ฝันดีม๊ากกกกกก ^^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นักขัต, 24 กรกฎาคม 2012.

1. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้านี้ครับ
    ฝันว่าไปหาพระถามว่าทำอย่างไรถึงจะมีโชคบ้าง
    พระท่านรูปร่างอ้วนมากครับ ท่านเลยหยิบไข่ให้ 1 ฟอง
    ไข่ใบใหญ่มากขนาดพอๆกับไข่นกกระจอกเทศอ่ะครับ แต่เป็นไข่ไก่นะ
    แต่ก่อนที่ท่านจะยื่นให้ ไม่แน่ใจท่านเอาไปลอดขารึเปล่านะ เพราะท่านย่อๆเข่า
    แล้วเอาไข่ใบนั้นจับไปไว้แถวนั้นอ่ะ เหมือนจะเต๊ะท่าว่าไข่นี้เรานั่งทับไว้ -*-
    พอรับไข่มาผมก็เอามาลูบๆแบบจะรักษาจะบูชาไรงั้นอ่ะครับ
    หน้าตาพระองค์นั้นเหมือนพระสังกัจจายน์เลยครับ (เหมือนแป๊ะยิ้มอ่ะที่เห็นในวัดจีน หน้าตาใจดี)

**ส่วนนี้แอบเชื่อมโยงเอง ก่อนนอนเมื่อคืนผมภาวนาไตรสรณคมจนหลับไปพร้อมกับนึกถึงเจ้าแม่กวนอิม
    ว่าอยากมีชีวิตที่ดีขึ้นอ่ะครับเจ้าแม่ทำนองนี้ครับ ผมมีพระห้อยคอคือพระปิดตาหลวงปู่โต๊ะครับ
    คิดเข้าข้างตัวเองว่าท่านเมตตามาให้โชคลาภแน่เลยครับ ^^ **

2. naphatchon

naphatchon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แบ่งปัน คืนวันที่27อธิฐานอีกรอบก็ดีนร้า

3. npat2511

npat2511 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ต้องมี 0 แน่

4. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

สูญเสียหรือเปล่าคะ (ขอโทษนะคะ ถ้าพูดแทงใจดำ)
    เผื่อใจไว้หน่อยก็ดีนะ คำว่า "อบายมุข" ไม่เข้าใครออกใครค่ะ

5. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เจ้าแม่กวนอิมมีเลข 362 ค่ะ

6. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ nouk ครับ ขอบคุณที่เตือนครับ
    เล่นน้อยพอกระชุ่มกระชวยครับ
    เจ็บจนมีภูมิ :D
    แต่ถึงไม่ถูกหวยผมก็เชื่อว่าท่านต้องเมตตาทางใดก็ทางนึงครับ ^^

7. Pong2008

Pong2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ...คนจะมีโชค..ซื้อเลขอะไรก็ถูก...

ผมเองยังเคยฝันถูก 3 งวดติดกัน..แต่ตอนนี้ชักแผ่วๆเลยไม่กล้าบอกใคร..

8. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    แอบ..อ้อมบ้างกะได้น้า..งี้ชนประสานงาเลยอ่ะ ..ยังดุดันเหมือนเดิม555..