ผู้รู้ ช่วยตอบที

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย noitttt, 29 มีนาคม 2018.

1. noitttt

noitttt สมาชิกใหม่

คือผมเป็นคน สวดมนและทำสมาธิ ถือศีล5 อย่างต่อเนื่องมา2ปีแล้ว แต่วันไหนที่ผมมั่วไนกามเรื่องทางเพศ แล้ว นอนเกือบทุกครั้งกลางคืนจะฝันแบบกึ่งฝันกึ่งตื่น เห็นเพื่อนที่ตายไปแล้วบ้าง เห็นคนที่ตายไปแล้ว คนข้างๆบ้าน และเห็นสิ่งลี้ลับหลายอย่าง เป็นเพราะอะไรครับ แต่ถ้าผมถือศีลหยุดมั่วไนกาม ซักพักก็ไม่มีอะไร ครับ ไม่ฝันมั่ว ไม่เจอสิ่งลี้ลับอะไรครับ ผู้รู้ชวยตอบหน่อยครับ

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

การมีเซ็กบ่อยๆ เป็นการกระตุ้นต่อมไพเนียล ทำให้ระลึกชาติได้ ฝันบ่อย

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วก็ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ไปครับ
    เห็นใครก็ให้คนนั้น จะทำตอนนั้น
    หรือตื่นมาทำบุญให้ก็แล้วแต่ครับ
    ไม่่ต้องคิดอะไรมาก

มันเป็นแค่สภาวะที่จิตเข้าสู่ช่วงอุปจารสมาธิเฉยๆ
    การที่ไปมั่วกาม คงส่งผลให้ร่างกายเราเหนื่อยกว่าปกติครับ
    การสวดมนต์ทำสมาธิเราทำแล้วจิตเรามันจะสงบ
    คือคลื่นของจิตมันจะลดระดับลงเข้าใกล้คลื่นปฐมฌาน
    และปฐมฌาน มันคือคลื่นการหลับนอนกร๊นคร๊อกฟี่ๆครับ
    พอไม่ได้สวดมนต์ทำสมาธิแล้วไปมั่วกาม(คือยังไง ไปเซ็กซ์หมู่
    หรือมโนภาพ เห็นสาวแล้วไป จุ๊กกรู้ๆครับ)
    มั่วคือไม่เลือกว่าใครเป็นใครนะครับ
    แยกดีๆกับมีเซ๊กส์ตามวัย....
    จิตเรามันเลยไม่คุ้นเคยกับคลื่นหลับ
    มันก็เลยจะหลับยาก
    เพราะคลื่นอุปจารสมาธิ มันจะสูงกว่าคลื่นหลับอยู่แล้วปกติ
    โอกาสจะเห็นนามธรรมมันก็เลยสูง
    ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดามากๆครับ
    ปล.อย่าคิดมาก เด่วฟุ้งครับ..
    พยายามมองด้วยเหตุด้วยผลครับ

การมีเซ๊กซ์ แล้วเชื่อว่ากระตุ้นต่อมไพเนียนแกน
    มันเป็น ลัทธิทางฝรั่งของพวกชอบกระแทกตูด
    พูดง่ายๆว่า มันเป็นพวกลัทธิอุบาทว์
    มีมานานแล้ว
    ที่เชื่อว่า ตอนกำลังใกล้จุดสุดยอด
    ประมาณว่าจะได้พบพระเจ้า เข้าสภาวะนิพพานได้ครับ(เชื่อของเข้าอย่างนั้น)
    ไม่ใช่พุทธศาสนานะครับ แล้วแต่ถ้าใครชอบ
    ไอ้ลัทธิกระแทกตูด ก็ถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัว.....

ตอนกำลังจะถึงจุดสุดยอด
    จะไประลึกย้อนอดีตชาติตอนไหน พ่อคูณณณณณณณ
    การฝึกย้อนอดีต มีตั้ง ๖ ถึง ๗ วิธี
    พึ่งเคยได้ยินว่า จะทำได้ ตอนกำลังกระแทกตูดกัน ขำจนฟันร่วง
    พูดป่านหนังการ์ตูน จอมยุทธกระแทกตูด...
    มันวิธีกระตุ้นต่อมนี้ แบบไม่ถูกแทรกอยู่ครับ
    แต่นั้นต้องมาจาก การเดินปัญญาและมีสมาธิพอตัวครับ
    ปล.แค่ความเห็นหนึ่งครับ..

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ไม่รู้ การระลึกชาติคงมีหลายแบบ หลายสไตร์
    แต่ผมโดนของเจาะเข้ามาทางคอลามขึ้นกลางหัวต่อมไพเนี่ยลเราอะ ทำให้ฝันทุกวันเลย คาดว่าคงโดนทดลองเข้าโครงการหนึ่งอยู่อะ
    การถึงจุดสุดยอดจะทำให้หลั่งน้ำสดชื่นในสมองไปโดนต่อมไพเนี่ยลเราบ่อยๆ ก็ทำให้ต่อมทำงานเห็นภาพหลอนได้ เก็บเป็นฝัน รึลื่นล้มหัวโดนกระแทกตื่นมาเป็นอัจฉริยะเลยก็มี โลกเรามีเรื่องแปลกๆ เยอะ
    ก็หมั่นทำบุญละกัน ผีอยากมาเกิดถ้าเอากันบ่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2018
  5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตรรกะกระบือๆ
    ถ้างั้นบุคคลที่มีบุตร
    ในโลกนี้ คงย้อนอดีตได้
    กันหมดแล้วหละครับ

ถ้าบอกว่าสำหรับตัวเอง สำหรับผม
    มันเป็นโน้นนี่นั่น ตั้งแต่แรก
    ว่าไปอย่าง พูดมาได้
    เหมือนเป็นสากลทั่วไป
    แบบคนทั่วไป

ป่านนี้
    อาชีพขายบริการ
    คงย้อนได้ถึงยุค
    ไดโนเสาร์กันหมด
    แล้วหละครับ

ตรรกะที่ข้าพเจ้าพูด
    ไม่ต้องใช้สมองคิดมากหรอก
    ใครอ่านก็เข้าใจได้

ปล มีท่านเดียวในสายมหายาน
    ที่ใช้เรื่องกาม เรื่องเหล้า เรื่องดนตรี
    เป็นอุบายในการสอนได้
    จำชื่อไม่ได้ ถ้าสนใจไปหาเอา
    แต่อย่ามาพูดให้เป็นสากล
    เพราะไม่ถือว่าเป็นทางพุทธศาสนา

6. Kinglondon

Kinglondon Active Member

14 กันยายน 2010
    เพราะคุณคิดว่าการมีsexเป็นเรื่องที่ไม่ดี
    ทำให้เวลาคุณมีsexแล้วคุณละอายใจเกรงกลัวว่ามันจะเป็นบาปจึงเก็บเอามาคิดใส่ใจกับมันจนเอาไปฝัน หาเมียสักคนแล้วดูแลให้ดีชวนเธอเข้าวัด ถือศีล5 ทำสมาธิสวดมนต์เหมือนคุณ
    ปล่อยวางเรื่องการถือศีล สวดมนต์ ทำสมาธิ
    (สิ่งเหล่านี้ดีแน่นอน) อย่าไปตึงเกินไป

ถ้าสิ่งที่เราทำไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ทำได้
    ถ้าสิ่งที่เราทำไม่ได้ทำให้เราเดือดร้อน ทำได้
    ใจเป็นประธาน ^__^