ผมฝันเห็นเทวดา-นางฟ้าครับ !! // เห็นอย่างที่ต้องการแล้ว

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Sir-Pai, 31 พฤษภาคม 2014.

1. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานวันที่ 30 พ.ค. ตอนบ่ายๆน่าจะประมาณนั้นผมหลบไปกับพื้น ในฝันผมนอนอยู่หญ้าและมีดอกบัวสีชมพูรอบๆนะครับ ซึ่งในฝันสวยมากๆ ความรู้สึกไม่เหมือนฝันนะผมเห็น คน 2 คน(ซึ่งตอนหลังผมเดาว่าเป็นเทวดา-นางฟ้า) ยิ้มให้ผม คุณผู้ชายยื่นมือมาให้แตะ แต่รู้สึกไม่ได้แตะ ส่วนคุณผู้หญิงยิ้มให้ ผมมีรูปนะครับ ทั้ง 2 ใส่มงกุฎเล็กๆโดยเฉพาะผู้หญิงแต่ผู้ชายไม่ได้สังเกตุเท่าไหร่เรื่องมงกุฎไม่เหมือนชฎาเลย ซึ่งผู้ชายใส่ชุดราชประแตนสะอาดๆ กางเกงสีน้ำเงิน ผู้หญิงใส่ชุดไหมไทยไม่ได้เปิดแขนครับ คุณผู้หญิงใส่มงกุฎเล็กๆเหมือนที่ผมลงรูปไว้ครับ แต่ผู้ชายไม่เห็น

ปล.ผมพูดจริงครับไม่ได้โกหกนะ ผมถือศีล 5 เป็นอาจิณไม่โกหกแน่นอน :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2014
  2. Moderator6

Moderator6 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ดีใจด้วยครับ

3. Sir-Pai

ลงรูปไว้แล้วนะครับ ลองดูนะครับ

4. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    สาธุครับ

ถ้าเจออีกอย่าลืมขอเลขเด็ดมาฝากผมด้วยนะครับ

5. Asvel

Asvel เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วหน้าตาเป็นแนวไหนอ่ะครับ ? yimm (อุ๊บบบส์)
    ผมเคยฝันเหมือนกันแต่พอจะเห็นว่าหน้าตาออกแนวไทย-เกาหลี เกือบๆลูกครึ่งฝรั่ง คิดว่าแต่ละคนคงจะฝันเห็นไม่เหมือนกัน ตามแต่ความเคยชินของแต่ละคนจะปรุงแต่งมั๊งครับ แฮ่ๆ

6. Sir-Pai

คุณโกสเฮด ผมตื่นก่อน+ตกใจด้วยครับ อิอิ แค่นี้ก็ดีใจมากๆแล้วครับ

คุณแอสเวล ผู้หญิงหน้าไทยๆเลยนะ ขาวหมวย หน้าเหมือนโฟกัสที่เป็นดาราแต่ผมยาวครับ ส่วนคุณผู้ชายเห็นไม่ชุดจริงๆเพราะมองแต่ผู้หญิง แห่ะๆ แต่ว่าจำได้ลางๆว่าท่านไว้ผมตั้งๆนะ แต่ไม่รู้ว่าใส่ชฎาไหม คงใส่แหละครับ ออ ผู้ชายผิวขาวครับ ที่จริงก็ขาวทั้งคู่เลย

7. Kunanop

Kunanop เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยฝันว่า เดินไปตามทางแล้วได้ยินเสียงเรียก มองหาเจ้าของเสียง เจอพระสีวลีฝังอยู่ในดินครึ่งตัว ท่านพูดว่า ขอไปอยู่ด้วยได้ไหม ผมเลยหยิบท่านมา แล้วเดินต่อ
    หลังจากนั้นสี่ห้าเดือนผมกลับบ้าน ไปเจอพระสีวลีเก่าๆ อยู่ที่บ้าน แบบไม่มีใครสนใจ
    ผมนึกถึงความฝัน เลยนำท่านกลับมาด้วย จบครับ

8. ณัฏฐนิต

ณัฏฐนิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ที่ผมเห็น เมื่อนานมาแล้ววว ตั้งแต่ตอน 8 ขวบ ประมาน 11 ปีที่แล้ววรุ้สึกว่าจะเป็นนางฟ้าของชั้นดาวดึงส์นะครับ เพราะว่าข้างหน้าที่ผมอยุ่มองออกไปลิบๆจะเห็นเมืองตั้งอยู่ล้อมด้วยกำแพงทอง แต่ที่เห็นชัดที่สุดก้คือเจดีย์ทององค์ใหญ่คล้ายๆปฐมเจดีย์ ส่วนนางฟ้าที่เห็นเหมือนเค้าลอยผ่านมาแล้วยิ้มให้แล้วก้ผ่านไปเค้าชวนผมไปด้วยแต่ผมไปไม่ได้อ่ะเหมือนตัวไม่ขยับเลย พอเค้าเห็นแบบนั้นเค้าก้ผ่านไปเลยยย -,.- การแต่งตัวที่เห็นก้ออกแนวขอมๆ ไทยๆอะครับ ผิวขาวมากกก หน้าไม่ทราบว่าแนวไหน แต่สวยมากกกกก ถึงตอนนี้เค้าคงแต่งเหมือนที่คุณเห็นแล้วแหละครับ เพราะผมเคยอ่านหนังสือเจอว่าตอนนี้พวกเทวดานางฟ้าไม่ได้แต่งตัวเหมือนในละครจักรๆวงศ์ๆแล้วววแต่ตั้งแต่ตอนจนถึงตอนนี้นั้นก้ไม่ค่อยได้เห็นพวกเทวดานางฟ้าแ้วส่วนมาก จะเป็นหลวงปู่ หลวงพ่อท่านเสียมากกว่า มาเตือนเวลาจะเจออุบัติเหตุ หรือ มาสอนสมาธิตอนที่ผมดักดานไปไม่ถูก แหะๆ -,.-

9. Sir-Pai

ถ้าใส่ชุดขอมไทยด้วยตามที่ท่านณัฏฐนิตบอก ก็ตามรูปเลยครับ เอามาจากละครจักรๆวงศ์ๆ แห่ะๆ แสดงว่ามีกันหลายชุดเลยอ่ะ เทวดาแต่ละท่านคงมีหลายชุดกันมากเราคิดกันไปคงไม่มีแน่นอนตายตัวแน่เลย เอาเป็นว่าเทวดามีชุดใส่ หล่อ สวย ละกันครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.9 KB
      เปิดดู:
      383
      ขนาดไฟล์:
      117.8 KB
      เปิดดู:
      361
  10. tOR™

tOR™ เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะบอกได้ไหมครับ ว่าเทวดาชั้นไหน?

11. Sir-Pai

ผมไม่ทราบอ่ะครับ รู้แต่ว่าตื่นกลางทุ่งหญ้า และมีดอกบัวอยู่รอบๆนะครับ แล้วก็มีนางฟ้ายิ้มให้ ส่วนเทวดาท่านก็เอามือยื่นมา ส่วนตอนนั้นมองท้องฟ้าด้วยใสแจ๋ว เหมือนภาพในจินตนาการสวยๆ ไม่มีเมฆเลย ไม่แสบตาครับ

12. Sir-Pai

อย่างน้อยการได้เห็นของผมครั้งนี้มันช่างทำให้ผมมีศรัทธามากยิ่งขึ้น และอยากทำบุญอีกเรื่อยๆไม่หยุดหย่อน อยากทำให้มากกว่าเดิมจริงๆครับ -/l\-

13. Broccocat

Broccocat เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เราเคยเห็น แต่เป็นตอนสวดมนต์ หรือ ตอนนั่งสมาธินะ หน้าท่านเทวดาจะขาวมากกก...เหมือนทารองพื้นสีขาว รูปลักษณ์ภายนอกจะเหมือนภาพเทวดาที่อยู่บนกำแพงวิหารวัด หรือบนประตูหน้าต่าง แนวๆ นั้น เสื้อสีขาวแนบติดตัว มีลายเป็นแถบสีทองบ้าง ตอนนั้นท่านทำหน้าเรียบๆ เฉยๆ อ่ะ

แต่ถ้าครึ่งหลับครึ่งตื่น นี่จะเห็นนางไม้หรือนางกวักนี่ล่ะ ชุดไทยสไบเขียว ผมยาว สาวสวย หน้าตาแบบใจดีๆ ยืนยิ้มมองดูเรานอนหลับบนโซฟา...น่าจะถือว่าเป็นเทวดาชนิดนึงนี่ละมั้ง

14. Sir-Pai

เห็นหน้าขาวเหมือนกันเลยจร้า ใสปิ๊ง // แต่ชุดเทวดาของผมเหมือนกับที่ใส่ในพิธีราชมงคลของไทยอ่ะ ชุดราชประแตน แล้วก็เครื่องประดับเหมือนที่ลงรูปไว้อ่ะครับ :cool:

15. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เห็นเค้าว่ากันว่านางฟ้าบนสวรรค์นั้นสวยกว่าผู้หญิงที่สวยมาก ๆ ในโลกหลายเท่า คือเปรียบเทียบไม่ได้เลยจะดีกว่า ตัวผมนั้นไม่เคยฝันเห็น แต่เคยฝันว่าไปสวรรค์มาเหมือนกัน แต่เป็นสวรรค์แบบแนวจีนโบราณ ตอนที่ฝันเห็นก็เห็นแต่อาเจ็กที่มีอายุที่ยืนเฝ้าประตูอยู่ สรุปผมเลยไม่เคยเห็นเทวดาหรือนางฟ้าจริง ๆ ซะที จริง ๆ ก็อยากเห็นเหมือนกันถ้าเป็นไปได้ แต่ก็ยังไม่เคยเห็นอย่างที่บอกถึงแม้จะปฏิบัติธรรมมาหลายปีมาก ๆ แล้ว แหะ ๆ