ผีนาซี

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักรบเเห่งสยาม, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ผมได้หมวกทหารนาซีมาครับซื้อมาจากตลาดโรงเกลือครับราคา3000บาทของเก่าเเท้ตั้งเเต่ปี1945ครับของกองทัพเยอรมันข้างในหมวกเหล็กจะมี2ชั้นนะครับที่เปิดดูพอถึงบ้านก็เลยทำความสะอาดโดยถอกชั้นในที่เขาเรียกว่า ไรเนอร์ ออกมา เเละก็ขัดที่หมวกเหล็กให้สะอาดเเละสิ่งที่ไม่คาดคิดคือพอกลับด้านในดูมีรูปถ่ายใบเล็กๆอยู่1ใบติกอยู่คือคงสอดไว้ขางในเป็นรูปสมัยสงครามโลกครั้งที่2ครับในรูปจะเห็นเป็น นายทหารนาซีเเละมีเมียลูกเล็กๆครับเเละมี ภาษาเยอรมันที่เขียนอยู่ข้างหลังรูปครับอ่านไม่ออกครับเขียนไว้มากก็ไม่ได้คิดอะไรพอทำความสะอากเสร็จก็นำไปเก็บที่ในห้องที่บ้านคืนเเรกงานเข้าเลยครับ
    ฝันเห็นว่าตัวเองอยู่ในห้องของผมเเละมี นายทหารนาซีมายืนอยู่ตรงหน้าผม
    ครับผมดีใจมากๆเลยที่ได้เห็นทหารนาซี เพราะผมชอบนาซีมากครับ ไฮ ฮิดเลอร์ ผมทำความเคพรเขาเเบบนาซีที่ ยืนมือขวาตรงไปข้างหน้ายกขึ้น90องศา เเละกล่าวว่า ไฮ ฮิดเลอร์ ครับเขาทำตอบผมเช่นกันเเต่เขามีเเววเศร้าๆนิดนะครับเขาไม่พูดอะไรในฝันเห็นเขาเเล้วผมดีใจมากๆครับ นายทหารนาซี ดูง่ามสง่ามากๆเหมือนในภาพเก่าๆ ถ้าเลือกเกิดได้ผมขอจะไปสู้รบช่วย นาซีครับ เเละเขาก็บอกกับผมคำหนึ่งว่าเป็นภาษาอังกฦษว่า เเปลเลยเเละกันว่า ฉันอยากกลับบ้าน สะดุ้งตื้นครับนึกว่าตัวเองคงนึกถึงเรื่องพวกนี้มากเกินไปเเละเดินมาดูรูปที่ว่างไหวข้างๆหมวกเหล็ก หยิบมาดู ขนลุกเลยครับ
    นายทหารนาซีที่ผมเห็นเป็นคนเดียวกันกับที่อยู่ในรูป รุ่งขึ้นผมโบก เเท็กซี่ไปสถานทูต เยอรมัน เเถวสาทรครับไปถึงพร้อมกลับนำหมวกเหล็กเเละรูปไปด้วยคือจุดประสงค์คือข้างหลังรูปคงเขียนเป็นที่อยู่ของเขา สังเกต ที่เขียน จะมีเลขที่ด้วยเเละมีคำหนึ่งในภาษาเยอรมันที่อ่านออกคือ กรุง เบอร์ลิน ครับ เหมือนเป็นที่อยู่เขาครับตั้งใจจะส่งเขากลับบ้านครับผมสงสารเขามากๆเลยเเทบร้องไห้เพราะในฝันเขาไม่น่ากลัวดูเศ้ราๆมากกว่าเเต่เขาก็ยิ้มให้ผมในฝันครับ
    ผมเดินเขาไปข้างในโนผ่านจุดตรวจต่างๆมากมายก็สถานทูตนะครับไปที่ ประชาสัมพันธ์ ที่เป็นคนไทย เขาถามผมว่ามาติกต่อเรื่องอะไร ผมจึงตัดสินใจเล่าเรื่องทุกอยางที่ผมเจอให้ฟัง เขาก็รับฟันอยางดีครับ เขาพูดอ่านเขียนเยอรมันได้เลยให้เขาดู เขาก็บอกว่า ที่อยู่ผม ขอสวนงไว้นะครับเเละเขาก็เข้าไปหาคนเยอรมันที่ทำงานอยู่สัก30นาทีเขาเดินออกมาบอกว่าจะส่งคือให้กับลูกหลานที่หลงเหลืออยู่นะครับเเละเขาก็ขอที่อยู่เบอร์โทรผมไว้ 3เดือนต่อมาพี่ผู้หญิงที่ทำงานในสถานทูตเขาโทรมา บอกว่า ได้เจอกับเมียของเขาเเล้ว ตอนนี้เมียของนายทหารคนนี้อายุ95ปีความจำยังดีอยู่เขาบอกว่าสามีเขาเป็นนายทหารนาซี ในสมัยสงครามโลกครั้งที่2เเละตายที่ชายเเดนเยอรมันลูกหลานเขาดีใจมากๆที่ได้รูปกับหมวกนี้เขาฝากขอบคุณด้วยเเละพี่เขาเล่าต่อว่าเมียเขาได้เจอสามีในความฝันว่า เขาดีใจมากๆที่ได้กลับบ้านได้กลับมาอยู่กับครอบครัวของของเองเขาดีใจอยางบอกไม่ถูกเเละเขาก็พูดถึงผมด้วยว่า ขอบคุณมาก ทุดสิ่งทุกอยางที่ทำให้เขาได้กลับบ้านเละก็เขาอยากจะให้ ชุดทหารนาซีของเขาเองที่เมียเก็บไว้หลายชุดส่งให้ผม1ชุดด้วย ประมาณ1เดือนกว่าๆก็ได้รับของครับเป็นชุดนาซีเยอรมันที่เห็นกันในหนังมี ท้อบบูดด้วยครอบชุดเลยครับ เเละมี จดหมายเขียนเป็นภาษาอังกฦษว่า ครอบครับเราขอขอบคุณมากที่ช่วยทำให้สามีของเขาได้กลับบ้านอยู่กลับครอบครับเเละในฝันสามีฉันบอกกับคุณว่าถึง นาซี จะล่มสลายไปเเล้วเเต่ถ้ายังมีคนนึกถึงนาซีก็จะไม่มีว่าจางหายไป พออ่านจบขนลุกเลยครับ เเละผมก็ ลุกขึ้นยืนทำความเครพในท่าของนาซีเพื่อเขา ไฮ ฮิดเลอร์ นี่ครับคือเรื่องที่ผมประสบมา

2. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]เอามาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 KB
      เปิดดู:
      2,397
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2008
  3. สี่จุด

สี่จุด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    จิตใจดีงามนะ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ดีใจด้วยครับ
    ที่ คุณ สร้างกุศล ครั้งนี้

5. ซึมดีจัง

ซึมดีจัง Active Member

ไฮ...... ฮิดเลอร์

6. มังกร

มังกร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2006
  7. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    ดีใจในความดีที่คุณทำ และโชคดีที่เจ้าหน้าที่สถานฑูตเชื่อคุณและยอมเป็นธุระให้ ครอบครัวเขาคงเชื่อนะว่าวิญญาณเขามีจริง เขาคงจะรอค่อยที่จะได้เจอกันมานานแล้ว แต่การที่คุณชื่นชมนาซีมากขนาดนั้น คุณคิดว่าฮิตเลอร์เป็นฮีโรหรือค่ะ? อยากให้คุณหาอ่านประวัติหรือหาดูเกี่ยวกับประวัติสงครามที่ฮิตเลอร์ก่อ คุณอาจจะไม่ชื่นชมเขาอีกต่อไปก็ได้ค่ะ
    ที่เมืองนอกแค่แต่งกายล่อเลียนแบบฮิตเลอร์ยังโดนตำรวจจับเลยค่ะ ที่ออสเตรียซึ่งเป็นบ้านเกิดถิ่นกำเนิดเขา ยังไม่มีใครชื่นชมเขา ที่เยอรมันถิ่นที่เขาอาศัยอยู่ก็ไม่มีใครศัทธาและชื่นชมในตัวเขานะค่ะ จะมีบางกลุ่มเล็กๆเหมือนคุณค่ะที่ชื่นชมเขา นับว่าโชคดีที่ฮิตเลอร์ไม่มีใครประสานต่อ ถ้ามีป่านนี้ไม่รู้ยุโรปจะเป็นอย่างไรบ้างก็ไม่รู้ค่ะ

8. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้ครับว่าประวัติเป็นยังไงเเต่ก็ยังชอบอยากจะเปลี่ยนภาพลักนาซีให้ดีขึ้นครับ

9. lunasea

lunasea เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาในกรรมดีที่ได้ทำให้แก่สัมพเวสีที่ตรงทุกข์ได้ยาก ชาติก่อนคุณอาจเคยเกิดเป็นทหารนาซีก็ได้และนั้นก็คือเพื่อนเก่าของคุณที่คุณจำเขาไม่ได้แล้วอาจเคยสัญญากันว่าจะช่วยเหลือเกื้อกูลกันมา จนมาชาตินี้คุณก็ได้มีโอกาสช่วยเขาให้พ้นทุกข์ไปได้ ผลกรรมมันยึดโยงกันเป็นสายโช่ ทั้งกรรมดีและกรรมไม่ดี (ถามตัวเองบ้างไหม? รู้สึกตัวไหม ทำไมคุณชอบนาชี ชอบตั้งแต่สมัยไหน และสาเหตุใด เป็นไปได้ไหมนาซีในสมัยก่อนจะจะมีส่วนเกี่ยวพันธ์กับคุณในชาติก่อนๆ ลองคิดดูนะ)

10. นักรบเเห่งสยาม

ไม่เเนครับคือผมเกิดมาในตระกูลผมไม่มีใครเคยเป็นทหารเลยเเต่ผมเกิดมารู้สึกชอบทหารมากๆๆๆๆๆๆๆจนอยากตายเพื่อชาตินะครับพูดจากใจจริงเลยงงกับตัวเองมากๆ

11. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    คุณนักรบสยามค่ะ ถ้าสิ่งที่คุณพูดจากใจจริง คุณพร้อมที่จะตายเพื่อชาติ อยากเป็นทหาร ทำไมไปสมัครเป็นอาสาสมัครเป็นทหารพรานละค่ะ? คุณจะได้ช่วยกู้ชาติ บางครั้งโชคดีคุณก็จะได้ถูกส่งไปรบที่ภาคใต้ ไปช่วยพี่ทหารๆคนอื่นๆกู้ชาติไงค่ะ สาธุกับความคิดของคุณค่ะ

12. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ ตระกูลผมมีพักๆนึงที่เป็นทหาร ส่วนมากเป็นนักพรตหมด

13. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ขอให้ดวงวิญญาณมีความสุขมากๆน่ะครับ

14. เพชรตาแมว

เพชรตาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    อืม ผมก็ชอบนาซีครับชอบทหาร

15. lovemam89

lovemam89 สมาชิกใหม่

อนุโมทนา สาธุ ด้วย ค๊าบ ผม คนหนึ่งละที่ ชื่น ชอบ นาซี (ไฮ ฮิตเลอร์....)

16. ไฮนซ์ กูเดเรียน

ไฮนซ์ กูเดเรียน สมาชิกใหม่

22 กุมภาพันธ์ 2018
    ปัตจุบัน ฮิตเลอร์เเละกองทัพของเขา กำลังรุ้งเรืองในโลกวิญญาณ สงใสอะไรถามมาใด้

17. ไฮนซ์ กูเดเรียน

ไฮนซ์ กูเดเรียน สมาชิกใหม่

22 กุมภาพันธ์ 2018
    จริงๆเเล้วฮิตเลอร์เค้าเป็นคนดีนะ เเต่มีมารบังเบียด คือฮิมเลอร์ เเละเกอลิ้ง สองตัวนี้หละตัวบงการที่เเท้จริง ทำให้คนทั้งโลกเข้าใจผิดว่าฮิตเลอร์เลวสุดๆ เเต่ไม่ใช่เลย จริงๆ ฮิตเลอร์เกิดมา เพราะต้องทำภาระกิจ ที่สวรรค์ มอบหมายให้กำจัด คนบาปให้ลดลง ถ้าฮิตเลอร์บาปกำหนักจริงเค้าไม่หนี ไปใด้หลอคครับ เเละทุกวันนี้ เค้าอยู่บนสวรรค์ เรื่องมันอาดจะเกินจริง เเต่นี้ คือเรื่องจริงที่ เกิดขึ้นในพ.ศ 2560 เเล้วเเต่จะคิดกันนะครับ