผมก็ปั่นจักรยานไปบนถนน ที่ไม่มีรถเลยสักคัน ไปจนถึงหมู่บ้านนึง เอแต่จะว่าไม่เรียกหมู่บ้านไมไ่ด้เพราะ มีบ้านแค่ 5-6หลัง เรียงเป็นรูปเกือกม้า มีถนน หน้าบ้านผมก็ปั่นจักรยานเข้าไปเพื่อที่จะแวะ ร้านสะดวกซื้ออีก เพราะผมกระหายน้ำ แต่พอเข้าไปก็โดน เอ่อ... จะว่าไปหมาก็ไม่ใช่เพราะมันดุเหมือนหมาแต่ รูปร่างมันเป็น เหมือนมือถือ มีแขนขาโผล่ออกมา วิ่งไล่ผมออกมายังถนนใหญ่ มี3-4ตัว พอผมอยู่อีกฝั่งถนนใหญ่ รถมาจากไหนก็ไม่รู้ ขับมาทับมันเลย ผมก็ตกใจและสงสารมันด้วย แต่มันก็แปลกๆเป็นกึ่งสิ่งของกึ่งสัตว์มีชีวิต พอสักพักเจ้าของก็วิ่งออกมารอ้งไห้ใหญ่เลยและกอดพวกนั้นไว้ และก็บอกกับผมอะไรไม่รู้แล้วเขาก็เอามาเรียงกัน มีประมาณ 7-8 ตัว มีทั้งลาย สตอร์เบอรี่ ลายผลไม้ -..- อยู่ๆก็มีชายหญิงคู่นึงปรากฏ มาอยู่ข้างหลังผมแล้วบอกว่าจะขอซื้อหรือชดใช้ค่าเสียหายให้ ตกลงกันเสร็จผมก็จูงรถจักรยานออกมาทางด้านหลังของบ้าน4-5หลังนั้น และก็มี ผู้หญิง คนนึงไปคุยกับป้า คุยกันเรื่องอะไรไม่รู้ แต่ดูเหมือนว่า ป้าแกถามหลายรอบมาก ว่าแน่ใจนะ เธอบอกว่าแน่ใจ ป้าก็เอากล่องที่เหมือนกับโทรศัพท์ เปิดออกแล้วกล่องนั้นก็งัปร่างผู้หญิงคนนั้นแล้วก็รวมร่างกับหญิงสาวคนนั้นกลายเป็นตัวปะหลาด -..- มีหลายขาหลายมือ มีหัวด้วย และภาพก็เปลี่ยนไปเป็นทะเลทราย และมีนักรบ ระดับหัวกะทิ ไปสู้กับ หญิงคนนั้น ที่แปลกร่าง ผมก็สู้ด้วยแต่เหมือนผมจะอ่อนแอที่สุดในหมู่นักรบนั่น แล้วผมก็สะดุ้งตื่นพอดี

รบกวนผู้เชียวชาญความฝันช่วยแปลความหมายนี้หน่อย ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2015
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    สงสัยจะหวย
    อันหลังแปลว่าอ่อนแอสุด ๆ

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอถามหน่อยค้า เบอร์โทร3ตัวท้าย เบอร์อะไรค้า ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ

4. นายเมธี12

ผมมีเบอร์มือถือ 2 เบอร์ครับ เบอร์ที่นึกกับที่เขียนคนละเบอร์ครับ เบอร์ที่นึก 799 ส่วนเบอร์ที่เขียน 447 (ลงท้ายนะครับ)

5. ชะมะนาด

ตกลง เบอร์ที่ให้น้องในเซเว่นเขียน 477 เหรอ ขอบคุณค่ะ

6. นายเมธี12

ใช่ครับ

7. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
  8. ชะมะนาด

ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ