ฝันถึงพญานาคค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chaiwan2556, 27 ตุลาคม 2018.

1. chaiwan2556

chaiwan2556 สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    เคยฝันถึงพญานาค 2 ครั้ง ในช่วงเวลาใกล้ๆ กันแล้วก็ไม่ฝันถึงอีกเลย
    หรือเพราะเคยพูดออกไปว่าถ้าฝันถึงอีกครั้งจะไปคำชะโนด เลยไม่ฝันถึงอีกเลยค่ะ ^ ^

เข้าเรื่องเลยแล้วกันนะค่ะ
    ครั้งที่ 1 ฝันเห็นพญานาคอยู่ในห้องนอน (ห้องนอนในฝันไม่ใช่ห้องนอนของเราจริงๆ) ตอนนั้นประตูเปิดแง้มๆอยู่ มองเข้าไปเห็นเฉพาะหัวและดวงตาสีแดงน่ากลัวมาก แค่นั้นวิ่งออกไปจากห้องนอนเลย แล้วก็ตื่น

ครั้งที่ 2 (ยาวหน่อยค่ะ) ฝันเหมือนเดิมพญานาคอยู่ในห้อง (ไม่ใช่ห้องเดิม) เราเดินเข้าไป ตอนแรกนึกว่ารูปปั้น เพราะเป็นสีประมาณปูนเปลือย เราก็ยืนมอง แต่พอพญานาคขยับเท่านั้นแหละ วิ่งเหมือนเดิม แต่คราวนี้พญานาคเลื้อยตามมา และมาดักหน้า และเปลี่ยนสีเป็นสีเขียว แล้วก็ยกหัวขึ้น แยกหัวออกมาอีกหัวเป็นสีขาว กลัวมากไม่รู้จะทำยังไง วิ่งหนีอีกก็คงตามมาทันอีก เลยได้แต่หลับตายกมือไหว้ สักพักก็ต้องลืมตาเพราะมีคนมาจับตัว พอลืมตาพญานาค ที่ว่าก็กลายเป็นผู้ชาย อายุประมาณวัยรุ่น (ในฝันเราก็เป็นวัยเดียวกัน แต่ความจริงอายุเลข 3 แล้ว) เค้ามาคุยด้วยเหมือนรู้จักกันมานาน แล้วในฝันเราก็รู้จักเค้า ซะอย่างนั้น แล้วก็เป็นแฟนกัน

(มันก็มีความติดเรทอยู่นิดนึงค่ะ) คือในฝันเรารักกับผู้ชายที่กลายร่างคนนั้น แล้วก็มีความสัมพันธ์กันด้วยค่ะ ตื่นมาก็ตกใจ ได้แต่โทษตัวเองว่าฝันอะไรไปนี่เรา

เผื่อมีคนถาม เราฝันมานานแล้วน่าจะประมาณเกือบปีแล้ว ไม่รู้จะถามใคร แต่นึกขึ้นได้ว่าเป็นสมาชิกของเว็บนี้อยู่ เลยมาลองถามดูค่ะ มันติดค้างอยู่ในใจ

อยากรู้ว่าที่เราฝันไปทั้งหมดนี้ มันจะบาปมั้ยคะ กังวลและไม่สบายใจ
    อีกส่วนเคยอ่านเจอว่าพญานาคไม่ถูกกับครุฑ พอดีว่าหลังจากที่ป้าให้เหรียญครุฑไว้ติดตัว
    เราก็ฝันถึงพญานาค ขับรถงูก็มาเลื้อยตัดหน้าหลายครั้ง ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกันหรือไม่ค่ะ

เราจะยังคงพกเหรียญครุฑติดตัวไว้ได้หรือไม่ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

สุดท้ายนี้หากตั้งกระทู้ผิดห้องก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

2. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

ฝันช่วงกี่โมงพอจำได้ป่าวนะ ถ้าประมาณตีสามถึงตีห้าน่าจะมีเงื่อนงำให้ค้นหาคำตอบ

3. chaiwan2556

chaiwan2556 สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ฝันนานแล้วค่ะ เลยไม่แน่ใจว่ากี่โมงค่ะ