ผีมีจริง ผมเห็นหลายครั้ง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Gar, 4 พฤษภาคม 2017.

1. Gar

Gar Active Member

29 พฤษภาคม 2016
    ไม่ได้ตั้งกระทู้โม้อะไรหรอกนะครับ หรือจะว่าโม้ก็ได้ตามใจ แต่ผมเป็นคนที่เห็นผีได้ จริงๆ ถ้าจับทางได้เห็นไม่ยาก ตอนแรกๆ ผมก็ไม่ได้คิดว่าเป็นผีจริง แต่ไปๆ มาเริ่มเห็นเป็นเรื่องเป็นราว เช่นบางทีเห็นคนตายมาหา แถมรู้อีกว่าแต่งตัวอย่างไร พอโทรไปถามคนที่ฝังศพ เขาบอกตอนฝังแต่งตัวแบบนี้เลย

จริงๆ ผมว่าไม่ได้เป็นความสามารถพิเศษอะไร แต่เป็นสิ่งธรรมชาติ ที่มันเป็นของมันเอง แต่คนสมัยนี้ไม่ค่อยมีสมาธิ วุ่นวายกับความคิดการงาน จินตนาการ คงยากจะเห็นสิ่งพวกนี้ผมว่าอย่างนั้น

2. Gar

บางทีผมเห็น ไปถึงเวลาเขาเก็บวิญญาณ ตามความเข้าใจผม จากสิ่งที่เห็นเวลาคนตายไปก็อยู่ในโลกวิญญาณ แต่พวกที่บาปหนักเขาจะมาเก็บไปนรก ตรงๆ นี้ผมเห็นอยู่หลายครั้ง เขาขึ้นมาจับวิญญาณไปลงนรก คนมาจับจะเป็นสุวรรณส่วนใหญ่ ใส่จุงกระเบนแดงเลย แล้วมันแปลกเวลาเขาขึ้นมาจับวิญญาณ ตอนแรกจะไม่มีทางอะไร อยู่ดีๆ เหมือนมีทางโผล่ออกมาเป็นรูจากใต้ดิน แล้วพวกพนักงานนรกก็ขึ้นมาจับวิญญาณบาป ผมเห็นหลายครั้ง

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เขาแค่มาทดสอบผู้กล้าก่อน ก่อนจะไปขั้นต่อไป ยันมนุดต่างดาวนั่นแหละ เกิดไปเถียงเขามาก ผีมีจริงๆ ครับ

4. Gar

ผมจึงรู้ไงว่าจริงนรกก็เหมือนคุกบนโลก แต่โหดกว่ามากๆ คนไม่ดีเขาไม่เอามารวมกับคนดี เขาก็เอาไปเก็บไว้ในนรกไง บางคนทีผมก็เจอคนตายที่รู้จักมาให้เห็นเต็มๆ เจอหลายครั้ง

5. Gar

จริงๆ เวลาเห็นผีมันไม่ได้เห็นด้วยตาเนื้อหรอก มาเห็นด้วยตาของวิญญาณเรา แต่เดี๋ยวนี้ยุคใหม่คนใช้วิญญาณตัวเองไม่ค่อยจะเป็นกัน มัวแต่สนใจเรื่องโลกๆ สมัยก่อนการเห็นผี เห็นเทวดา เป็นเรื่องธรรมดาๆ แต่เดี๋ยวนี้คนลืมวิธีกันไปหมดแล้ว คนที่ยังพอทำได้ก็มีอยู่ ความรู้ด้านจิตเริ่มหายไปกับกาลเวลา เป็นที่น่าเสียดาย

6. Gar

สังเกตุว่าสมัยก่อน เจ้าชายิทธัททะ คุยกับพญามารสบายๆ ตั้งแต่อยู่ในวัง ทั้งๆ ที่จริงพญามารไม่มีกายเนื้อแท้ๆ แล้วไหนตอนพระพุทธเจ้าสำเร็จ เทวดาหรือพรหมนี่แหละไปบอกคนให้เอาของไปถวายพระพุทธเจ้า สังเกตุว่าสมัยก่อนเขาเห็นผีกันเป็นเรื่องธรรมดา แต่เดี๋ยวนี้ คนส่วนใหญ่มองไม่เห็น น่าเสียดาย

7. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    เล่าต่อๆ

8. Gar

ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมเก่งอะไรหรอกนะครับ ผมว่ามีคนเห็นกันเยอะ แต่พอไปเล่าคนก็ไม่ค่อยเชื่อ แต่นี่มันเว็บพลังจิต เข้าใจว่าคนส่วนใหญ่เปิดใจกว้างจะรับฟังเรื่องพวกนี้ จะบอกว่าเป็นเรื่องเหนือธรรมชาติผมว่าก็ไม่ถูก เพราะจริงๆ น่าจะพูดว่าเป็นเรื่องธรรมชาติ เพราะคนเรามีมีจิตวิญญาณ แต่คนลืมวิธีจะเข้าถึงธรรมตรงนี้ อยู่แต่กับกายเนื้อและกิเลศ จนพลาดสัมผัสทางวิญญาณ จะเอาอะไรให้นั่งเฉยๆ กันสักสิบนาที สมัยนี้ยังทำกันได้ยากเลย...จริงๆ มันธรรมชาติๆ และธรรมดาๆ เลย

และคนที่เห็นผีได้จริง มันไม่ใช่แต่เห็นผีนะซิ มันจะเห็นโลกวิญญาณไปด้วย ไม่ใช่แค่เห็นเป็นตนๆ เพราะมันก็เรื่องเดียวกัน เห็นอีกโลกไปเลย ดังนั้นผมเห็นสิ่งของต่างๆ ในโลกวิญญาณไปด้วย ตอนเขามาเก็บวิญญาณผมเห็นเต็มๆ ไม่ได้แค่เห็นสุวรรณมาเก็บวิญญาณผมเห็น ทางที่เขาเดินมาจากใต้ดินด้วย มีทีนึงผมเห็นไฟแพลบๆ จากนรกเลยทีเดียว นรก มันก็อยู่ข้างล่างนี้แหละ แต่คนทั่วไปมองไม่เห็น มันเป็นชั้นพลังงาน

9. Gar

และอีกอย่างไม่ใช่แค่ผมเห็นนะซิ เขาก็เห็นผมด้วย ผมเห็นเขาได้เพราะอะไร...เพราะตอนนั้นอยู่ระดับเดียวกันเลยเห็นกันได้ ผมเห็นเขา เขาก็เห็นผม ผมรู้ได้ไง ก็เขาหันมามองมั่ง บางทีก็เข้ามาคุยมั่ง บางทีเขาโดนตัวผมนี่ผมรู้สึกเลย...

10. Gar

ดังนั้นเรื่องที่ผีมาปล้ำคน ผมไม่เห็นจะแปลกหรอก และคนมักจะโดนกันตอนครึ่งหลับครึ่งตื่น หรือตอนเข้าไปเป็นวิญญาณ ในโลกวิญญาณมีผีดี ผีชั่ว ผีลามก ถ้าในสภาวะตื่น ถ้าเขามาโดนตัวอาจจะไม่รู้สึกมาก เพราะสติอยู่กับกายเนื้อไปสัก 95 เปอร์เซ็นต์เป็นต้น แต่ถ้าหลุดออกไปแล้วเขามาโดนตัวนี่รู้สึกเต็มๆ ถ้าโดนปล้ำจริงนี้มันก็เหมือนโดนคนปล้ำนั่นแหละ

11. Gar

เด็กๆ มันจะเห็นผีได้ คงเพราะยังไม่โดนล้างสมอง จนลืมการใช้วิญญาณ ยังทำได้ถูกต้อง เช่นมีที่หนึ่งผมเห็นผีอยู่ซ้ำๆ จุดเดิมหลายครั้ง เด็กคนนี้มาเขาก็เห็น กลัวขี้แตกเลย ผมรู้จักเด็กหลายคนเห็นผีได้ จริงๆ ผมว่าไม่แปลก แต่ถ้าเด็กพวกนี้ไปเรียนสมาธิแบบผิดๆ อาจจะทำให้ไม่เห็นอีกเลย แต่ส่วนใหญ่ถ้าเด็กเห็นผีเหมือนผม ผมมักจะทำเฉยๆ เพราะอะไร เพราะไม่อยากให้เขากลัวไปกว่าเดิม แต่ก็เป็นข้อพิสูจน์ได้ว่าไม่ได้มโน เพราะเห็นเหมือนกัน และเคยถามด้วยว่าหน้าตาเป็นอย่างไร เสื้อผ้าอย่างไรที่เห็น ก็เห็นเหมือนกัน

12. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ก็อัสดงนี่แหละโดน อาจารย์หนูกันภัยสอนให้ปล้ำมันกลับ

13. Gar

มันมีอยู่หลายวิธีที่จะต่อสู้ พวกผีลามกบางทีบาปมันยังหนักไม่พอ เขาเลยยังไม่เอาไปนรก มันก็อยู่โลกวิญญาณ ก็ดูโลกเราคนเลวคนดี ก็เดินเพล่นพล่านกันเต็มไปหมด