ผมฝันเห็น UFO ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย slipknot4523, 15 กรกฎาคม 2014.

1. slipknot4523

slipknot4523 สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณมากๆครับที่ให้คำแนะนำ

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    รูปที่ถ่าย น่าจะเป็นนกที่บินอยู่บนท้องฟ้าครับ ลองเอากล้องไปถ่ายนกที่บินสูงๆบนฟ้าดูจะได้ภาพแบบนี้ครับ

รูป UFO จะมีสีออกขาว หรือสว่างไม่ดำครับ

3. คนอนาคต

คนอนาคต Active Member

15 กรกฎาคม 2014
    เมื่อตอนก่อนตื่นวันนี้ กึ่งหลับกึ่งตื่น ได้ยินเสียงแปลกๆ เหมือนมีคนบอกว่า ไม่อยากไปเยี่ยวแถวถนนเสือป่า รู้สึกตกใจเหมือนกันครับ ไม่รู้ใครไปทำอะไรมา ได้ยินแล้วแปลกดีครับ เหมือนกึ่งฝันครับ ประมาณว่า แบบให้เราพอจำได้ก่อนจะตื่นมั้ง ตอนนี้ยังสงสัยอยู่เลยครับว่า แถวถนนเสือป่า เขามีอะไรกัน แล้วทำไมความฝันที่ว่าเนี่ย มันมีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นกันแน่ แค่ฝันครับ ถ้าใครรู้อะไร ลองบอกคร่าวๆให้ผมอ่านด้วยนะ อยากรู้เหมือนกันครับ

4. soonbi

soonbi สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2014
    ไม่น่าเชื่อนะค่ะคิดว่าตัวเองฝันแปลกอยู่คนเดียว ฝันประมาณกลางเดือน กรกฎาคม คิดว่าตัวเองคิดมากไปเลยฝันแบบนั้น แต่ก็ยังมีความรู้สึกสงสัย อยู่ตลอดเวลา และพยายามค้นหา จนเจอกระทู้นี้เข้าในฝัน เห็น สิ่งที่แปลก คล้าย วงกลมประกบสองด้านและสามารถรูปร่างเหมือนลูกข่างหรือ ลูกดิ่ง วัตถุขนาดใหญ่สำดำเงาวับบางครั้งคล้ายสีเงิน บ้างครั้งตกลงมาและกลิ้งทับบ้านเรือนทำลายบ้านเรือนของผู้คนกระจุยกระจายและสามารถดูด วัตถุที่เป็นโลหะ เวลาที่เค้าวนเวียนอยู่ เมื่อเค้ามาทุกคนต้องหลบสายตาจากเบื้องบน ราวกับรู้ว่าต้องปฎิบัติตัวเช่นไร เมื่อมีคนที่ไม่รู้และไม่ยอมหลบ ก็ถูกดููดราวกับเค้ารับรู้ว่าเราค้นพบความลับ ในความฝันเราไม่รู้ว่าเค้าจะทำเช่นไร แต่มีผู้คนที่รู้และแนะนำเราในเหตุการณ์ จึงสามารถรอดมาได้ ในความฝันน่ากลัวมาก บางแห่งเหมือนมีผู้คนอาศัย บางแห่งรกร่าง แต่ที่แปลกคือพื้นที่รกร้างยังมีผู้คนแอบอาศัยอยู่อย่างเงียบๆ ทุกอย่างน่ากลัวและในความฝันช่างโหดร้ายเหมือนเกิดขึ้นจริง คนในฝันที่อยู่กับเราเราไม่รู้จักเลยซักคน ฝันจนเช้าตื่นนอน ยังรู้สึกเพลีย เหมือนเราเพิ่งเผชิญมันมาจริงๆ ที่สำคัญมันติดตาจนไม่สามารถลืม ทั้งที่ปกติจะเป็นคนที่ฝันแล้วมักลืมความฝัน บางครั้งรู้ว่าฝันแต่นึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออกว่าตัวเองฝันอะไร ความฝันบางครั้งเราแยกออกได้ด้วยตัวเองว่าอันไหนคือฝันเพ้อเจ้อ อันไหนคือฝันกลางวัน ก่อนหน้านี้ก็เคยฝัน ประมาณ7ปีที่แล้ว ฝันว่าเมือนเริ่มมีฝนตกฟ้ามืดทั่วไป แต่ในฝันวันนั้นติดตา สิ่งที่ตกลงมาคือลูกไฟเล็กๆ เต็มไปหมด น่ากลัวมาก แต่ก่อนฝนลูกไฟนั้นจะตกลงมากระทบผู้คน เม็ดลูกไฟนั้นกลับกลายเป็นดอกไม้เล็กๆสีขาวฝันนี้ผ่านมานานมาก แล้วแต่ยังไม่ลืม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2014
  5. คนอนาคต

ผมก็เคยฝันแปลกบ่อยออกไป ตอนที่ยังไม่ได้มากรุงเทพฯรอบนี้นะ ก่อนหน้านั้นก็ฝันแปลกดี ฝันว่าเป็นมนุษย์ต่างดาว มีมนุษย์ต่างดาว ยืนกันอยู่ 3-4 คน และมีแท่นอะไรบางอย่าง สูงระดับอก เหมือนวางอยู่บนโต๊ะ และมีดาวคล้าย โลก ขนาดพอมือ ลอยอยู่ ในความฝันนะ ผมฝันเห็นแบบเหมือนบังคับเองได้ แต่ไม่ได้บังคับเอง ผมเอามือคว้าดาวคล้ายโลกมาไว้ที่ตัวเอง หลังจากนั้นฉากเปลี่ยนไป แต่จำไม่ได้เพราะไม่ได้บันทึกเอาไว้ครับ เพราะเคยฝันบางฝันนะ เหมือนเราจะตื่นมาจดอะไรบางอย่างที่เราน่าจะจำได้ แต่กลับกลาย ตื่นขึ้นมาเหมือนไม่ได้ให้เราจดอะไรประมาณนั้น เพราะอะไรที่เกิดขึ้นในความฝัน บางทีมักจะแสดงให้เห็น แต่อย่าพยายามคิดจดนะครับ ไม่งั้นฝันจะหายไป ทำให้ไม่ได้อะไรเลยจากฝันที่เห็นครับ นี่ก็อีกฝันนะ ฝันเหมือนเห็นภาษาไม่ใช่ของโลกมนุษย์ แต่เป็นของภพภูมิอื่น เป็นอักษรคล้ายแมลง ถ้าเห็นอีกทีคงอาจจะจำได้ ตัวหนังสือ ราวๆ 25 -30 ขึ้นไปครับ เพราะดันจะจดในความฝันนะแหละทำให้เสียดายไปเลย ส่วนฝันอื่นๆ หากจำได้ก็จะมาเพิ่มครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2014
  6. fiolita

fiolita Active Member

12 กรกฎาคม 2014
    ประมาณอาทิตย์ก่อน ดิฉันก็ฝันค่ะ มียานมาหลายลำ นำคนขึ้นไป บนยานนั้น เหมือนภาวะสงคราม
    เมืองร้าง ดิฉันรอดด้วยการใช้คาถาให้มีกำแพงแกัวคุ้มครอง ญาติและครอบครัวดิฉันรอด - -
    ในฝันดิฉันกลัวมาก แต่ก็พยายามตั้งสติ เพื่อจะอยู่รอดให้ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2014
  7. Apotamkin

Apotamkin เป็นที่รู้จักกันดี

มนุษย์ต่างดาวหรือต่างมิติมีจริงครับ ทำไมคุณไม่เปลี่ยนจากการถามคนอื่นว่าจริงไหม แล้วลองปฎิบัติเองดูหละครับมันเป็น ปัจจัตตัง หากคุณมีอาจารย์ที่ชี้แนะถูกต้อง^^

8. Siani_3D

Siani_3D เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    ผมฝันเห็น UFO บ่อยๆเช่นกัน
    บางครั้งบินไล่จับผม บางครั้งมาให้เห็นบอกเหตุการณ์เป็นเรื่องเป็นราว

9. leenaya1

leenaya1 Active Member

*** ย้อนหลังไป 15-17 ปี จำไม่ค่อยได้ ข้าพเจ้าอยู่ที่ฝายนำ้ล้นที่ แก่งกระจาน คนอื่นเขาไล่จับปลาตรงช่องนำ้ที่ล้นประมาณทุ่มกว่า- 20:00 น.ประมาณนี้ ข้าพเจ้ามองไปดูดวงจันทร์ สวย สว่างดี สักพักมีกลุ่มเมฆดำก้อนใหญ่ลอยมาใต้ดวงจันทร์ แล้วก็มีดวงไฟออกมาจากก้อนเมฆนั้น ข้าพเจ้าเรียกให้คนอื่นดู ไม่มีใครสนใจดู ข้าพเจ้ามองตามไปเขาไปหยุดที่เกาะหรือเขาสักแห่งในอ่างเก็บนำ้ แล้วก็มีไฟหันไปรอบๆเหมือนจานบินในหนังที่เคยดู แล้วลงไปน่าจะเป็นพื้นดินมั้ง เพราะเห็นในระยะไกลน่าจะ 10-20 กม.พอลงไปสักพัก เขาก็วนไฟขึ้นมา หยุดไฟวนแล้วก็ลอยลิ่วไปที่ในก้อนเมฆน้ัน สักพักก้อนเมฆนั้นก็ลอยออกหายไป ข้าพเจ้าจำได้ติดตา

10. leenaya1

leenaya1 Active Member

*** ประมาณ 14 ปีที่ผ่านมาก็เคยฝันว่ากำลังจะถูกดูดขึ้นไปที่วัตถุอะไรบนอากาศในฝันนะ แต่ขัดขืนฮึดไม่ไปตามแรงดูดเป็นห่วงลูกและต่อต้านสำเร็จ จะว่าดูหนังมากช่วงนั้นไม่เคยสนใจแนวนี้นะ หรือว่ากินมากเลยฝันมากอย่างที่เขาว่ากันนะ

11. คนอนาคต

เคยฝันนะ ฝันเห็นอะไรแปลกๆครับ แต่ฝันนานแล้ว จำได้เลยบอกครับ ฝันเห็นตัวหนังสือ สีเงินๆ คล้ายๆกับฟอนต์กนกหน่อยครับ เขียนชื่อเป็นภาษาไทยครับ ข้อความว่า อีสาน อันนี้มันเกี่ยวกับอะไรผมไม่รู้ แต่ฝันนานแล้วครับ และมีตัวคล้ายๆ หอยทากอยู่ในฉากตอนฝันนั้นด้วยครับ ไม่รู้ว่าเป็นตัวอะไร จำไม่ได้แล้วครับ ^_^

12. One people

One people สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2017
    ล่าสุดผม 2017 ครับ วันสองวันก่อน ช่วงก่อนหน้านั้นก็ไม่ได้ดูอะไรเกี่ยวข้องแบบเรื่องพวกนี้ มานึกได้วันนี้เลยลองหาดู คือตอนนั้นผมฝันเหมือนอยู่ถนนนี่แหละ กับเพื่อน แล้วตอนนั้นมองไปบนท้องฟ้า(เหมือนตอนนั้นแกล้งกันมั้ง เนียนๆไปดูทางอื่นว่าไม่ได้แกล้ง)แล้วชี้ตรงข้างก้อนเมฆอันนึง แล้วบอกว่าเป็นประตูมิติ(มันเป็นเหมือนเงาบางๆ) แล้วเพื่อนอีกคนก็บอกใช่ (ตอนนั้นรู้สึกจริงจังมากในฝันนะ)แล้วอยู่ๆ ก็มีเหมือนยานใหญ่มาก โผล่มา แล้วตอนนั้นเหมือนขาไม่มีแรง(แบบจะยืนไม่ไหว จะค่อยๆทรุดลง) ทุกคนก็เป็นเหมือนกัน(ตรงนั้นมีเหมือนผู้คน ไปมาปกติ) แล้วอยู่ตอนผมมองมันจะรู้สึกเห็นเบลอๆ ภาพบิวเบี้ยวประมาณนั้น เพื่อนผมและชาวบ้านเค้าก็เป็นเหมือนกัน เหมือนเค้าบอกไม่ให้เห็นไรงี้แหละ ตอนนั้นในฝันผมทำไมไม่รู้ผมหยิบโทรศัพท์มาถ่ายรูป(ในสภาพทั้งๆที่กำลังจะล้ม และภาพที่มองได้เบลอๆแล้วบิดเบี้ยวไปมา) แล้วผมก็กดถ่ายไว้ได้ แล้วทีนี้เหมือนเค้าจะรู้แหละ(เหมือนเค้ามาแต่จะไม่ให้ใครรู้เรื่องนี้) ตอนนั้นกลับมาเป็นปกติแล้ว แต่เค้าเหมือนไม่อยากให้เรื่องนี้ถูกเปิดเผย เหมือนยานจะไล่ตามตัวผม(เหมือนจะเป็นยานเล็ก) ผมกับเพื่อนก็พากันวิ่งหนี แล้วเหมือนจะไม่ทัน(เหมือนหนีไม่ได้แล้วนี่แหละ) แล้วตอนนั้นผมก็น่าจะตื่นเลย(จำไม่ได้แล้ว) ประมาณนี้แหละครับ