ฝันติดต่อกันเป็นสิบกว่าปี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รัชนีพร, 17 ตุลาคม 2012.

1. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    ฝันว่าเป็นนักเรียนมาโรงเรียนไม่ทันบ้าง
    ฝันว่าเป็นนักเรียนทำข้อสอบไม่ได้
    ฝันว่าเป็นนักเรียนโดนครูทำโทษ
    ฝันว่าเป็นนักเรียนสอบตกซ้ำชั้นบ้าง อื่นๆอีกมากมาย นานๆ จะฝันครั้งเป็นเวลา18 ปี แล้วฝันว่าตนเองครู แล้วไม่ได้ฝันเป็นนักเรียนอีก หายไป 2 ปี กลับมาฝันอีกแล้วค่ะ
    รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  2. sisu

sisu เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นอาการทางจิต(วิตก)อย่างหนึ่ง ผมก็เป็นเหมือนกัน ฝันว่าส่งงานอาจารย์ไม่ทันบ้าง พรุ่งนี้จะสอบแล้วยังไม่ได้เตรียมตัวบ้าง ตอนฝันในสภาพตัวเองอยู่มัธยม บางทีก็มหาวิทยาลัย ทั้ง ๆ ที่ตอนนี้ 31-32 แล้ว ผมลองวิเคราะห์ดูแล้วผมจะฝันลักษณะนี้ในช่วงที่งานมีปัญหา หรือมีเรื่องวุ่นวายในชีวิต // แสดงว่าคุณ(พี่)เป็นเด็กเรียน และก็จริงจังกับชีวิต
    นั่งสมาธิ คุมจิต คิดว่าช่วยได้นะครับ

3. รัชนีพร

ลืมบอกไปพี่ฝันตอนที่พี่เรียนจบทำงานและแต่งงานแล้วค่ะ
    ช่วงที่ไม่ได้ฝันเป็นนักเรียนฝันเก็บสร้อย-แหวน-อัญมณีของมีค่าเยอะมาก แต่ในฝันบางครั้งคิดว่าไม่ใช่ของจริง บางครั้งก็ของใครไม่รู้มีแต่เราคนเดียวเลือกเอาแต่สวยๆ หรือบางทีก็ว่าเป็นของเราเหมือนของที่บ้านเรามีอยู่แล้ว บ่อยมากๆ หรือบางทีก็เป็นเหมือนตลาดนัดมีของเยอะมากแต่ไม่มีคนขาย แล้วเรารู้ว่าไม่ใช่ตลาดนัดที่คนขายขายเฉพาะวันพระเท่านั้นแล้วก็จับเอาใส่กระเป๋ามา 3-4 ชิ้น

4. รัชนีพร

ครั้งล่าสุด ฝันว่าไปที่ทำงานของแฟน แล้วเห็นเพื่อนแฟนเป็นผู้หญิงขายกาแฟ-น้ำ แล้วก็ขนมขบเคี้ยวรถเข็นคันใหญ่มากเราก็คิดว่าเขาเข็นมาได้ยังไงเราคงเข็นไม่ไหว เอ. เขาก็จบดร.(ปริญญาเอก) มาทำงานเงินเดือนก็เยอะหยุดเสาร์-อาทิตย์ แฟนก็ไม่มี หาเงินไปทำไม แล้วเราก็เดินไปเรื่อยๆ เห็นต้นไม้ใหญ่แล้วก่อปูนสูงประมาณท่วมหัวเรามีบันได เราก็ปีนไปนั่งแล้วก็เห็นตรงโคนต้นไม้มีสร้อยทองคำ-แหนเพชร-แหวนพลอยสีต่างๆ สวยงามมาก เราก็เลือกสร้อยลายที่สวยๆที่เราชอบ เลือกแหวนเพชร แล้วก็แหวนพลอยสีแดง-เขียวมรกต-สีเหลือง-ชมพูทุกสียกเว้นน้ำเงินเราไม่ชอบ แล้วเราก็เอาใส่ถุงกระดาษสีน้ำตาลซึ่งก็วางอยู่แถวนั้น ถือไปจะได้ไม่ต้องมีคนเห็น เราไม่ได้เอาไปหมดนะเพราะมากจริงๆเราเอาแต่ที่เราชอบเดินลงมาจะไปชวนแฟนกลับบ้าน ตื่น..
    เพื่อนๆ ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกก็ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะคะ โทร.088-1945745

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  5. รัชนีพร

ข่าวดีสำหรับผู้เดือดร้อนเรื่องเงิน เรามีเคล็ดลับในการขอเงินแสน
    ท่านจะมีความเชื่อหรืออยากจะท้าพสูจน์ก็ได้แต่ต้องทำตามกติกาอย่างเคร่งครัด
    กรุณาติดต่อ 088-1945745 หรือลงชื่อในกระทู้ก็ได้ครบ 10 คน ภายในวันที่ 20 ตุลานี้ ก่อนเวลา 18.00 น.ดิฉันจะมาบอกวิธีเพราะจะเริ่มขอ 21 ตุลาคมค่ะ

6. รัชนีพร

เมื่อคืนฝันอีก
    คราวหนี้เหมือนเรียนอยู่ ปวช. ไปทัศนาศึกษารถบัสสองชั้นถึงเวลากลับขึ้นรถแต่ดิฉันไปเดินเล่นเหมือนมีต้นไม้เยอะมากแล้วเห็นเป็นเพชรพญานาคสีฟ้าอ่อนและสีขาวแต่สีชมพูใหญ่เท่ากำปั้นแล้วมีเพื่อนชื่อเพลินพิศ ประยูรสุข มาตามดิฉันแล้วก็เห็นเพชรพญานาคแย่งกันเก็บเพราะมีหลายเม็ด แล้วตัดมาเห็นภาพเครื่องลายครามเบญจรงค์เป็นพานแล้วมีขันแล้วทัพที 2 ชุด เครื่องแก้วจาระไนสีขาวสวย 1 ชุด แล้วก็มีคนบอกว่าของดิฉันห่อให้หมดแล้วแต่ดิฉันบอกจะเอา 2 อย่างนี้เพิ่ม แล้วเดินมาที่รถเห็นเพลินพิศขึ้นไปนั่งเรียบร้อย แต่ทำไม่กระเป๋าเสื้อผ้าสัมภาระดิฉันมีมากถึง 9 ใบวางเรียงแล้วยังแล้วจะมีชุดแก้วชุดเบญจรงค์อีกจะเอาวางไว้ตรงไหน แล้วต้องเดินกลับไปเอามาอีกซึ่งพอมองไปทำไมมันไกลจัง (อาจจะเล่าสับสนไปบ้าง) เพราะบางทีให้เวลาในการฝันคือหลับไปประมาณ 1 ชม. คือเห็นภาพฝันไม่มากแต่มีความรู้ว่าเป็นอย่างนั้นเป็นอย่างนี้

ปล. การฝันแทบจะทุกครั้งต้องอยู่คนเดียวซึ่งหมายถึงว่าได้สวดมนต์และท่องคาถาชินบัญชรไม่น้อยกว่า 9 จบ หรือบางทีอาจจะ 100 กว่าจบ
    จริงๆ แล้วมีผู้ให้คำตอบแล้ว 3 ท่านต่างสาขาวิชา คือดร. นักวิทยาศาสตร์ พระอาจารย์ที่ดิฉันศรัทธา บุคคลที่ใกล้ชิดแต่อยากทราบเพิ่มเติมอาจจะมีความคิดเห็นที่แตกต่าง

7. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    สนใจขอเงินแสนจะเอาไปทอดกฐิน3พย55นี้จะทันไหมเนี้ย

8. รัชนีพร

ทันหรือไม่อยูที่คุณโทร.มานะจะรอ

9. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ขอลงชื่อเลยแล้วกันค่ะ ชื่อ บุษบา

10. kaverat

kaverat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อเลยค่ะ ชื่อ กวินารัตน์

11. รัชนีพร

ไม่เห็นมีใครสนใจฝันฉันเลยเนอะ

12. arzulga

arzulga เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    คงเป็นธรรมดาครับคุณหมดพร

เพราะฝัน..ถึงจะฝันดี..ก็ยังติดว่าเป็นฝันนั่นเอง

แต่ขอเงินแสนนี่มันน่าสนใจกว่า..555

13. arzulga

arzulga เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ลงชื่อด้วยคนครับ ศราพิพัฒณ์

ปล. ช่วงนี้ผมจะฝันเห็นพระบ่อย ขนาดเมื่อคืนฝันว่าไปต่อสู้กัน แล้วผมไปขอวิชาให้อาจารย์ท่านหนึ่งสอนให้ อ.ท่านนั้นกลับพระสรพงษ์ ชาตรี ไม่รู้จิตจำมาจากหนังหรือเปล่า

14. boontiga

boontiga เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณรัชนีพร ลงชื่อด้วยค่ะบุญทิกาค่ะ
    ฝันของคุณน่าสนใจเพราะคุณเป็นคนที่มีอะไรพิเศษกว่าคนอื่นคิดว่าคงไม่ต้องพูดหรอกนะคะคุณคงรู้ตัวอยู่แล้ว
    รบกวนคุณช่วยทำนายฝันให้นิดนึงค่ะ ฝันว่ากินพยาธิตัวใหญ่เท่าสายยางรถดับเพลิงคนขายตัดมาให้กินเป็นชิ้นสี่เหลี่ยมไม่มีใครกินเลยกินอยู่คนเดียว

15. Demi

Demi เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมลงชื่อขอเงินแสนด้วยค่ะต้องขอโทษด้วยนะคะเกี่ยวกับเรื่องความฝันอยากแก้ความฝันให้จังค่ะ แต่ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยค่ะ คงเป็นจิตที่ผูกพันธ์กับด้านนี้มาในชาติใดชาตินึงก็ได้นะคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ สาธุค่ะ

16. มิ้ม

มิ้ม สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2012
    ร่วมลงชื่อด้วยค่ะ

17. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

ความฝันมาจากจิตใต้สำนึก ฝังใจเรื่องอะไร ก็มักจะวนเวียนมาฝันได้บ่อยๆ ยิ่งไปคิดไปพะวงก็อาจจะฝันซ้ำๆเรื่องเดิมๆได้อีก เคยเป็นค่ะ ฝันติดต่อกันหลายวันมากเพราะไปพะวงถึงฝันนั้นทุกวัน พอไม่พะวง ลืมๆ ไม่สนใจก็ไม่ฝันแล้วน่ะค่ะ

18. รัชนีพร

ขอบคุณสำหรับคำตอบเกี่ยวกับความฝันที่ให้ความคิดเห็นนะคะ
    ส่วนคนที่ลงชื่อร่วมขอเงินแสนขอให้บอกชื่อจริงนามสกุลจริงด้วยนะเหมือนเดินทางไปขอสินทรัพย์โดยมีดิฉันเป็นคนนำทางและขอให้คุณ arzulga อยู่ท้ายดูแลความเรียบร้อย(เพราะรู้สึกว่าเป็นคนพิเศษคนหนึ่ง) ตอนนี้ดิฉันนับได้ 9 คน ดังนี้ค่ะ
    1. คุณอาโกโส
    2. คุณบุษบา มานะพงษ์
    3. คุณกวินารัตน์
    4. คุณ buakwun
    5. คุณ ศราพิพัฒน์
    6. คุณบุญทิกา
    7. คุณ Demi
    8. คุณมิ้ม
    9. คุณเนตรนที
    มีใครตกหล่นช่วยดูด้วยนะคะ
    ผู้ที่ไม่ประสงค์จะแจ้งขื่อจริง-นามสกุลจริงให้ส่ง sms เบอร์ 088-1945745 ก่อน 18.00น.วันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2012
  19. aom chanida

aom chanida เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    คุณรัชนีพรคะออมขอเข้าร่วมขอเงินแสนด้วยคนนะคะเดี๋ยวออมจะsmsไปบอกชื่อนามสกุลนะคะ

20. รัชนีพร

ตอนนี้มีคนแจ้งชื่อจริง-นามสกุลแล้ว
    1. คุณบุษบา
    2. คุณบุญทิกา
    3. คุณมิ้น
    4. คุณออม
    ส่วนคุณที่อยู่ต่างประเทศที่แจ้งมาแล้วชื่ออะไรที่ลงชื่อไว้ ตอบด่วนนะคะส่วนคนที่ยังไม่ได้แจ้งชื่อก็ด่วนเหมือนกัน
    เพราะถ้าไม่ครบ 10 คนวิธีการบอกก็ยกเลิก ( 9 คน เพิ่มคนที่อยู่ต่างประเทศ) ให้โทร.โดยตรงวันนี้เท่านั้น โปรดทราบตามนี้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2012