ฝันจงอางกัดจนสะดุ้งตื่นขึ้นมา

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น, 18 พฤศจิกายน 2005.

1. ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น Active Member

ช่วงเช้าประมาณ 6 โมงได้ ฝันว่า งูจงอางกัด แต่เป็นลูกงูจงอาง พุ่งเข้ามากัดเร็วมากเลย และตกใจมาก ๆ เพราะว่า เป็นงูจงอางคิดว่าตัวเองต้องตายแน่ ตอนแรกนึกว่าเรื่องจริง เพราะภาพในฝันมันคือในห้องเราจริง ๆ ก็เลยมาดูแผล เป็นเขี้ยวสองอันที่หัวแม่เท้าซ้าย ตกใจมากจนสะดุ้งตื่นมา แล้วเห็นว่าตัวเองกำลังนอนอยู่จึงนึกได้ว่าฝันไป ตอนแรกนึกว่าจะตายแล้ว แต่ก่อนจะเป็นงูจงอางกลับเหมือนจิ้งจง ฝันมั่วมาก
    รู้มั้ยครับว่ามันหมายถึงอะไร อย่าบอกนะว่าหมายถึงเนื้อคู่ เพราะผมเคยฝันว่างูกัดมาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้ว แต่ว่าครั้งนี้มันตกใจก็เลยอยากรู้ว่าจะมีลางร้ายอะไรหรือเปล่าและครั้งแรกด้วยที่ฝันเห็นจงอาง

มีใครเคยฝันว่าได้ยินเสียงดนตรี หรือวงดุริยางย์ที่ไพเราะมาก ๆ มั้ยผมได้ยินเสียงดนตรีที่สุดแสนจะบรรยายได้ จนขนลุก ไพเราะยิ่งใหญ่มาก ๆ ปลื้มปีติจนน้ำตาเกือบไหล

2. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเรื่องงูนี่บอกเป็นเนื้อคู่นะคะ แต่ถ้าผู้หญิงฝันอันนั้นต้องเป็นเพศตรงข้ามแน่ๆ แต่ให้ระวังเรื่องเพศตรงข้ามจะเข้ามาในลักษณะที่ไม่ดีคือ จ้องมาทำร้าย แต่ถ้างูรัดเนี่ยคือคู่ครองมั้งคะ นี่คือสิ่งที่อาร์ตเข้าใจนะคะจากหนังสือฝันพยากรณ์ที่มี ไงก็เก็บไว้พิจารณาก็แล้วกันจ๊ะ