ผีอำเกิดจากอะไรหรอ ครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย สุโขสุขี, 17 กุมภาพันธ์ 2013.

1. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    เมื่อก่อนตอนเด็กๆผมจะเป็นบ่อยๆ แต่หลังจากปฏิบัติธรรมก็ไม่เป็น เพิ่งจะกลับมาเป็น2วันติดนี่แหละ ครับ ยิ่งเมื่อคืนตอนหลับมีความรู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่น แล้วก็ได้ยินเสียงเด็กร้องว่า อย่าๆ แล้วผมก็ตัวแข็ง เหมือนถูกบีบ ถูกกด แล้วก็เริ่มหายใจไม่ออก ผมเลยท่อง พุทโธๆ ในใจ อีกแปบเนิงก็หลุดออกมา รู้เสึกเหนื่อยมากเลย ครับ

เลยอยากทราบว่าผีอำเกิดจากอะไร ครับ

2. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เขามาขอส่วนบุญ พุทโธแล้วอุทิศส่วนกุศลด้วยสิคะ(กรณีถ้าไม่เกิดจากอาการทางร่างกายนะค่ะ)