ผมฝันเห็น UFO ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย slipknot4523, 15 กรกฎาคม 2014.

1. slipknot4523

slipknot4523 สมาชิกใหม่

ผมฝันเห็น UFO ครับ ในความฝันผมกำลังต่อสู้เหมือนเกิดสงครามกัน

UFO เค้า ทิ้งอาวุญมาให้ผมเป็นกล่อง ๆ แล้วความฝันผมก็หายไป มันเกิดจากอะไรครับ

ผมใช้จิตรสื่่อสาร บอกในใจให้เห็น พอดีวันผมก็ฝันครับ

ภาพถ่ายที่ผมถ่ายได้ จากไอโฟนผม

ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบหน่อยครับ หรือ DNA ผมถูกเลือกให้ต่อสู้ เกี่ยวกับ UFO ครับ

ผมเชื่อเรื่องเกี่ยวกับ UFO

หรือผม มีดีเอ็นเอของท่านนั้น รบในอวกาศ เขาใช้แสงสว่างเป็นอาวุธ

แต่สื่อให้คนเข้าใจลำบาก เลยต้องให้ฝันแบบมนุษย์สู้กัน

ในรูปจะมีจุดดำๆ ด้านล่างครับถ้าสังเกตุ ผมถ่ายที่หน้าบ้านผมเอง เรื่องที่ผมเล่าเป็นเรื่องจริง 100 % ครับ ผมยืนยัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2014
  2. slipknot4523

ช่วยบอกหน่อยว่าเป็นจริงไหมครับ

3. slipknot4523

ขอบคุณครับ

4. คนอนาคต

คนอนาคต Active Member

15 กรกฎาคม 2014
    อย่านึกไปเองนะครับ เพราะความฝันมีหลากหลายระดับ มันขึ้นอยู่ที่ว่า คุณจะแยกแยะได้หรือเปล่า ยกตัวอย่าง ฝันบางครั้ง ทำไมถึงไม่สามารถเคลื่อนไหวได้เลย บางครั้งฝันเหมือนเคลื่อนไหวได้เอง บางครั้ง.... ไม่สามารถอธิบายได้ อาจจะเหนือธรรมชาติจากความฝันเหนือฝันสู่จิตตน อาจจะเป็นแรงผลักดันจากอดีตชาติ ที่ฝังไว้ในจิตใจ และจะเป็นพฤติกรรมต่อการค้นหา นั่นแปลว่า การระลึก หรืออาจจะเป็นได้ว่า มีวัตถุกรรม บางอย่างในตัวเรา ที่สามารถให้เรามองเห็นในสื่อที่ต่างออกไป มีแค่นี้ที่จะคุยครับ นึกไม่ออกแล้ว

5. slipknot4523

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ

6. นัทธวัฒน์

นัทธวัฒน์ สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2014
    ผมก็เคนฝันเหมือนคุณ...หลายครั้งด้วย...ฝันไม่พอ....เห็นอะไรที่ไม่เคยเห็นด้วย

7. slipknot4523

ยังไงบ้างครับเล่าให้ผมฟังหน่อย

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังหูไว้หูนะคับ คือลักษณะจิตคุณเป็นดวงจิตที่ต่อไปจะมีความสามารถ
    ทางจิตสูงในระดับที่สามารถรักษาคนและช่วยเหลือคนได้ในอนาคตคับ
    มีข้อดีพิเศษตรงที่เด่นทางอภิญญาจิตภายในคือเรื่องสื่อสาร เรื่องการเห็น
    ส่วนนามธรรมมันจะค่อนข้างเด่นด้วยครับ แสดงว่าพอมีเมตตาเป็นทุนเดิม
    และชอบช่วยคนแบบไม่หวังผลตอบแทนมาก่อน จึงไม่แปลกที่อาจจะสื่อสาร
    หรือสัมผัสเรื่องทำนองนี้ได้ครับ พวกนั้นเค้าจะชอบคนประมานี้หละครับ
    เรื่องฝันไม่ขอความเห็น หวังว่าพอจะเข้าใจนะครับ

9. slipknot4523

คุณพูดถูกมากๆเลยครับผมชอบช่วยเหลือคน ไม่หวังผลตอบแทน ผมชอบให้เงิน ให้ติ๊บเงิน ทั่วไป 20 - 100 แล้วแต่กำลังครับ

เพราะเรื่องที่ผมช่วยทำบุญด้วยหรอครับ

ไม่ทราบคุณรู้ได้อย่างไรครับ ช่วยบอกด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2014
  10. slipknot4523

ผมขอทราบวิธีทดสอบจิตตัวเองหน่อยครับ ว่าต้องทำไงบ้าง

11. คนอนาคต

ความฝันอาจจะไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร ถ้าไม่ใช่เรื่องจริงนะ อิอิ บางทีผมเคยฝันประหลาดนะ ฝันว่า UFO มี งู โผล่มาแล้วผมเนี่ย อยู่ในท่านอน แล้วก็มีงูเจ้าตัวนี้ มันเอาโบว์มาผูกที่คอ น่าจะเป็นโบว์สีดำครับ ไม่รู้ว่าจะแปลความหมายว่ายังไงดี แต่ที่แน่ๆ ฝันประหลาดนะ มีเยอะครับ และมีบางครั้งเหมือนว่า มีเอเลี่ยนมันมาเอาอะไรไว้ในร่างก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ หลายๆสัปดาห์ มันมาเอาออกเป็นลูกสุกร แบบยืนได้ด้วยสองเท้า เหมือนคนครับ แต่เอาคร่าวๆนี่ก่อนละกัน เพราะฝันแปลกเยอะมาก แค่เอามาแชร์ให้ดูครับ ว่าฝันแปลกมากขนาดไหนครับ อย่าไปคิดมากนะ เฮอๆๆๆๆ ระวังผีตาโบ๋มาหลอกนะ ก๊ากๆ แค่นี้นะครับ ขอบคุณครับ

12. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้นะคับ คุณถูกเลือกเป็นนักรบ
    แห่งแสงสว่าง ผมเข้าใจในสิ่งที่คุณสื่อออกมา
    ตรงที่ นนุษย์จานบิน ใช้แสง เป็นอาวุธทำลายล้าง
    ฉะเพราะผู้ไม่ปฏิบัติตามกฏของจักวาล ระบบที่สหพันธ์
    ได้วางระบบจะไม่แทรกแซง มนุษยชาติ
    เว้นแต่มีมนุษยชาติ ทำลายล้างกันเอง
    ผมเรียกว่า สงครามระหว่างสายดำกับ
    สายขาวต่อสู้ กันด้วยพลังจิตเป็นตัวขับ
    เคลื่อน ทำลายล้างฝ่ายที่ระเมิดกฏจักรวาล
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ได้เคยเตือนไว้ว่าจะเกิดสงคราม
    พลังจิตในประเทศไทย จะเป็นสนามประลอง
    อำนาจจิตของมนต์ดำ กับ มนต์ขาว

13. slipknot4523

แล้วแบบนี้ผมควรทำยังไงต่อไปครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

14. slipknot4523

แล้วแบบนี้ผมควรทำยังไงต่อไปครับ

15. evilgapza

evilgapza Active Member

ผมก็ฝันนะเมื่อ สอง-สาม วันก่อน แต่ผมฝันว่าผมต่อสู้กับ มนุษย์ต่างดาว โดยผมถูกมัดไว้ตัดท้องยานแล้วยานก็ลอยขับเคลื่อนไป แล้วผมก็เอามือไป หมุนอะไรบางอย่างเหมือนจะเป็นน็อต แต่ไม่เหมือนน็อตทั่ว มันเป็นแบบแหวนสองชั้นแล้วหมุนเกียวสลับกัน อันแรกหมุนซ้ายแล้วข้างในหมุนขวา แล้วผมก็ตกจากยานเหมือนเป็นน็อตยึดอะไรซักอย่างแล้วก็มีแฟนกับเพื่อนๆผม(แต่ผมไม่รู้จักไม่เคยเห็นหน้ามาก่อนนะแต่เหมือนในฝันเป็นความรู้สึกครับ) มาช่วย แล้วแฟนผม(ในฝัน)ถูกปืนเรเซอร์ยิงตาย จบ
    ในความคิดว่าผมว่า ผมเพ้อเจ้อ ก่อนหน้าผมจะฝันซักอาทิตผมก็เข้ามาอ่านเกี่ยวกับ UFO นิละครับ มันคงคิดเพ้อเจ้อไปเอง

16. slipknot4523

ผมว่าไม่นะครับ ขนาดผมยังถูกเลือกเลยให้รบต่อ ผมว่าเป็นเรื่องจริง

มีคนบอกผมว่า ช่วงสองอาทิตย์นี้จะล่อกันหนักเลย เขามีเป้าหมายแถบนี้

คิดในทางที่เป็นกุศล กายวาจาใจต้องสวยงาม พลังงาน แสงออร่าของเราเป็นที่ต้องการของฝ่ายที่กำลังทำงานต่อสู้

17. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าที่ของคุณ ปล่อยวางแล้วใช้ชีวิตแบบปกติปฏิบัติธรรม
    ให้สมควรแก่ธรรม เมื่อจิตคุณมีการพัฒนาขึ้น สิ่งมีชีวิตรูปธรรมชั้นสูง
    จะมาสื่อสอนให้เอง ผมเคยได้ยินเรื่องเล่าของต่างประเทศ
    โดยผู้ที่เล่าท่านก็เป็นพระนักบวชในศาสนาพุทธ
    ต่างชาติ ก็มีการทำสมาธิเช่นกันเมื่อเค้าบังเกิดใหม่ในฝ่ายโลกวิญญาณแล้ว พระเจ้าของเค้าก็จะครอบรัศมีปัญญา ลงมาที่ร่างของนักบุญ

ผมได้ฟังก็เข้าใจนะ ประเทศตะวันตกก็มีอะไรดี ๆของอริยธรรม
    ขณะที่ฟังผู้เล่า ผมจินตนาการ จนเห็นภาพ พระเจ้าครอบแก้ว
    ใสที่มีแสงสว่าง ลงมาที่นักบุญที่เฝ้าอธิษฐานเข้าเฝ้าเดี่ยว
    ในการติดสนิทในองค์พระเป็นเจ้า

18. รอสักครู่

รอสักครู่ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2014
  19. slipknot4523

เดียวว่างๆผมจะไปเขา กะลา ครับ คุยกับ อ.สมจิตร แล้วหัวหน้ากลุ่มเขากะลาผมจะลองไปดู

20. คนอนาคต

ไม่ต้องไปไขว่คว้าให้มากหรอกครับ เราทำจิตให้ดี ทำตัวตามปกติสุขน่ะ ดีแล้ว อย่าไปกังวลกับอะไร ถ้ามนุษย์ต่างดาว สนใจคุณมาเมื่อไร เขาจะติดต่อเอง เราแทบไม่ต้องทำอะไร เพราะบางสิ่งบางอย่าง มันไม่สามารถพิสูจน์อะไรได้หรอกครับ เพียงแค่ต้องใช้ใจทำ ก็คือทัมใจ ปวดหาย อะไรทำนองนั้นครับ เฉยๆเดี๋ยวก็ดีเองครับ

***ขนาดอมนุษย์ที่เดินไปมาทุกวันนี้ บางคนยังต้องทำงานชดใช้หนี้กรรมไปวันๆเล๊ย เราเองเป็นคน หากยังมีโอกาสดีๆขนาดนี้ ต้องรีบขวนขวายทำบุญไว้นะครับ

1.ทำบุญกับพ่อกับแม่ ครูบาอาจารย์ กับญาติสนิท และเพื่อนที่คบหากันอยู่
    2.ทำกับสัมภเวสี จำพวก ฤาษีดัดตนทั้งหลาย แกชอบปฏิบัติ แต่ไม่ทฤษฎีกับใคร ยังไงก็อนุโมทนาบุญกับเขามั่งก็ได้ หึหึหึ
    3.ทำกับใครก็ได้ที่คิดว่าดี หรือถือว่าทำบุญล้างซวย
    4.ทำมาหากิน เห็นเงินต้องรีบคว้า แล้วนำมาใช้จ่ายในครัวเรือน กินของกินให้อิ่ม ทำตัวเหมือนคนชอบดื่มด่ำกับการทำอาหาร และอธิฐานกับสิ่งที่ทำนั่นคือ การให้อนุโมทนาด้วยการหยาดน้ำลงทางผ่าน 3 แพร่ง ที่ว่าอาธรรพ์ ให้ความผิด วิปริตผิดธรรมชาติสร้างไว้ ให้หยาดได้ในแต่ละวัน ไม่จำกัด จะช่วยให้บุญเกิดขึ้นในพริบตา
    5.หมั่นทำสมาธิแล้วเพ่งกสินญาณคุณ อันควรรู้ได้จำเพาะคนเท่านั้น ไม่มีใครรู้หรอก นอกจากสิ่งสมมตินี้ถือกำเนิดขึ้นก่อน วันสร้างพิภพอาณาจักรของโลกาในปัจจุบัน จบเด้อ ขี้เกียจพิมพ์แล้วครับ ^_^