ผลบุญ-ผลบาป ของการทำแท้ง!!

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ...คนสู้กรรม..., 27 สิงหาคม 2012.

1. ...คนสู้กรรม...

...คนสู้กรรม... เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ** ผลบุญของการ "ไม่ทำแท้ง"
    1.ลูกที่เกิดมา จะนำโชคลาภมาให้
    2.เหล่าเทวดาจะอนุโมทนา ให้ชีวิตพบเจอแต่ความสุข
    3.ผู้คนให้ความยกย่อง ชมเชย
    4.ธุรกิจการงานราบรื่น การค้าขายเจริญก้าวหน้า
    5.สมาชิกทุกคนในบ้านจะร่มเย็นเป็นสุข
    6.โรคภัยไข้เจ็บที่เรื้อรังจะทุเลา
    7.ภูติผีปีศาจไม่สามารถเข้าใกล้ได้
    8.มีความสุขกาย สุขใจ ไม่หม่นหมอง
    9.เมื่อลูกโตขึ้นแม้จะเป็นคนเลวแต่ก็จะกลับใจได้
    10.ในบั้นปลายชีวิตจะไม่ลำบาก สุขสบาย

** ผลบาปของการ "ทำแท้ง"
    1.แม้จะมีลูกใหม่ แต่ก็จะนำแต่ความอัปโชคมาให้
    2.ไม่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดให้การช่วยเหลือเกื้อหนุน
    3.ผู้คนประณาม สาปแช่ง ด่าทอ เหยียดหยาม
    4.ธุรกิจการงานล่มจม การค้าล้มละลาย
    5.สมาชิกทุกคนในบ้าน จะเดือดร้อนไม่เว้นวัน
    6.โรคภัยไข้เจ็บจะหลั่งไหลเข้ามามาก ที่เป็นอยู่ก็จะหนัก
    7.ภูติผีปีศาจตามรังควาน รวมถึงเด็กที่คุณทำแท้ง
    8.หม่นหมอง ไม่มีความสุข ทุกข์ระทมทุกวัน
    9.หากมีลูกกับคนอื่น หรือมีลูกใหม่ ก็จะเป็นลูกล้างผลาญ และอกตัญญู
    10.ในบั้นปลายชีวิตจะลำบากมาก ไม่มีคนดูแล ต้องอยู่คนเดียวจนตาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2012
  2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

** ผลบาปของการ "ทำแท้ง"
    น่ากลัวมากนะคะ

3. 乾隆

乾隆 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติท่านประธานที่เคารพ

โปรดช่วยแยก "ผลกรรม" ของฝ่ายหญิงผู้ทำแท้ง
    และฝ่ายชาย ในหลายกรณี เช่น ๑. กรณีเป็นพ่อ
    แล้วบังคับให้หญิงทำแท้ง ๒. กรณีเป็นพ่อ ไม่ได้
    บังคับตรงๆ แต่ไม่รับผิดชอบจนส่งผลให้ผู้หญิงไป
    ทำแท้ง ๓. กรณีเป็นพ่อ ห้ามฝ่ายหญิงแล้ว แต่ไม่
    อาจห้ามได้ (แต่จะรับผิดชอบก็ทำไม่ได้อีกเช่นกัน)

ขอให้ท่านประธานช่วยชี้แจงด้วยครับ ...

4. ...คนสู้กรรม...

...คนสู้กรรม... เป็นที่รู้จักกันดี

เฉียนหลงลองเข้าไปอ่านหัวข้อกระทู้

ขอถามครับ... เรื่อง "ผลกรรมจากการทำแท้ง"...!! (แบบค่อนข้างละเอียด)

ดูสิครับ มีคำถามคำตอบเอาไว้ค่อนข้างเยอะอยู่

5. 乾隆

อ๊ะๆ ไม่ได้หรอกครับท่านประธาน
    คำตอบของคนอื่น จะเหมือนของ
    ท่านประธานได้ยังไง?

ลูกค้ามารับบริการถึงที่แล้ว จะให้
    ลูกค้าไปรับบริการ (ข้อมูล) แผง
    อื่น กระทู้อื่นได้ที่ไหนกันละ?

ท่านประธานต้องตอบละครับ
    ไม่เช่นนั้น "ผมไม่ไว้วางใจ" นะครับ

6. ...คนสู้กรรม...

ถ้าอย่างนั้นคงสุดวิสัยครับ เพราะผมเองก็ Copy ข้อความนั้นจากที่อื่นมาลง ถ้าจะถามรายละเอียดที่มากกว่านี้ ก็มีอยู่ไม่กี่ทางหรอกครับ 1.ค้นคว้าหาความรู้เอง หรือ 2.ลองทำเองแล้วสังเกตผลกรรมเอา ^__^

7. 乾隆

Copy จะสนุกได้ไง
    ออกมาใจสิ Happy กว่า

ลองทำเองอันนี้ท่านประธานต้องสาธิตละครับ
    กระผมเป็นเพียง ผู้ยื่นญัตติ ไม่สามารถทำได้
    ส่วนค้นคว้าหาความรู้นี่ ไม่มีปัญหา ทำได้ครับ
    แต่เวลาท่านประธานถูกถามแล้ว ท่านต้องตอบ
    มาจากใจของท่านแล้วครับ เพราะท่านจะเข้า
    ข่าย "ไม่น่าไว้วางใจ" และจะถูก ถอด ... ต่อไป

8. ...คนสู้กรรม...

ผมไม่ได้อยากรู้นี่ครับ จะลองทำๆไม? ถ้าเฉียนหลงอยากรู้ ก็อย่างที่บอกแหละครับ ผมไม่ได้มี "จิตสัมผัส" ไม่มี "ญาณทิพย์" ก็เลยไม่มีความสามารถในการ "คอนเฟิร์ม" แล้วก็ "ฟันธง" อะไรให้ใคร เพราะฉะนั้นถ้าอยากรู้ก็ลองทำเองแล้วกันนะครับ ^^

9. 乾隆

ไม่ต้องกลัวว่าจะผิด หรือถูก คำตอบจะดีหรือชั่วนะึครับ
    เพราะผมไม่ได้ต้องการทั้ง ความถูก, ผิด, ดี, ชั่วอะไร
    จากท่านประธานนะครับ

ผมรอเพียง "คำตอบจากใจ" ของท่านประธานเท่านั้นเอง

10. 乾隆

อันนี้มันลองทำคนเดียวคงไม่ได้อ่ะครับ
    ตลกแย่ ทดลองกะลม นี่เหรอครับ ...

อ๊ะ อื้อๆๆ เย้ย อารายเนี่ย?

แสดงว่าท่านประธานไม่ได้สงสารสาวน้อย
    ที่จะกลายเป็นหนูทดลองของกระผมแล้ว
    นะครับ อย่างนี้ ท่านประธานต้องรับผิดชอบ
    ในคำแนะนำของท่านประธานแล้วครับ ถ้าผม
    เกิดไปทำอะไรสาวน้อยขึ้นมาจริงๆ อ่ะ ท่าน
    ประธาน ต้องรับผิดชอบแล้วละครับ ...

11. ...คนสู้กรรม...

งั้นไม่ตอบแล้วกันครับ ยิ่งอยากรู้ ยิ่งไม่ตอบ 555

เพราะผมก็ตอบไม่ได้อยู่แล้ว รายที่จะให้ผมไปหาคำตอบมาให้ ก็คงไม่เอา ไม่ถูกใจอีก เพราะฉะนั้นก็ใช้ใจของคุณเอง ตอบตัวคุณเองจากใจของคุณเหอะครับ :p

12. 乾隆

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=-xiTyCsmfVo]เพียงชายคนนี้ไม่ใช่ผู้วิเศษ - YouTube[/ame]

เอาละ ท่านประธานถูกลงโทษละ ต้องถูกผมขืนใจให้ฟังเพลงนี้ละ

13. ...คนสู้กรรม...

14. 乾隆

ให้ผมดูเองใช่ไหม เอาละ ผมจะดู "คำตอบจากใจ" ของท่านประธานละ

มันเป็นหัวใจที่ "ถูกแช่แข็ง" เย็นเยือก เหมือนเจ้าสาวที่กลัวฝน กลัวการมี
    คู่ กลัวความรัก เพราะเห็นความทุกข์ของคนที่มีความรักมามากมาย หัวใจ
    ของท่านประธานเลย เยือกเย็น ไร้ความรู้สึก ต่อใคร อะไร ใดๆ นานมาก
    แล้ว หัวใจเหมือนถูกแช่แข็งอยู่เช่นนั้น ไฟแห่งรัก ยังไม่ถูกปลุกขึ้นมาและ
    มันทำให้ท่านประธาน ไม่ยอมให้ใครก็ตาม เข้ามาใน "ห้องหัวใจ" ของท่านได้

เอาละ ท่านประธานให้อนุญาติผมเข้าไปดูเองนะ อย่าโทษผมละ ...

15. ...คนสู้กรรม...

((จะบอกว่าทายผิดหมดก็กลัวหน้าแหก)) โห... แม่นมากๆเลยครับ รู้ได้ไงเนี่ย ว๊าวๆๆ
    1.ผมไม่ได้กลัวการมีคู่ เพราะทุกวันนี้ก็มีอยู่
    2.ไม่เคยกลัวความรัก เพราะไม่เคยผิดหวังกับความรัก
    3.ใจผมไม่ได้เยือกเย็น ผมใจร้อน อยากได้อะไรต้องได้ดั่งใจ และไวที่สุด
    4.ไฟรักผมมีทุกคืน และถ้าว่างมันก็จะกลายเป็น "ตลอดเวลา" ถูกปลุกง่ายมากด้วย
    5.ถูกอยู่ข้อเดียว ที่ไม่ยอมให้ใครเข้ามาได้ เพราะไม่อยากโดนด่าว่าผู้ชายสองใจ ผมรักทีละคนดีกว่า เลิกแล้วค่อยหาใหม่ ขี้เกียจวุ่นวาย

-- เอาหล่ะ... เข้ามาในหัวใจผมเลือกห้องได้ตามสะดวกเลยนะครับ เพราะมันว่างเยอะ เช็คเอาท์ตามเวลาด้วยนะครับ ไม่งั้นปรับเงินนะ 5555+ --

16. 乾隆

ความรักอาจนำทุกข์มาให้
    แต่มันก็เป็นรสชาติของชีวิตครับ
    ความทุกข์ไม่อาจทำให้คุณค่าของความรัก
    ลดลงไปได้เลย

เพราะถ้าชีวิตขาดรสชาติ สุข, ทุกข์ ปนเศร้า
    เพราะ "รัก" แล้วละก็ ชีวิตนั้นคงจืดชือน่าดูครับ

17. 乾隆

อ่า ในที่สุด ท่านประธานก็แสดงความจริงในใจ
    ออกมาแล้ว อืม? ร้อนแรงนี่ มันไม่รู้ว่าจะมีความรัก
    หรือว่าอารมณ์อย่างอื่นนะสิครับ ...

ส่วนคบทีละคน อันนี้ ผมไม่ค่อยถนัด เพราะผมแบบว่า
    "รักหมดเลย" แบบ Whole in one น่ะครับ

เข้าห้องแล้วต้องจ่ายนี่ มันมีบริการอะไรบ้างละครับ?
    ถึงจะได้คุ้มค่า ที่จะต้องจ่ายอ่ะครับ

ปล. ความรักที่ร้อนแรง กับ "อารมณ์" ที่ร้อนแรง
    อันนี้ ก็ไม่เหมือนกันเสียด้วยสิ? ไม่รู้ท่านประธาน
    จะเข้าข่ายผิดมาตราไหน? จะได้ถอด... ได้ถูก...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  18. ...คนสู้กรรม...

ก็จริงครับ ที่ความรักอาจนำทุกข์มาให้

แต่ความรักที่ประกอบด้วย "สติ" ไม่เคยนำทุกข์มาให้ใคร

ในทางกลับกัน "ความโสด" ที่ไม่ได้ประกอบด้วย "สติ" ซะอีก

ที่นำความทุกข์มาให้... เหงา , อยากมีคู่ , อิจฉาคนมีคู่ , ฯลฯ

แต่ถ้ามีสติ จะรู้ว่าโสดก็ดี ชีวิตคู่ก็ดี แต่มันดีกันคนละแบบ

ว่ากันตามตรง พระพุทธเจ้าเอง ก็หนีลูกหนีเมียมาครองความโสด

จนกระทั่งตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้า...

ส่วนผมเอง ก็เป็นแค่ผู้ชายตัวเล็กๆ พกพาสะดวก ธรรมดาๆคนหนึ่ง

มีปัญหาแค่กับความสูงตัวเองเท่านั้น (สูง 168 หยิบของไม่ค่อยถึง)

ถือศีล 5 ได้แค่ 3 - 4 ข้อต่อวัน (เว้นแต่ สุรา ในปาร์ตี้ กับ มุสาเอาตัวรอดจากงานบ้างบางครั้ง)

จะให้สมบูรณ์ด้วยสติ และปัญญา คงยากมากๆสำหรับผม

แต่ไม่ว่ายังไง ความรักก็ไม่เคยผิด... คนที่ใช้ความรักในทางเลวทรามต่างหาก ที่ผิด เลยพลอยทำให้ความรัก ถูกตราหน้าไปด้วย

ความรักจะยังคงเป็นสิ่งสวยงาม ตราบเท่าที่คน 2 คนยังรักกันเท่านั้นเอง ^^

19. 乾隆

สุภาษิตจีนกล่าวว่า

"ถ้ายังไม่เคยมีทุกข์เพราะรัก
    อย่าเพิ่งกล่าวว่ามีรักที่แท้จริง"

ถ้าท่านประธานยังไม่เคยมีประสบการณ์
    มีทุกข์เพราะรัก แสดงว่าท่านประธานยัง
    ไม่ได้รู้จักรักที่แท้จริง นะครับ

20. ...คนสู้กรรม...

ใครว่าผมไม่เคยทุกข์ล่ะครับ? ผมบอกว่าผมไม่เคยผิดหวัง ก็ไม่ได้หมายความว่าผมไม่ทุกข์หรอกครับ

บางทีมีห่อผ้าที่ห่อเพชรเม็ดงาม อยู่ในมือของเราเอง แต่เรากลับโยนมันทิ้งไป แล้วทำได้แต่มองคนที่มาเก็บเพชรนั้นไปได้ และเชยชมมันอย่างพึงพอใจ มันไม่ทุกข์เหรอครับ? สิ่งที่ทุกข์ยิ่งกว่าการที่ทำไปโดยไม่รู้ ก็คือรู้แต่ทำอะไรไม่ได้

ทุกวันนี้แค่จะโทรคุยกัน ก็ต้องเกรงใจคนใหม่ของเขา อย่าว่าแต่จะเจอหน้าซักครั้งเลยครับ Facebook ยังคุยกันไม่ได้เลย เห็นเขาโพสรูปคู่ เห็นเขาไปไหนมาไหนด้วยกัน ก็รู้สึกแ่ย่พอแล้วครับ ยิ่งรู้ว่าเขากำลังจะมีลูกด้วยกัน ยิ่งไปกันใหญ่ นี่ดีที่ผมไม่ได้โสด ถ้าโสดก็คงคิดมากเข้าไปอีก