ผ้ายันต์เทวดาและผ้ายันต์พัดโบกตำรับสายหลวงปู่ทิม และเสือมหาเศรษฐีผงกรามช้างน้ำ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย night_club, 24 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

พิธีวางศิลาฤกษ์ รูปเหมือน หลวงปู่ทิม ใหญ่ที่สุดในโลก

เมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๕๕ ขณะที่ อ.ชินพร ศิษย์เอกหลวงปู่ทิมทำพิธีเปิดฟ้าเปิดดิน หมอสุข ทำพราหมณ์ อ่านโองการบรวงสรวงเชิญครูบาอาจารย์เทพยดาฟ้าดิน ในพิธี พุทธา-เทวาภิเษกวัตถุมงคล รุ่นวางศิลาฤกษ์ รูปหล่อองค์ใหญ่ เมื่อเวลาประมาณ ๑๔.๑๙ ฟ้าได้คำรามดังกึกก้อง ๓ ครั้ง ๓ ครา ท่ามกลางอากาศที่ร้อนอบอ้าว ไม่มีทีท่าว่าฝนจะตก

นายสมชาย พลานุเคราะห์ นายอำเภอบ้านค่าย ประธานฝ่ายฆารวาส ถึงกับตกตลึงเมื่อฟ้าคำรามถึง ๓ ครั้ง ๓ ครา กล่าวกับ อ.ชินพรว่าไม่น่าเชื่อเลยว่า หลวงปู่ทิมจะศักดิ์สิทธิ์และเฮียนถึงขนาดนี้ กำนันน้อม สุดถนอม บอกเป็นอย่างนี้มาตลอด ต้องเห็นเองถึงจะยอมเชื่ออดีตกำนัน ต.หนองละลอก กล่าวกับ นายอำเภอบ้านค่าย และ อ.ชินพร ซึ่งนั่งอยู่ด้วยกัน

วัตถุมงคลรุ่นวางศิลาฤกษ์ รูปหล่อหลวงปู่ทิมที่ใหญ่ที่สุดในโลกจะประกอบพิธีวางศิลาฤกษ์ในวันพุธที่ ๒ มีนาคม ๒๕๕๕ โดยผู้ว่าราชการจังหวัดระยองเป็นประธาน พระรัตนโมลี เจ้าคณะจังหวัดระยอง เป็นประธานจุดเทียน หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู เป็นประธานพิธี พุทธาภิเษก และมีพระเกจิสายตะวันออก ๔ รูปนั่งปรกรอบวัตถุมงคลทั้ง ๔ ทิศประกอบด้วย หลวงปู่สิน วัดละหารใหญ่

วัตถุมงคลที่สร้างขึ้นเพื่อนำรายได้มาก่อสร้างรูปเหมือนองค์ใหญ่ที่สุดในโลกของหลวงปู่ทิม ประกอบด้วย รูปหล่อขนาดหน้าตัก ๑๖ นิ้ว, ๕ นิ้ว, ๓ นิ้ว เหรียญเจริญพรบนย้อนยุด พระปรกมะขามองค์จ้อย ผ้ายันต์พัดโบกทั้งสีขาวและสีแดง ผ้ายันต์เทวดา ตลอดจนยันต์ชูชก มหาขอทานโลกของถอดแบบจากตำราเดิมของทำมาสร้างขึ้นอีกครั้ง นอกนั้นได้ทำวัตถุมงคลชุดพระกริ่งชินบัญชรอีสาน หลวงปู่คำบุรุ่นฉลองอายุครบ ๙๑ ปี มาปลุกเสกอีกวาระหนึ่งเป็นครั้งที่สอง

รูปหล่อหลวงปู่ทิม องค์ใหญ่ที่สุดในโลก ที่วางศิลาฤกษ์ เมื่อวันศุกร์ที่ ๒ มีนาคม ๒๕๕๕ โดยมีผู้ว่าราชการจังหวัดระยองเป็นประธาน ศิษยานุศิษย์จากใกล้และไกลต่างมาร่วมวางศิลาฤกษ์กันอย่างเนื่องแน่ หลุมศิลาฤกษ์ซึ่งกำหนดไว้เดิม ๙๗ หลุม เท่าอายุของหลวงปู่ทิม ต้องเพิ่มเป็น ๑๔๐ หลุมเพื่อให้เพียงพอกับความต้องการของลูกศิษย์

๔ ศิษย์เอกหลวงปู่ พระอาจารย์สิน วัดละหารใหญ่ พระอาจารย์เชย วัดละหารไร่ พระอาจารย์สาคร วัดหนองกรับ และ อ.ชินพร สุขสถิตย์ มูลนิธิหลวงปู่ทิม ต่างร่วมกันวางศิลาฤกษ์แม้อาจารย์สาครสุขภาพไม่ดี ก็อุส่าห์มาแต่ท่านต้องนั่งอยู่ในรถยนต์ พอได้ฤกษ์ต้องประคองท่านลงมาตอกไม้มงคล ท่านบอกว่าจะป่วยจะไข้อย่างไรก็ต้องมาร่วมสร้างรูปท่านโดยเฉพาะเป็นดำริของพระอาจารย์ และ อ.ชินพร ที่จะหล่อรูปใหญ่ที่สุดในโลกไว้เคารพบูชา

ผ้ายันต์ทุกแบบสร้างตามตาราเดิม เสกในพิธีใหญ่ และโดยลูกศิษย์เอกหลวงปู่
    พระอาจารย์สิน วัดละหารใหญ่
    พระอาจารย์เชย วัดละหารไร่
    พระอาจารย์สาคร วัดหนองกรับ และ
    อ.ชินพร สุขสถิตย์ มูลนิธิหลวงปู่ทิม

ผ้ายันต์พัดโบก

ใช้ห้ามลม ห้ามฝน ห้ามวาตภัย อุทกภัย ใช้ทั้งเสน่ห์เมตตามหานิยม สีแดงเรียกสาว สีขาวเรียกชาย มีทั้งแคล้วคลาดและมหานิยม

ที่ผมมีสีแดงแบ่ง เพียงผืนเดียวนะครับ 300 บาท

ผ้ายันต์เทวดารักษาทิศ ป้องกันภัยพิบัติต่างๆ คุ้มครองบ้านเรือน และคดีความไม่เข้าบ้าน

ผมมีแบ่งผืนเดียวครับ 300 บาท

ทุกรายการของแท้แน่นอน รับประกันตลอดชีวิต ขอค่าส่ง ems 50 ด้วยนะครับ เหมาหมดก็คิดเท่าค่าส่งครั้งเดียว

สนใจติดต่อ 0862698385 ได้ตลอดเวลาครับ รายการนี้ เพื่อแบ่งชาวพลังจิตราคาเบาๆครับ ของดีไว้คุ้มครองบ้านเรือน ที่อาศัย ตำรับหลวงปู่ทิม อิสริโก สุดยอดเกจิแห่งระยอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2012
  2. night_club

แบ่งบูช่เผื่อเป็นศิริมงคงแก่บ้านเรือนที่อยู่อาศัยนะครับ

สำหรับผ้ายันต์พักโบกนอกจากคุ้มกันภัยแล้วยังใช้ค้าขายได้ด้วย เป็นเมตตามหานิยมครับ

3. night_club

จากบทความ อาจารย์ชินพร ลูกศิษย์หลวงปู่ทิม ผู้สร้างพระกริ่งชินบัญชรอันโด่งดัง

หลวงปู่ทิม อิสริโก ก็เป็นพระเกจิ อาจารย์องค์หนึ่งที่สร้างเสือขึ้นมาเช่น เดียวกับพระเกจิอาจารย์องค์อื่นๆ วัสดุ ที่ใช้สร้างเสือของหลวงปู่ทิม เท่าที่ทราบ จากบรรดาศิษย์รุ่นใหญ่ผู้ใกล้ชิดมาได้แก่ ไม้มะขามโคร่ง ไม้โลดทะนง กัลปังหา งาช้าง และกรามช้างน้ำ เสือที่หลวงปู่ ทิมต้องการสร้างมากที่สุด คือ เสือกรามช้างน้ำ เมื่อผมปรารภกับหลวงปู่ทิมว่า อยากได้เสือที่ท่านปลุกเสกเอาไว้ใช้ เพราะผมเกิดปีเสือ คือปีขาล ท่านบอกให้ผมไปหากรามช้างน้ำมาแกะเป็นเสือ แล้วท่านจะปลุกเสกให้ ผมเองก็ยังไม่ ทราบว่าช้างน้ำคืออะไร และอีกหลาย คนก็ไม่ทราบว่าช้างน้ำเป็นอย่างไร? และก็ไม่รู้ว่าจะไปหากรามช้างน้ำกันจากที่ใด? และแล้วก่อนที่หลวงปู่ทิมจะ มรณภาพไม่กี่เดือน ท่านก็ได้กราม ช้างน้ำมาท่อนหนึ่ง ไม่มีใครรู้ว่าใครเอา มาให้! และมาได้อย่างไร! เพราะหลวงปู่ ทิมท่านไม่พูด จู่ๆ ท่านก็เอาออกมาให้ ศิษย์ดู และบอกให้เลื่อยแบ่งกันไว้ใช้ ติดตัวเพื่อ กันยาเบื่อยาเมา กันคุณไสย กันเสนียดจัญไร ต่างๆ ถ้าใครแกะเป็น เสือได้ก็ให้รีบแกะมาท่านจะปลุกเสกให้

หลวงปู่ทิมท่านหวงแหน"กรามช้างน้ำ"มาก ระหว่างเลื่อยกรามช้างน้ำ แบ่งกันเป็นท่อนๆ เศษกรามช้างน้ำที่ตกหล่น ท่านก็เก็บไว้จนหมดทั้งยังสั่งกำชับว่า เมื่อแกะเป็นเสือแล้วเศษกรามช้างน้ำให้เก็บเอามาให้ท่านด้วย เพราะใช้ได้ทุกชิ้น ผมได้เอาเศษๆกรามช้างน้ำ ที่ได้จากแกะเสือผสมกับผงพรายกุมาร บรรจุในเสือโลหะให้หลวงปู่ธรรมรังษี ปลุกเสก เมื่อปลุกเสกให้แล้ว หลวงปู่ธรรมรังษีบอกว่าผงเขาแรงดี พลังมาก เสกสำเร็จเป็นตัวเป็นตนเร็ว ใช้เฝ้าบ้าน ได้ เป็นมหาอำนาจ และช่วยหากินได้ แต่ก็เป็นยอดมหาอุด รองผู้การปราบ ปรามยาเสพติด โทรมาหาผมตอน ๒ ยาม ถามผมว่า เสือรุ่นแรกหลวงปู่ ธรรมรังษี พี่เป็นคนสร้างหรือเปล่า? ลูกน้องผมโดนยิงไม่ออก! เลยวิไอ้นั่น เดดสมอเรย์ไปเลย

กรามช้างน้ำ คงจะเป็นของสำคัญ และหายาก หลวงปู่ทิมท่านจึงได้เก็บแม้ แต่เศษเล็กเศษน้อย ไม่ให้หลงเหลืออยู่ เลย เวลาที่นายสายฯ เอากรามช้างน้ำ ไปแกะที่บ้านหลวงปู่ทิมท่านก็ยังสั่งกำชับ นักกำชับหนาว่า ให้เอาเศษกรามช้างน้ำ ที่เหลือจากการแกะเอากลับมาให้ท่านด้วย

นอกจากจะนำผงกรามช้างน้ำไป ผสมกับผงพรายกุมารแล้ว ผมยังเคยได้ รูปเหมือนของท่านที่ชาวบ้านแกะจาก ไม้โพธิ์บ้าง ไม้ตับเต่าบ้าง ที่ใต้ฐานจะ เจาะฝังเม็ดลูกปืนที่หลวงปู่ท่านถือเคล็ดว่า “แม่ไม่ฆ่าลูก” ก็มี เศษกรามช้างน้ำชิ้น ใหญ่ตอกปิดอยู่ รูปเหมือนของหลวงปู่ ทิมที่แกะจากไม้ต่างๆ และรุ่นต่อๆ มา ทำจากโลหะ ข้างในจะเขย่าดังเพราะ ท่านได้บรรจุเม็ดลูกปืนลงไปด้วย การที่ ท่านบรรจุเม็ดลูกปืนลงไปก็เป็นเคล็ดดัง ที่ได้กล่าวข้างต้น “แม่ไม่ฆ่าลูก”

ผมจึงได้กราบขออนุญาตหลวงปู่ธรรมรังษีขอสร้างเสือโลหะขึ้น ผมได้นำเอาผงพรายกุมาร ผสมศษผงกรามช้างน้ำที่ผมได้เก็บรวบรวมเอาไว้ และยังได้ไม้พิสดารต่างๆ จากพ่อเฒ่าท่านหนึ่ง ที่อำเภอท่าตูมมาผสม ลงไปด้วย ผมก็เลย สร้างเสือสมบูรณ์ พ่อ แม่ ลูก ขึ้นในวัน เกิดของหลวงปู่ธรรมรังษี เมื่อวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๔๔ และนำออกให้บูชาเมื่อ วันปีใหม่ (วันมหาสงกรานต์) วันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๔๑ ให้ชื่อว่า เสือเศรษฐี มหาเศรษฐี ๔๑ และเสือรุ่นนี้ก็มีอิทธิ ปาฏิหาริย์ไม่น้อยกว่าเสือรุ่นแรก

ผู้คนที่นำไปใช้ต่างก็ยอมรับและ เห็นเป็นตัวเป็นตนกันหลายราย ส่วน เรื่องโชคลาภไม่ต้องเป็นห่วง ผู้ที่ใช้เสือ มหาเศรษฐี ๔๑ ต่างก็มีโชคไปตามๆ กัน วันแรกที่ผมนำเสือไปเลี่ยมพลาสติค แขวนคอให้ลูกสาวคนสุดท้อง ขณะนั้น อายุเพียง ๔ขวบ แกเป็นเด็กที่ช่างพูด และรู้เรื่องทุกอย่าง พอตื่นขึ้นมาแกก็ บอกว่า “พ่อขา เมื่อคืนนี้มีเสือตัวเล็กๆ น่ารักจังมาเลียที่แก้มดรีมด้วย” และอีก ครั้งหนึ่งที่แกตกบาร์ที่เด็กโตๆ เขาเล่น กันเมื่อตอนที่ผมไปรับกลับจากโรงเรียน อนุบาลแกเล่าว่า “คุณพ่อ วันนี้หนูรอด ตายมาเพราะพี่เสือรับหนูไว้” แกก็เล่า ต่อว่า ตัวแกเองไปโหนบาร์ของเด็กโตๆ ที่เขาเล่ากัน แล้วตัวแกก็ตกลงมา แต่มีเสือมารองรับไว้
    คุณปนิธาน วรรณวนิช บ้านเลขที่ ๓๐/๒ ซ.จันทิมา ๖ ลาดพร้าว ผู้เคยมีโชค ลาภกับกุมารดูดรกมาบูชาเสือ ๔๑ เป็น รายแรกขณะที่กำลังเลือกเสือ ก็ได้ยิน เสียงร้องขายล็อตเตอรี่ จึงขอยืมเสือไป กรีดล็อตเตอรี่ โดยเอาเสือไปกรีดล็อต เตอรี่ทั้งปึก หยุดที่เลขท้าย๖๖๔ จึงได้ซื้อ ทั้งหมด เมื่อหวยงวดวันที่ ๑๖ เมษายน ๔๑ เลขท้าย ๓ ตัวออก ๖๖๔ ได้เงินไป ร่วมหมื่น และมีอีกหลายรายโทรศัพท์ มาเล่าให้ฟังว่า เมื่อได้เสือไปบูชา จึงมีโชคลาภได้เงินได้ทองอย่างไม่น่าเชื่อ
    ล็อตเตอรี่วันที่ ๑๖ มิ.ย. ๔๑ คุณยงยศ โทร.มาเล่าให้ฟังว่า ลูกเสือตัว เล็กๆ น่ารักมาเลียที่หน้าจึงเอามือลูบ น้ำลายก็เห็นเลข ๖๗ งวดนั้น เลยมีโชค ไปเกือบ ๓ หมื่นบาท คุณบุญชู เด็กหนุ่ม เอาลูกเสือผูกข้อมือขี่รถจักรยานยนต์โดยลืมเอาสแตนด์ขาตั้งรถขึ้น ได้ขี่รถ มาด้วยความเร็ว พอใกล้จะเลี้ยวโค้ง ก็รู้สึกเสียวที่ข้อมือซึ่งผูกเชือกไว้ คล้ายโดนเขี้ยวขบกัดเบาๆ จึงชะลอ ความเร็วลงก็พอดีถึงทางโค้งรถจึงไม่คว่ำ
    คุณสมาน หรือเสี่ยหมู เถ้าแก่ โรงงานทำขวดน้ำพลาสติก จ.กำแพง เพชร บอกว่า รปภ. ๔ คนสไตรค์ลาออก จึงได้เอากุมารดูดรกและเสือ ๔๑ ของ หลวงปู่ธรรมรังษีไปเฝ้าประตูโรงงาน ปรากฏว่าเหตุการณ์ปกติไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆ ที่กลัว รปภ.เก่าจะย้อนรอยมาเอา ของ ครั้งสุดท้ายเหลือกุมารดูดรกอยู่ ๑๖ ตัว จึงขอเช่าไปจนหมดพร้อมเสือ ๔๑ บอกว่าจะไปแจกญาติพี่น้องไว้เฝ้าบ้าน

สาเหตุที่ผมต้องนำเศษผงกราม ช้างน้ำผสมกับผงพรายกุมารของหลวง ปู่ทิม ที่ผมเก็บรักษาไว้นั้น ผมตั้งใจว่า เมื่อพบเกจิอาจารย์ที่ทรงอภิญญาหรือ เก่งจริงๆ จึงจะนำออกมาให้ท่านสร้าง เสือ และผมก็ได้พบพระเก่งเคร่งครัด และฉันเจ เหมือนหลวงปู่ทิมพระ อาจารย์ของผมแล้ว ท่านคือหลวงปู่ ธรรมรังษี ก่อนจะถึงวันเสาร์ห้าขึ้นห้าค่ำ ปี พ.ศ. ๒๕๓๙ (หกปีก่อนหน้านั้น) ครูอาจารย์ โรงเรียนใน อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์ ร่วมใจกันสร้างพระผงและล็อคเก็ตรูป เหมือนหลวงปู่ธรรมรังษี ประธานสงฆ์ วัดพระพุทธบาทเขาพนมดิน ขึ้นจำนวน หนึ่งเพื่อเอาไว้ใช้กันเองและหาปัจจัย ถวายวัดเพราะทุกคนเคารพนับถือท่าน ท่านเป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบไม่แบ่ง ชั้นวรรณะ คนรวยคนจนให้ความเมตตา เท่าเทียมกันหมด ท่านฉันเจไม่เบียด เบียนสัตว์มาตลอดชีวิต ผมได้มอบผง พรายกุมารของหลวงปู่ทิมให้ไปผสม ครูที่มารับผงไปยังไม่ค่อยจะแน่ใจว่า เป็นผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมจริงหรือ ไม่ ได้นำเอาไปให้ฆราวาสผู้เรืองวิชาของ ท่าตูม เล่าให้ฟังภายหลังว่าตรวจดูโดย ไม่ได้บอกก่อนว่าเป็นผงอะไร ท่านผู้เฒ่า ดูแล้วบอกว่า “ผงอะไรของมึงวะเด็กเต็ม ไปหมดขอกูบ้างจะเอาไว้ใช้”

ขออนุญาตใช้รูปนี้นะครับ ของจริง เลี่ยมพลาสติกพร้อมบูชาครบทั้งสามตัว

สนใจติดต่อ 0862698385 มีชุดเดียวเท่านั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2012
  4. night_club

คืนหนึ่งเกือบ ๒ ยาม เสียงกริ่งโทรศัพท์ที่บ้านผมดังขึ้น ในใจนึกคงจะมีเหตุการณ์ผิดปกติเกิดขึ้น จึงโทรศัพท์มาดึกๆ ดื่นๆ ผู้โทรศัพท์ถามผมว่า พี่นอนหรือยัง? ผมบอกว่าผมนอนดึก ผู้โทรจึงบอกว่าต้องขอโทษพี่เป็นอย่างมากที่โทรมารบกวนตอนดึกเพราะมีเรื่องใคร่รู้และอยากรู้จริงๆ ท่านบอกว่าท่านชื่อ พล.ต.ต.ปรัชญา นันทวาสี เป็นรองผู้บังคับการปราบปรามยาเสพติด ท่านกับผมรู้จักกันมาก่อน

ท่านนายพล บอกผมถึงสาเหตุที่ต้องโทรมารบกวนเวลา ดึกๆว่า อดใจไม่ไหวอยากรู้ว่า ผมสร้างเสือหลวงปู่ธรรมรังษี หรือเปล่า? ผมตอบแกว่าใช่ครับ ท่านเล่าให้ผมฟังว่า จ่าพายัพลูกน้องท่านถูกยิง ๔ นัด ปืนขัดลำกล้องทั้งหมด ในคอแขวนเสือห้อยเชือกร่มอยู่ตัวเดียว และก็ไม่รู้ว่า เป็นเสือของหลวงพ่อองค์ใด เมื่อถูกยิง และคนร้ายถูกวิสามัญตายแล้ว จึงไปถาม ผู้ให้ ผู้ให้บอกว่าเป็นเสือหลวงปู่ธรรมรังษี คุณชินพรคนกรุงเทพฯ เป็นผู้สร้าง ท่านจึงโทรมาถามความเป็นมาของ เรื่องนี้จากผม ผมก็เล่าให้ท่านฟัง ท่านซักไซร้ผมว่ามีอะไรของหลวงปู่ทิม ผสมลงไปหรือเปล่า ผมบอกว่า นอกจากผสมผงพรายกุมารแล้วยังผสมน้ำมันเสือ และเศษผงกรามช้างน้ำของหลวงปู่ทิมลงไปด้วย ท่านนายพลขอให้ผมหาเสือรุ่นนี้ให้ด้วย มีเท่าไหร่รับหมด

หลวงปู่ทิมท่านบอกว่าเอาติดตัวไว้ กันยาเบื่อยาเมา ป้องกันคุณไสย และการกระทำย่ำยีลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดหลวงปู่ ก็ใช้เลื่อยตัดเหล็กตัดแบ่งกัน ถ้าใครมีฝีมือท่านบอกให้แกะเป็นเสือแล้ว นำมาให้ท่านจะปลุกเสกให้อีกครั้ง

เคยถามท่านว่า เมื่อแกะเป็นเสือ ใช้ทางไหนได้อีก หลวงปู่ทิมท่านบอกว่า นอกจากจะป้องกันคุณไสยแก้ยาสั่งยาเบื่อ ยาเมาเหมือนเบี้ยแก้แล้ว ยังเป็นมหาอำนาจคงกระพันอีกด้วย เพราะช้างน้ำเป็นสัตว์ที่มีฤทธิ์อำนาจมาก

อานุภาพเสือที่บรรจุกรามช้างน้ำ มีมาเรื่อยๆอย่างเมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๔๕ มีชายฉกรรจ์ ๔ คน มาหาผมตั้งแต่เช้าตรู่ ผมสงสัยว่าใครกันวะมากดกริ่ง เรียกตั้งแต่ยังไม่ไก่โห่ แต่พอเปิดประตูรั้ว บ้านออกไปรับก็เป็นคนคุ้นหน้ากันทุกคน หนึ่งในสี่คนเล่าให้ผมฟังด้วยความตื่นเต้น ว่า เมื่อคืนนี้อ้ายนะมันถูกเพื่อนเอามีด ปลอกผลไม้บาดลูกกระเดือกแต่ไม่เข้า พร้อมกับชี้ให้ดูรอยแผลช้ำเลือดช้ำหนอง ที่กลางลำคอตรงลูกกระเดือก ของนายนะหรือนายรัตนะ นพขำ พนักงาน ป้องกันน้ำท่วมของ กทม. ซึ่งทำหน้าที่ ปิดเปิดประตูระบายน้ำของ กทม. ๔ คนที่มาหาผมในเช้าวันนั้น นอกจากนาย นะหรือนาย รัตนะ นพขำ แล้วยังมี นายดาบตำรวจอีกคนมาเป็นเพื่อนด้วย เพราะอยู่บ้านใกล้เคียงกันที่บางพลัด ทั้งเป็นผู้เห็นเหตุการณ์ และเพื่อนที่ติดตามมาทั้ง ๓ คน ต้องการมาพบผมด้วยเพราะสนใจพระเครื่องของหลวงปู่ธรรมรังษีว่า นอกจากพระขุนแผนพราย กุมารและเสือของหลวงปู่ธรรมรังษีแล้ว ที่ผมทำไว้ยังมีอะไรอีก เพราะอยากจะ แสวงหาและสะสมไว้ เพราะของท่าน แน่จริงเชื่อถือได้เพราะเห็นมากับตาตน เองทั้ง ๓ คน

นายรัตนะ นพขำ พนักงาน กทม. แผนกป้องกันน้ำท่วมเล่าถึงเหตุการณ์ที่ เกือบจบชีวิตเพราะถูกเพื่อนบาดลูกกระเดือก ว่า เมื่อคืนวันที่ ๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๔๕ ที่ผ่านมาก็ได้ตั้งวงสังสรรค์กับเพื่อน ฝูง ๕-๖ คน เมื่อดีกรีของน้ำทองแดงที่ กรอกเข้าไปเริ่มร้อนแรงขึ้น ต่างคนต่าง ก็ได้อวดสรรพคุณของตัวเองว่าแน่ทาง เรื่องผู้หญิงบ้าง มีพระเครื่องชั้นเยี่ยม ห้อยคอบ้าง เคยผจญมาแล้วมากมาย แมลงวันไม่ได้กินเลือดเลย นายรัตนะ นพขำ พนักงานป้องกันน้ำท่วมก็เป็นหนึ่ง ในหลายๆ คนที่ชอบคุยอวดเรื่องตัวเอง อยู่ยงคงกะพัน จนเป็นที่หมั่นไส้ของนาย ศราวุฒิ ไชยชิต หรืออ้ายพลอยเพื่อนร่วมก๊วนสุราซึ่งก็เริ่มเมาจนได้ระดับ นายรัตนะเมื่อเมาได้ที่หยิบเอาบุหรี่มา มวนสูบอยู่บนเก้าอี้โยกพร้อมกับคุยถึง สรรพคุณความเก่งฉกาจของตนเองที่เคย ผจญมาร้อยแปด แต่ไม่เคยเลือดตก ยางออก

ครั้งสุดท้ายเมื่อออกเวรเฝ้า ประตูระบายน้ำ นั่งซ้อนมอเตอร์ไซค์ของลูกพี่ซึ่งก็เมาได้ระดับเหมือนกัน ขับรถตกลงไปในหลุมที่เทตอม่อเสร็จ ใหม่ๆ ยังแคล้วคลาดไม่ถูกเหล็กในหลุม แทงเลย เมื่อพูดถึงตอนนี้ นายศราวุฒิ ไชยชิต หรือนายพลอย ก็นึกอยากลอง ของขึ้นมาทันที เลยเอามีดปลอกผลไม้ ซึ่งวางอยู่ใกล้มือปาดลูกกระเดือกนาย รัตนะซึ่งนอนอยู่บนเก้าอี้โยกอย่างแรก พร้อมกับตะโกนด้วยฤทธิ์ น้ำเมาว่า มึงแน่ ใช่ไหม? นายรัตนะบอกตัวเองหายเมา เอามือกุมคอหอยลุกจากเตียงโดดเตะ ก้านคอนายพลอยล้มกลิ้งลงกับพื้น พร้อม กับชักมือออกมาดู ไม่มีเลือดแม้แต่หยด เดียว นายพลอยมือมีดเลยโดนเพื่อน รุมอัด บอกมึงทำอย่างนี้ได้อย่างไง? นายดาบตำรวจซึ่งร่วมก๊วนอยู่ด้วย โดดออกมากันนายพลอยซึ่งถูกเพื่อนรุมอัดด้วยความโกรธ

นายดาบตำรวจที่มาด้วยเล่าเพิ่มเติมให้ผมฟังว่า อย่าว่าแต่มีดปลอกผลไม้ที่คมกริบเลยพี่ ฝากระบอกเบียร์ยังเคย ปาดลูกกระเดือกตายมาแล้วเพราะตรงกระดูกคอมันบาง ดีแต่อ้ายนะมันมีของดีของหลวงปู่มันจึงรอดตาย แต่อ้ายพลอย ก็โดนอัดเสียน่วม ถ้าอ้ายนะลูกกระเดือกขาด หลอดลมขายตายไป อ้ายพลอยก็ติดคุกหัวโต ฐานฆ่าคนตาย ดีที่อ้ายนะมันหนังเหนียว รุ่งเช้าพอหายเมาอ้ายพลอย มันก็เอาดอกไม้ธูปเทียนมาขอขมาอ้ายนะ มันเพื่อนๆ กันก็อโหสิกันไป

ในคืนเกิดเหตุปาดคอ นายรัตนะ นพขำ ห้อยพระขุนแผนรุ่นแรกของหลวงปู่ธรรมรังษี พิมพ์ใหญ่องค์เดียว แต่ที่เอวห้อยเสือมหาเศรษฐี ตัวลูก (๓ ตัว พ่อ, แม่, ลูก) ซึ่งเลี่ยมพลาสติกอย่างสวยงามอยู่เพียงตัวเดียว โดยตั้งใจว่าตอนเช้าจะเอาไปห้อยคอลูก เมื่อแวะมานั่งกินเหล้าก่อนก็เลยเอามาคาดเอวไว้กันหาย นายนะเล่าให้ฟังว่า “ลูกเสือสาริกาตัวเล็กนี่ผม เป็นคนแถมให้ไปเมื่อมาบูชาพระขุนแผน บรรจุผงพรายกุมารไป ๑ ชุด (ใหญ่องค์ และเล็กองค์) บอกให้เอาไปใช้ลูกสาว ห้อยคอ เมื่อผมเลี่ยมเสร็จและได้เชือกร่ม ตั้งใจจะเอาไปให้ลูกสาว แต่แวะมากินเหล้ากับเพื่อนๆ ก่อน ก็เอาคาดเอวไว้ เลยได้เรื่อง ไม่รู้ว่ารอดตาย ครั้งนี้เพราะเสือ หรือว่าเพราะพระขุนแผนหลวงปู่ธรรมรังษีของท่าน แน่จริงๆ ครับ”

นายชู เด็กหนุ่มนักศึกษามหาวิทยาลัยกรุงเทพ ตัดผมทรงสกรินเฮด เป็นพรีเซ็นเตอร์สิ้นค้าชนิดหนึ่ง ผมแจกเสือสาริกาหรือเสือลูกให้ไปตัวหนึ่ง แกผูกข้อมือขับรถมอเตอร์ไซค์เลี้ยวโค้งด้วยความเร็ว แต่ลืมพับขาตั้ง รถจะต้องคว่ำขณะจะเลี้ยวโค้งด้วยความเร็ว ก็ถูกงับข้อมือตรงที่ผูกเสือไว้ ทำให้ต้องชะลอความเร็ว สแตนด์รถเลยไม่ไปครูดกับถนนเมื่อก้มลงไปเห็นว่าลืมพับ สแตนด์ขาตั้งรถ เลยหายเมา

ลูกสาวผมขณะเรียนอยู่อนุบาล ๑ อายุ ๔ ขวบผมเอาเสือสาริกาของหลวงปู่ธรรมรังษีเลี่ยมพลาสติกห้อยคอแทน ปรกมะขามองค์จ้อยของหลวงปู่ทิม ก่อนห้อยก็อาราธนาบอกกล่าวทั้งหลวงปู่ทิม และหลวงปู่ธรรมรังษี ตอนเช้าแกเช้ามากอดผมและบอกว่า เมื่อคืนนี้ลูกเสือน่ารัก จังมาเลียแก้มหนูด้วย แกเคยตกบาร์โหนของเด็กโตที่โรงเรียน แกบอกผมว่า หนูรอดตายเพราะพี่เสือมาอุ้มไว้ ผมเชื่อว่า ลูกสาวผมไม่พูดปดแน่นอนเพราะอายุ ตอนนั้นเพียง ๔-๕ ขวบ ผมให้แกใช้ติดตัว ป้องกันภัยเพราะเชื่อใจว่าของท่านแน่ ไม่แพ้ปรกองค์จ้อยของหลวงปู่ทิม

5. night_club

อัพตอน ค่ำๆ ครับ ราคาเบๆ ของดีมีพุทธคุณ สาย หลวงปู่ทิม

6. pana96

pana96 Active Member

จองครับผ้ายันต์พัดโบก

ใช้ห้ามลม ห้ามฝน ห้ามวาตภัย อุทกภัย ใช้ทั้งเสน่ห์เมตตามหานิยม สีแดงเรียกสาว สีขาวเรียกชาย มีทั้งแคล้วคลาดและมหานิยม

ที่ผมมีสีแดงแบ่ง เพียงผืนเดียวนะครับ 300 บาท

7. night_club

รับทราบการจองครับ

8. night_club

สำหรับเสือครอบครัว ผมขอเล่านิดนึงนะครับว่า ลูกศิษย์ที่มูลนิธิหลวงปู่ทิม ที่เป็นเซียนใหญ่ มีทั้งเหรียญเจริญพร และขุนแผน ที่ทันหลวงปู่ทิม

มีหลายคนที่พกเสือครอบครัวนี้ตัวใดตัวหนึ่งเสมอครับ

พี่เขาเล่าว่าที่พกเพราะมีประสบการณ์กันหลายคน ทั้งนี้พี่เขาก็ให้ลูกห้อยเสือตัวลูกด้วย ทั้งๆที่มีพระหลักหลายบาท แต่ที่เอวพี่เขาต้องมี

ไม่เชื่อเข้าไปพิสูจน์ได้ครับผม ว่าของดี ไม่จำเป็นต้องแพง

บางทีของแพง แค่การโปรโมทเท่านั้นครับ ของดีจริงไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่ต้องมีคนใช้ครับ

แม้พระมีหลายองค์ แต่ทำไมบางคนเลือกห้อยไม่กี่องค์ ฉันใดก็ฉันนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2012
  9. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง ผ้ายันต์เทวดารักษาทิศ และขอราคาเสือทาง PM ด้วยครับ

10. night_club

ปิดรายการ ผ้ายันต์พัดโบกนะครับ

ผ้ายันต์เทวดา รับทราบการจอง

เหลือแต่เสือพ่อแม่ลูก แล้วนะครับ ของดีราคาเบา หลวงปู่ธรรมรังษี คือผู้ที่เสก พระขุนแผนรุ่นสากหักจนโด่งดังนี่แหละครับ ประสบการณ์มากมาย

เสือรุ่นแรกปาเข้าไปเกือบหมื่นแล้วครับ เพราะมากประสบการณ์และสร้างน้อยเพียง500 ตัว

เสือพ่อแม่ลูกเป็นรุ่นสอง แต่ผงอุดเดียวกัน เนื้อเดียวกัน คนสร้างและคนเสกเดียวกันครับ

ใครมาก่อนได้ก่อนครับผม ผมแบ่งกันไป ราคาเกือบต้นทุนเลยครับ ทั้งสามตัวเลี่ยมพลาสติกครบพร้อมใช้ เพราะปกติผมใช้เอง เด่นทางแคล้วคลาด จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

ปล เสือตัวพ่อมีทาน้ำมันอาถรรพ์ น้ำมันเสือ และสีผึ้ง ผงพราย สมัยหลวงปู่ด้วยนะครับ ไม่เชื่อใครได้ไปลองแกะดมได้ ห้าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2012
  11. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเสือ พ่อแม่ลูกนะครับ
    ยังไม่ทราบค่าบูชาเลยครับ

อีกนิดครับ อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ
    "....ผมก็เลย สร้างเสือสมบูรณ์ พ่อ แม่ ลูก ขึ้นในวัน เกิดของหลวงปู่ธรรมรังษี เมื่อวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๔๔ และนำออกให้บูชาเมื่อ วันปีใหม่ (วันมหาสงกรานต์) วันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๔๑...."
    พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับ สร้าง 6 เมษา 44 แต่ออกบูชา 13 เมษา 41

และเท่าที่อ่านดูก็ยังไม่ได้บอกเลยว่าเสือรุ่นสองนี้ สร้างปีไหน จำนวนเท่าไหร่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  12. night_club

เสือปิดไปแล้วนะครับ ตอนนี้เหลือแต่ผ้ายันต์เทวดา ที่ยังจองและเงียบหายอยู่

น่าจะพิมพ์ผิดครับ เป็นปี 41 ครับผม

จำนวนที่แน่นอนผมไม่ทราบนะครับ แต่คาดว่าไม่ถึง1000ชุด เพราะดูจากวันที่สร้างเสร็จและเสก ต้องมีการอุดผง ชุดล่ะสามตัว จึงไม่น่าจะทำได้เยอะ

ประกอบกับคนไปเล่นหารุ่นแรกที่ทำเพียง 500 กว่าตัวกันหมด ข้อมูลก็เลยไม่ค่อยมีคนสนใจกันมากนัก ผมหาแล้วแต่เจอ

ซึ่งเสือรุ่นแรกก็ไปไกลแล้วครับ ข้อมูลเลยเยอะหน่อย

เสือครอบครัว จะว่าเป็นของดี ผงเดิม เนื้อโลหะเหมือนเดิม เจตนาการสร้างคือของดีราคาเบา เพื่อทดแทน เสือรุ่นแรกน่ะครับ ที่อาจารย์ไม่คิดว่าจะหมดไว และมีประสบการณ์แรงแบบนี้จากผงกรามช้างน้ำน่ะครับ

คนเลยไม่ค่อยทราบกันเยอะ ข้อมูลบางส่วนเลยหายาก มีประวัติเพียงคร่าวๆครับ เพราะไม่ใช่พระโปรโมทและคนนิยม เลยไม่มีคนเขียนเป็นเฉพาะ

13. night_club

ปิดหมดทุกรายการแล้วนะครับ

ส่งของวันนี้ครบทุกรายการแล้วครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้