ผู้มีคาถาหรือความรู้ ได้โปรดช่วยผมถือว่าเอาบุญด้วยเถิดครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย nookniik, 29 กรกฎาคม 2020.

1. nookniik

nookniik สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2020
    เรื่องที่จะปรึกษาครับ ผมมีแฟนอยู่คนหนึ่งตอนนี้ผมทะเลาะกับเขาหนักมากถึงขั้นจะต้องแยกทางกัน ผู้หญิงคนนี้ก็ไม่ใช่คนดีอะไรมากมาย แต่ติดตรงที่ว่าผมรักเขามาก ผมมาจับได้ว่า เขาขายบริการ แล้วคืนนั้น ผมไปหาเขา ผมไม่เจอเขา ผมก็เลยโทรคุยกับเขาตอนช่วงเช้า ปรากฏว่า เขาไปนอนกับผู้ชายอีกคนหนึ่ง ไปนอนค้างอ้างแรมกัน ผมได้เบอร์โทรศัพท์ของผู้ชายคนนั้น จากโทรศัพท์ของเธอ ผมจึงโทรไปหาผู้ชายคนนั้น เล่าเรื่องราวต่างๆของผมและเธอให้เขาฟัง เพื่อที่จะให้เขาเลิกยุ่งกับเธอ แต่เธอโกรธผมมากครับ ว่าผมยุ่งวุ่นวายกับชีวิตของเธอมากเกินไป แต่ผมก็ยัง อยากยื่นอยู่ตรงจุดนี้ ผมไม่อยากจะไปไหน ผมรักเธอครับ รักมาก ผมอยากได้คาถาซักบท เพื่อให้เธอใจอ่อน แล้วยอมกลับมาคบกับผมอีกครั้งครับ ได้โปรดเมตาผมด้วยครับ กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2020
  2. byrdksr

byrdksr Active Member

18 กันยายน 2020
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมท่านรู้ว่าเค้าเป็นอะไรท่านก็รับได้แต่เค้าไม่เลิกท่านก็ควรจะถอยออกมาเถอะ ก่อนที่จะติดโรคร้ายหรือมีเด็กเกิดมาให้ท่านได้สงสัยว่าใช่ลูกไหม คู่ของท่านอาจจะรออยู่ข้างหน้า ต่อให้ท่านไปตามหึงตามจิกผู้ชายอีกพันคนที่ท่านรู้ ถ้าผู้หญิงไม่เลิกทำก็ไม่มีประโยชนอะไร เท่าที่ผมคิดท่านทั้งสองอาจจะรัก แต่ท่านเลี้ยงดูผู้หญิงไม่ได้ถ้าให้เลิกทำงานก็เลี้ยงไม่ไหวปล่อยไปเถอะคิดว่ามีวาสนาต่อกันแค่นี้ ถึงยังำงก็ไปกันไม่รอดอยู่ดีนอกจากหาเงินให้ได้มากๆๆเลี้ยงดูปรนเปรอผู้หญิงได้ แต่ถ้าท่านอยากเป็นแมงดาก็น่าจะพอรับได้ผมจะแนะนำให้ ตามใจเค้าอย่าสงสัย คอยรับส่งแค่นั้นพอผู้หญิงคงสวยผมก็เคยติดผู้หญิงกลางคืนแต่ไม่ถึงขั้นจะเอาเป็นเมีย ของบางอย่างผสมพันธ์ได้ แต่เอามาสืบพันธุ์ไม่ได้