ผู้หญิงคิ้วหนา ทรงเหมือนคิ้วผู้ชาย เป็นโหงวเฮ้งไม่ดีหรอคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย smetwarun, 13 มิถุนายน 2014.

1. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    หนูมีคิ้วหนา ทรงเหมือนคิ้วผู้ชายเลย (ดุจากภาพที่แนบนะคะ)
    แถมระหว่างคิ้วก็มีขนขึ้นด้วย ต้องพยายามโกนอยู่บ่อยๆ แต่ไม่หนามาก

อยากทราบว่าคิ้วแบบนี้ให้คุณให้โทษยังงัยคะ?
    บางคนบอกว่าคิ้วแบบนี้มันเป็นโทษต่อผู้หญิง

ขอบคุณคะ

ป.ล. ไม่เคยกันคิ้วนะคะ แต่โกนตรงระหว่างคิ้วเท่านั้นเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.9 KB
      เปิดดู:
      1,053
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2014
  2. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ตามตำราโบราณ ที่ผมเคยได้ยินมา ถ้าคิ้วติดกันมันจะกันโหวเฮ้งระหว่างหน้าผากับช่วงจมูก
    ทำให้เวลาทำอะไรแล้ว จะติดปัญหาตลอดเป็นคนที่มักง่าย ทำอะไรไม่รอบคอบ ทำงานก็ไม่ได้ขึ้นตำแหน่งสักที เงินหามาได้ก็หมดไปอย่างรวดเร็วไม่มีจะเก็บ ........เป็นความเชื่อนะครับ แล้วแต่วิจารณญาณ

3. smetwarun

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ เคยได้ยินแบบนั้นมาเหมือนกัน เราเลยพยายามโกนออกบ่อยๆคะ

แต่ข้องใจตรงคิ้วหนาและรูปร่างลักษณะของคิ้วคะ มีคนบอกว่ามันดีต่อผู้ชาย แต่ไม่รู้สำหรับผู้หญิงอะคะ

4. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ไม่ได้เป็นหมอดู แต่มีประสบการณ์ในชีวิต มาหลายแบบ เรื่อง คิ้ว คิ้วในรูป สวยออกค่ะ แถมทรง สามเหลี่ยม จะขอทายหน่อยน่ะ ว่า เป็นคนมีไหวพริบ ฉลาดล้ำลึก ใครมาหลอกไม่ได้ผลหรอก สรุป คือเป็นคนเก่ง ใช่ป่ะค่ะ ว่าแต่ มีฝันประหลาดๆๆมาฝากไม๊ค่ะ

5. smetwarun

อิอิ ขอบคุณที่บอกคะ มีแต่สิ่งดีทั้งนั้นเลย งั้นหนูคงต้องน้อบรับไว้ ^^
    ฝันประหลาดยังงัยหรอคะ? ถ้าฝันเห็นพวกทอร์นาโดจะบ่อยมาก แต่หนูคิดว่าหนูเป็นคนฝันไม่แม่นน้า

มีเพื่อนบอกว่า ผู้หญิงคิ้ว 3 เหลี่ยมหนาเหมือนผู้ชายจะเป็นคนแข็ง แต่งงานช้าหรือไม่ประสบความสำเร็จในเรื่องของความรักจริงหรือเปล่าคะ

6. ชะมะนาด

ยังอยู่ในเรื่องคิ้วน่ะ 555 ผู้หญิงที่สวย ต้องมีคิ้วโก่งและเรียวนิดๆ ไม่ใช่ คิ้วหนาเตอะน่ะค่ะ หากอยากได้แควน ต้องไปกันคิ้วให้บางหน่อย แต่ผู้ชายสมัยนี้ หาดียาก และเจ้าชู้ ชอบมุดดิน5555555 (ท่านผู้ชายทั้งหลาย ไม่ต้องมาปฎิเสธน่ะ ขี้เกียจฟังย่ะ ไม่ได้ว่า พวกคุณเป็นกิ้งกือ ไส้เดือนน่ะ 5555 โอ้ย ปวดท้องแล้ว) หากเพื่อนบอกว่า เราเป็นคนแข็ง ไม่ดีเหรอ คนแข็งๆ ผู้ชายไม่ค่อยชอบ เพราะหลอกยาก จะได้ไม่ต้องดื่มน้ำตาตัวเอง ดื่ม น้ำส้มดีกว่า ได้เป็นนางเอก จะไปทะเลแล้ว 55555 ยายไม่มีคิ้ว3เหลี่ยม แต่คิ้วหนาๆๆ เลยอยู่นอกสายตาของท่านทั้งหลาย ตอนนี้ก็สบายตัวไม่ต้องอยู่ใต้ฝุ่นของใคร(หมายถึง คำบงการ ให้ทำทุกอย่างที่เค้าต้องการ ) แต่ผู้ชายดีๆ ก็มีน่ะ หาในเวปนี้ก็ได้ ท่าทางจะเยอะ แถมใจดี มีเมตตา กรุณา อุเบกขา อะไรอีกอัน จำม่ะได้แล้ว เอ ไปทะเลดีกว่า ตกลงจะอยู่แบบสบายหรือ ดื่มน้ำตาตัวเอง

7. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีไรมว๊ากก เข้ามาบอกว่าตากะคิ้ว สวยดีครับ 55

8. ชะมะนาด

อ้าว นึกว่า จะมาเฉ่งเรื่อง ความเจ้าชู้ 5555555

9. smetwarun

คุณชะมะนาดพอจะทราบเรื่องจุดดำบนริมฝีปากล่างบ้างไหมคะว่ามันแปลว่าอะไร
    หนูมีเหมือนของเบนซ์ พรชิตาเลย สมัยก่อนไม่มีนะคะ
    มันพึ่งขึ้นมาได้ 7 ปีนี้เองคะ

10. ชะมะนาด

อันนี้ไม่ทราบค่ะ แต่พวกไฝ่หรือ ปาน หากเพิ่งเกิดและมีนูน ควรหาหมอน่ะ เวลาทานอาหาร ควรจะทานผลไม้ที่มีเอนไซน์เยอะ หรือพวกที่ช่วยย่อยอาหารบ้างเช่น สัปปะรด หรือ มะละกอ หรือ ส้มตำน่ะ ยิ่งถ้า คุณพ่อและคุณแม่ อายุมากๆๆ ยิ่งต้องให้ทานสัก2-4ชิ้น ไม่ต้องเยอะ พวกยาหอม ก็ดีน่ะ เพราะ หากอายุเยอะแล้ว น้ำย่อยไม่ค่อยมี ยาหอมบางยี่ห้อ ดีมากๆๆเลย พวกนมเปรี้ยว บอกตามตรงไม่ควรดื่มเลย เพราะจะดีช่วงที่ทานประจำ หากลืมทานหรือ ทานหยุดๆๆทานๆๆ จะทำให้ถ่ายไม่ค่อยออกน่ะ ที่นี้ จะทำให้เกิดเนื้อร้ายได้น่ะ

11. smetwarun

เป็นประโยชน์อย่างมากเลยคะ อิอิ ขอบคุณสำหรับความรู้คะ

12. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    คิ้วแบบนี้คือทำงานเก่ง ชอบล้วงลูก ระวังโดนแกล้ง
    จุดที่ปากจะมีงานเยอะ

13. ชะมะนาด

ฮั่นแน่ อาจารย์มาแล้ว ว่าแต่ อะไรคือ ชอบล้วงลูก งงๆๆ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ อาจารย์ ชอบหายไปเรื่อยเลย ไปทำบุญมาเหรอ

14. smetwarun

ชอบล้วงลูก คืออะไรหรอคะ อ.?

15. naphatchon

naphatchon เป็นที่รู้จักกันดี

ดีชั่วที่ตัวทำ สูงต่ำที่ทำตัว มองแง่ดีๆนะหลายคนไม่มีขนคิ้วเลย ขี้เหร่ สวย ดำ ขาว เลือกเกิดไม่ได้ แต่ทุกคนเลือกที่จะทำดีได้

16. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    คือไปยุ่งกับงานในความรับผิดชอบคนอื่น