ผีลวนลามคนได้ด้วยเหรอ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Aun_patcha, 14 เมษายน 2019 at 13:41.

1. Aun_patcha

Aun_patcha สมาชิก

อยากตั้งกระทู้ถามผู้รู้ ผู้มีญาณ รบกวนไขข้อสงสัยให้หนูด้วยค่ะ ช่วยด้วยคร้าว่าอาการแบบนี้คืออะไร เค้าคือใครหรือหนูคิดไปเอง
    ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังคงไม่มีใครเชื่อและคิดว่าบ้า เพราะเป็นค่อนข้างบ่อยตอนอยู่บ้านที่กทมเพิ่งย้ายไปหลังนี้ไม่ถึงปี โดนอำคล้ายลวนลามกอด หอมหัว หอมแก้ม ลูบหัว ประมาณ5-6ครั้ง และคิดว่าถ้านอนที่อื่นคงไม่เป็นไรเพราะอาจเกิดจากบ้านที่พักอาศัย
    จนล่าสุดกลับบ้านเกิดต่างจังหวัดซึ่งอยู่ตั้งแต่เด็กไม่เคยมีผีหลอก โดนอำหรืออะไรมาก่อน
    กระทั่งเมื่อคืนมีอาการเหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่นเหมือนมีคนมาหอมตรงแก้มตรงคอเหมือนเดิม ทุกครั้งจะไม่เห็นหน้าแต่จะเห็นแค่แผ่นหลังหรือสัมผัสได้ แต่ครั้งนี้ไม่เห็นแค่รู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่นลืมตาขึ้นมาแปลกจากครั้งอื่นได้ยินเสียงผู้ชายเสียงอยู่ไกลๆเบาๆเราพยายามจิตนิ่งๆฟังได้ยินพูดว่า"ถ้าปาฎิหาร์มีจริงเราคงได้เจอกัน" และพูดอะไรไม่รู้ต่อ หนูกลัวไม่อยากฟังเลยพยายามตื่น
    เลยคิดว่าถ้าเป็นผีเค้าคงไม่ได้อยู่บ้านกทม. แต่เค้าสามารถตามเราและสัมผัสกายเราได้เหรอคะ แล้วปาฎิหาร์ในที่นี้หมายถึงอะไร เค้าต้องการสื่ออะไรคะ มีเหตุการณ์ครั้งนึงที่ทำให้หนูค่อนข้างเชื่อว่าไม่ได้คิดไปเอง วันนั้นทะเลาะกับแฟนหนักมากค่ะหนูนั่งร้องไห้อยู่บนห้องและอธิฐานว่าช่วยปกป้องหนูด้วยจัดการมันเลย
    (แอบเลวนิสนึง555)แค่นั้นแหระคะ แปบเดวตาแฟนหนูข้างนึงบวมแดงไปหลายวันเลยค่ะ นั่งๆอยู่ก็ตาบวมโดยไม่ทราบสาเหตุ อาจเป็นเหตุบังเอิญตากุ้งยิงพอดีหรืออะไรก็ยังเป็นคำถามที่ค้างคาใจหนูอยู่

2. กิ่งสน

กิ่งสน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณมีแฟนแล้วก็ต้องไปทำบุญด้วยกันแล้วอุทิศบุญกุศลให้เขาก็คือใครไม่ทราบ จากนั้นก็รดน้ำมนต์ ดื่มน้ำมนต์ไรก็ว่าไป หาสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองสะ จากนั้นก็พิจารณาให้ดีว่าใจของหนูนั้นรักแฟนหนูไหม

3. เเจ้ง

เเจ้ง สมาชิกใหม่

ถ้าเป็นเรื่องจริงที่ว่ามานี้บางที เเค่อาจบางที คำว่าปาฏิหารที่เขาว่านี้ ดวงวิญญาณนี้อาจจะเคยเป็นคู่เก่าเเต่ชาติปางก่อน ที่ยังผูกพันกับคุณ ถ้าไม่อยากเจอหรือกลัว ให้เเก้ด้วยการไปทำบุญอุทิศให้เขาครับ อีกประการหนึ่ง อาจจะเป็นสัมพเวสีปราถนากามมาชอบคุณ ก็ทำบุญให้เขาด้วยครับ เเละหมั่นสวดต์ครับถ้ากลัวอาจจะพอช่วยได้ ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมาก รออาจารณ์ท่านอื่นมาชี้เเนะครับ

4. Aun_patcha

ขอบคุณมากค่ะ

5. Aun_patcha

ขอบคุณมากนะคะ