ผลจากการรักษาคน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 14 มกราคม 2021.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านในเพจ ทีแรกคิดว่าตัวเองคงจะหลุดออกจากวงโคจรเรื่องผีสางคุณไสยไปละ และคงไม่มีอะไรมาเล่าให้ฟังแล้ว แต่คิดผิดไปเลยเมื่อล่าสุดช่วงหยุดยาวปีใหม่นี้เองพึ่งไปทางอีสานมา และก็ไปรักษาคนที่โดนคุณไสยมาวันแรกที่นอนค้างเต็มวันก่อนทำพิธีก็มีแขกมาเยือนเลยก็คือตอนกลางคืนเวลาประมาณ 2-3 ทุ่มหลานอยู่ดีๆก็ร้องไห้หนักมากผู้ใหญ่เลยอุ้มมาให้เป่าหัวให้ตอนนั้นนั่งกินเบียร์อยู่พอเป่าเสร็จหลานก็หายจากการร้องไห้หัวเราะเล่นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นสะงั้น แต่ช่วงที่หลานกลับไปในบ้านนั้นได้ยินเสียงของผีปอบ(คิดว่าใช่นะพึ่งกินเบียร์ไม่กี่ขวดไม่น่าจะเมา) ได้ยินเสียงอยู่แถวๆเล้าไก่ก็ใกล้ๆที่นั่งกินเหล้านั่นแหละก็ไม่อะไรกินต่อจนหมดลัง และเช้ามาไก่ในเล้าตายไป 2 ตัวแบบไม่มีใส้ไม่มีเลือดพอดีโทรศัพท์แบตหมดเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูกัน(ไม่ได้คิดว่าจะมาเล่าให้ฟังด้วย 555) คืนที่ 2 หลังทำพิธีเสร็จก็หลับสะบายไม่มีอะไรเกิดขึ้น ช่วงที่ไปอยู่อีสาน 4-5 วันทำพิธีไป 2 บ้าน และกลับมาภาคกลางคืนแรกได้เรื่องเลยตี 2 ครึ่ง มั้งถ้าจำไม่ผิดเหมือนโดนไฟช็อตพอรู้สึกตัวตื่นเท่านั้นแหละเสียงผู้หญิงกรี๊ดแสบแก้วหูมากหมาก็หอนหน้าบ้าน(หมู่บ้านมีหมาบ้านผมคนเดียว) คนก็กลับต่างจังหวัดหมดหมู่บ้านเงียบมาก เป็นครั้งแรกที่โดนอะไรแบบนี้หลังจากไม่โดนมานานหลายปีแล้ว และสู้กันนานพอควรหลับได้เพราะเพลียจริงๆ เช้าวันแรกที่ภาคกลางต้องปรึกษาอาจารย์ให้แนะวิธีแก้ไขก็ทำไปเสร็จกลางคืนก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหลับสะบายดี แต่คืนที่ 3-4-5 มาเป็นชุด ความรู้สึกคือเหมือนผีจะเข้าสิงเรานั่นแหละ เคยผ่านจุดนี้มานานละไม่คิดว่าจะกลับมาเจออีก 555 แต่มันทำให้ผมต้องมาทบทวนตัวเองบางทีแค่ตัวเองมันยังไม่พอหรอกเพราะเราไม่ได้ปฏิบัติตลอดเวลาบาทีก็หลุดบ้างอะไรบ้าง การที่มีสิ่งศักสิทธิคอยปกปักรักษาย่อมดีกว่าแน่นอน ตอนนี้ก็เริ่มกลับมาใช้เครื่องรางของขลังช่วยเหมือนกัน การใช้คาถาอาคมมันต้องใช้พลังจิตเป็นตัวขับเคลื่อนการที่ขาดการปฏิบัติที่ต่อเนื่องพลังมันก็ลดลงได้เหมือนกัน และช่วงที่เรากำลังอ่อนแออะไรมันก็เกิดขึ้นได้เหมือนกัน เหตุผลที่อาจารย์ส่วนใหญ่ที่เขาเก่งจริงๆแต่เขาไม่เปิดเผยตัวตนเหตุผลมันก็มีแค่นี้แหละ เหมือนใช้ปรอทรักษาโรคมะเร็งค่าครู 2 ร้อยกว่าบาท แต่หลังจากนั้นสิคนที่รักษาจะตายเอา 555 เหมือนที่ผมรักษาคนที่โดนคุณไสยนี่แหละผลที่ตามมาแบบโหด(อยู่เฉยๆดีกว่า) ค่าครูไม่กี่บาทไม่ได้ทำให้รวย แต่ก็โชคดีีที่มีโอกาสได้เป็นลูกศิษย์อาจารย์เก่งๆหลายๆท่าน มีหลายคนนะแอดไลน์ผมมาปรึกษาเรื่องผีๆสางๆแต่โปรไฟล์คงดูไม่น่าเชื่อถือมั้ง 555 เลยไม่ค่อยมีคนคุยต่อ และส่วนใหญ่จะเงียบส่วนตัวก็ไม่ได้ประกาศให้ใครรู้นะว่าทำอะไรได้บ้างไม่สนิทจริงๆไม่รู้แน่นอนถ้าไม่ใช่ญาติหรือไม่สนิทมากๆก็ไม่ทำให้ส่วนใหญ่จะแนะนำไปหาอาจารย์เลย แต่ช่วงนี้อาจารย์ผมหลายท่านก็ติดต่อไม่ได้ไปธุดงค์บ้างเสียแล้วบ้าง ส่วนใหญ่ท่านก็แก่แล้วไม่อยากให้ไปรบกวนท่านเท่าไหร่ ถ้าเจออะไรพวกนี้บ่อยๆแนะนำหาสิ่งศักดิ์สิทธิมาติดตัวไว้บ้างก็ดีครับแต่ส่วนตัวผมไม่เคยพกอะไรติดตัวหรอก ถ้ามีก็แจกเขาหมด
    *** ทำบ้านให้สะอาด อย่าทะเลาะกัน พูดเพราะๆ ทำบุญทานบ้างตามโอกาส เทวดาจะได้รักษา ***

2. อานุภาเวนะ

อานุภาเวนะ สมาชิกใหม่

อ่าวเลิกทำไมละน่าสนุกออก ได้บุญบารมีด้วย ถ้าไม่อยากโดนของที่ถอนมาทำร้าย เราก็ต้องทำฐานของเราให้มันแน่นไม่งั้นจุกๆ ถอนออกมาแล้วต้องส่งเป็นด้วยไม่งั้นขาลงมันก็เล่นเรา หรือกลับไปเข้าใหม่ได้นะสิ
    ประเภทเข้าวัดออก ออกนอกวัดเข้าใหม่ ที่สำคัญต้องมีสัมมาทิฏฐิด้วย
    ถ้าคุยกันดีๆไม่รู้เรื่องก็ใช้ไม้แข็ง มีทางเลือกให้มันหลายทาง ส่งกลับไปล้างวิชามัน ส่งลงนรก ฝากแม่พระธรณี หรือตีให้น่วมค่อยส่ง ใหม่ๆสนุกตื่นเต้น หลายปีเข้าชินชา และเฉยๆ ช่วยก็ได้ไม่ช่วยก็ได้ เพราะไม่ได้เรียกร้องเงินทองเขา ตอนนี้เริ่มแก่แล้วไม่อยากโลดโผน สาระพัดผี ยันป่าช้า แต่ป่าช้านี่กินพลังงานมากขั้นเพลียไปสองสามวันเลย เป็นคนธรรมดาไปและยกเว้นคนที่สนิท และที่เคยเห็นตอนแก้ของเท่านั้นที่เรียกอาจารย์อยู่ แต่ก็สวดมนต์ไหว้พระทุกวันนะไม่เคยทิ้งถังน้ำมนต์ก็ยังคงมีอยู่สวดมาหลายปีและ ของแบบนี้มีใว้ก็ดีเผื่อเจอคนที่เขาหาทางออกไม่ได้ แต่ช่วยเขาก็ต้องดูกำลังตัวเองด้วยนะ

3. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับในสิ่งที่ทำช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลก ผมก็ไม่ค่อยมีเวลาปฏิบัติเหมือนเมื่อก่อนเพราะงานเยอะมากก็ห่างๆไปบ้าง แต่ถ้ามีเหตุให้ต้องช่วยเหลือก็ไม่เคยปฏิเสธครับก็ช่วยอยู่หลายเคสเหมือนกัน(มีมาเรื่อยๆ) แต่ส่วนใหญ่จะไม่ไปทำให้เองจะบอกวิธีแก้ให้เขาไปทำกันเอง เว้นแต่อะไรที่ไม่สามารถให้คนอื่นทำได้ก็ต้องทำเอง คนอยากเจอเยอะเหมือนกันแต่ผมไม่อยากเจอใคร 555 อยู่ในโลกมืดนี่แหละไม่ได้อยากดังเหมือนอาจารย์ในโซเชียล ถ้าไม่สนิทจริงๆก็ไม่มีใครรู้เหมือนกันว่าทำอะไรได้บ้างเพราะปกติก็จะไม่พูดถึงอยู่แล้วเรื่องพวกนี้ปฏิบัติเองอยู่ที่บ้านก็พอ แต่ก็ยังกินเหล้าเที่ยวบ้างปกติตามสันดานมนุษย์ แต่งตัวก็แนวๆไม่ได้เหมือนอาจารย์อะไรหรอก 555 ยิ่งเห็นลัทธิใหม่ๆเกิดขึ้นมากมายทั้งพระทั้งโยมไปกราบไหว้คนธรรมดาขนเงินขนทองไปบริจาค แปลกๆแฮะยุคนี้ ผมปลงกับชีวิตมานานมากละตั้งแต่เป็นคนธรรมดาไม่เชื่อเรื่องคุณไสย หรือแม้กระทั่งหมอดู โดนมาเองทุกอย่างจากไม่เชื่อเป็นคนที่โดนเอง จนต้องไปเรียนแล้วกลายเป็นคนรักษาเอง และยังเป็นหมอดูเองอีก ชิวิต 555

4. อานุภาเวนะ

อานุภาเวนะ สมาชิกใหม่

แนวความคิดคล้ายกันคับ สรุปในการดำเนินชีวิต และช่วยเหลือผู้อื่นสุดท้าย เป็นเราดีที่สุดคับ อย่าไปอยากเป็นนั่นเป็นนี่เลย มันภาระทั้งหมดทั้งสิ้นหาความสงบไม่ได้ต้องแล่นไปตามอื่นอยู่เนืองๆ ส่วนเรื่องเหนือธรรมชาติ ถ้าเราปฏิบัติได้ถึง และบวกกับของเก่าที่เคยทำมาในอดีตชาติมันก็ไม่ยาก เหมือนของเล่นไปเลยทีเดียว แต่ก็นั่นแหละ เป็นความหลงเสียมากกว่าที่จะเห็นแสงธรรม ปลงกับหลายเรื่องคับ รอวันไปอย่างเดียวกับชีวิตที่เหลืออยู่ มิตรบางคน บอกว่าทั้งชีวิตค้นหากว่าจะเจอคนแบบผมซักหนึ่งคน มันไม่ใช่หาง่ายๆในหมู่คนมากมายคับ ที่บ้าๆบอๆ คับ