ผมสงสัยว่า ป้ายชื่อ กับรูปประจำตัว บ่งบอกถึง...

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย surer, 30 มีนาคม 2012.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่..เอ๊...!..เดี๋ยวพี่ติงมาตอบนะคะคนดี

อ้าว! น้องเก่ง...
    ๕๕๕
    รอพี่ติงแป๊บนะคะ....

2. ติงติง

ราคุเรียวซาย<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5938851", true); </SCRIPT>

น้องพายุ...
    จะประสบผลสำเร็จในชีวิตเป็นอย่างดียิ่ง
    แต่ให้ระวังบุคคลผู้หนึ่ง...
    อาจเบี่ยงเบนชีวิตน้องได้
    (คนคนนี้เป็นคน...น้องคงทราบดี)
    ให้พายุหนักแน่น อย่าเชื่อเขานะคะ
    ให้ฟังหูไว้หู(เอาสำลีอุดหูไว้ข้างนึงนะคะ)
    แฮ่ม! ที่พี่ติงพูด น้องก็ฟังหู ไว้หูนะคะ
    (โดนย้ายแน่ๆ(กระทู้) หรือไม่ ครูติงก็...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2012
  3. NOMO

NOMO สมาชิกใหม่

ดิฉันมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง
    เมื่อก่อนดิฉันเป็น ชอบดูไพ่ยิปซี และเป็นหมอที่ทำนายไพ่ยิปซี
    ลูกค้าบอกดิฉันว่า ดิฉันเป็นคนที่ทายได้แม่นยำมาก
    ยิ่งดูยิ่งได้ตังเยอะ แล้วต่อมาดิฉันได้ประสบปัญหาครอบครัวอย่างหนัก
    ทั้งเศรษฐกิจด้วย ดิฉันเลยหันหน้าเข้าวัดดิฉันได้เจอพระรูปหนึ่งท่านกล่าวกับดิฉันว่า
    กรรมทางวาจาเจ้ามันหนักนะ กรรมเยอะเลยเห็มไหมเจ้ากรรมนายเวรของผู้อื่นเขาหันมาที่เธอ
    เธอต้องเอาสิ่งที่เธอเคยมีมาใช้ให้เกิดปัญญาซิทำขึ้นมาใหม่ นะของเ่ก่ามันเสื่อมหมดแล้ว
    เพราะเธอไม่สำรวมวาจา อย่าไปทักใครเล่นๆ อย่าได้เห็นเป็นเรื่องสนุก ทุกวันนี้
    ยังใช้กรรมอยู่เยอะมากหนักหลังหนักตัวไปหมดยิ่งเรามองเห็นพวกเขายิ่งน่ากลัว
    อย่าทำ! เข็ดแล้วกรรมทางวาจา

4. ติงติง

น้องเก่งจริงจัง
    คู่พระคู่โจร
    ชีวิตดำเนินไปอย่างมั่นคง เป็นคนปราถนาแรงกล้า
    จะทำอะไรทำจริง จะมุ่งมั่นจนสำเร็จ

เชื่อมั่นในความคิดของตน
    อาจดื้อสักนิด เอาแต่ใจตนเองสักหน่อย...ฮิฮิ...
    อาจมีความคิดเห็นแตกต่างจากคนอื่นๆ

มีความคิดริเริ่มสร้างสรรค์สูงมาก เป็นคนมีดีในตน
    และมีความสามารถพิเศษหลายอย่าง
    จน..ทำให้บางที...ด้านการเรียน(น้องคงรู้)
    ...ยังมีอีกนะคะ...

5. ติงติง

ขอประทานอภัยท่านเจ้าของกระทู้และท่านผู้ดูแลเว็บบอร์ดนะคะ
    กรรมอันใด ที่เกิดจากการไม่สำรวมทางวาจาของดิฉัน
    ดิฉันกราบขอขมา
    ต่อไปดิฉันคงไม่มาคุยเล่นอีกแล้ว
    กราบขอโทษด้วยนะคะ
    ทีแรก แค่จะแสดงความคิดเห็นว่า
    รูปแทนตัว และยูส บ่งบอกอะไรได้จริงๆ
    แล้วก็คุยเล่นกับน้องๆเพลินค่ะ

6. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณ ท่านพี่ที่เมตตา
    คำเตือนของพี่นั้นมีค่ามาก ค่ะ น้องจะพยายามมีสติยั้งคิดเอาไว้นะคะ

อืม....

โว๊ว...
    เค้าจะย้าย กระทู้แล้วรึคะ
    ไม่ต้องย้ายหรอก แป๊บเดียวพี่ติงก็เลิกดูแล้ว ๕๕๕๕

7. อัศวยุช

อัศวยุช Active Member

ขอบคุณครับ ผมก็เป็นซินแสโดยอาชีพ ทักให้คนอื่นเจริญขึ้นไม่ผิดหรอกผมว่า อย่างน้อยๆเขามีกำลังใจที่จะต่อสู้ ให้กำลังใจเขาทุกอย่างสำเร็จด้วยใจเป็นองค์ประกอบหลายเปอร์เซ็น ถ้าคุณไปทักว่าเขาจะโน่นนี่นั่นในทางตรงกันข้ามบวกกับความเชื่อความศัทธาของคนที่มาดู นั่นแหละผิดถึงจะเป็นเรื่องจริงก็เหอะ นี่ชื่อก็ตั้งขึ้นเป็นชื่อสมมุติ น้องๆถามกันเล่นๆไม่ผิดหรอก.

8. NOMO

NOMO สมาชิกใหม่

คนที่เขารู้จริงๆ เขาไม่ทักใครเล่นหรอก
    พวกที่ไม่เชื่อก็ได้แต่สนุกไปวันวัน
    อย่าคิดว่าคำพูดเราเล่น แต่วิบากเขาไม่เล่นกับเรานะ
    ดิฉันเอาประสบการณ์มาเล่ามาเตือน แค่เท่านั้น
    ใครอยากทำอะไร ก็ตามสบายนะไม่ว่ากัน
    แต่คนทักมักจะพูดในสิ่งที่ดี คนฟังก็จะคล้อยตามได้ง่าย นี่ต้องระวังนะ

9. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ปลอดภัย และไม่ยึดติดที่ตัวบุคคลใดๆ
    เอาแต่ตัวหนังสือน่ะดีแล้ว ตัวหนังสือนี่พิมพ์แล้วลบได้ เพื่อที่จะประดิษให้ดีที่สุด
    แค่นั้นเราก็เห็นดีที่สุดหรือแม้แต่แย่ที่สุดของจิตใจคนได้แล้ว

อีกอย่างเป็นการฝึกภูมิคุ้มกัน มองให้ข้ามโลกมายาไซเบอร์นี้ไปให้ได้แล้วหยั่งลงไปที่จิตใจของคู่สนทนา บางทีแค่ได้คุยก็สัมผัสกันได้เลย ยิ่งกว่าคุยกันสดๆเสียด้วยซ้ำ

10. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

รูปแทนตัว และยูส บ่งบอกอะไรได้จริงๆ ด้วย ไม่มากก็น้อย แต่เหนือสิ่งอื่นใดเราเข้ามากระทู้นี้ด้วยอารมณ์ สนุก เบาสบาย และคุยเล่นกันเพลินๆ ประสาพี่น้อง คงไม่มีใครถือหาสาระหนักใดๆกับการทายของคุณครูพี่ติงแน่ๆ มีแต่ความสุขใจเล็กๆ สนุกสนานเบาๆ ที่เราให้กัน หามีกรรมวาจาใดต่อกันเลยนะคะ (kiss)

กรรมแลเป็นเครื่องแสดงเจตนา สาธุ

11. deemonster

deemonster เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ :cool:

12. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    พี่ติงติง ทำนายให้ปลามั่งสิคะ

13. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    [​IMG]รู้สึกตัวเบา เหมือนลอยได้เลย ฮิ ฮิ ฮิ เขินเลยเรา ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยดูให้ครับ[​IMG]

14. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    กำลังสนุกเชียว .. ครูติงติง ค่ะแล้วของพี่ล่ะ บ่งบอกอะไรค่ะ

บอกได้ตามสะดวกนะ อย่าได้เกรงใจกัน ใช้มาหลายปีแล้วไม่ชอบ

เปลี่ยน ค่ะ .....

15. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    คะรุทามั่งซีคะ..*-* เผื่อคุณติงติงจะเอ็นดู

16. ติงติง

ด้วยความเกรงใจท่านเจ้าของกระทู้
    และสมาชิกที่เคารพทุกๆท่าน
    ติงขอไปตอบโพสต์ของน้องปลา คุณรั้ง และคุณคะรุทาที่กระทู้ของติงนะคะ
    (ตามลิงค์)
    การตอบนี้ ตอบเล่นๆ ตามชื่อ และรูปแทนตัว ตามหัวข้อกระทู้
    จากความรู้สึกแท้ๆ โปรดอย่าได้คิดเห็นเป็นจริงเป็นจังนะคะ
    เป็นความสัมพันธ์อันอบอุ่นของเหล่าสมาชิกในเว็บพลังจิต ในความเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ที่เราหยอกล้อกันเล่นด้วยความรักในครอบครัวของเรา
    มิได้มีเจตนาแฝงใดๆซ่อนเร้นค่ะ

http://palungjit.org/threads/ลำนำเพลงรักของนักกลอน.325432/page-26#post5945744

17. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณจากใจจริงค่ะ.....จะตามไปอ่านนะคะ
    ปล.กรรม คือการกระทำ จึงมีทั้งดี หรือไม่ดี
    ดูเจตนาเป็นหลักค่ะ.วจีกรรมเกิดได้ง่ายยิ่งหากหาผลประโยชน์ใส่ตน *-*