ฝันถึงพระธุดงค์ที่เคยใส่บาตรครับ ช่วยอธิบายความฝันให้ทีครับตอนนี้จิตตกมากๆครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย KThanest, 9 กุมภาพันธ์ 2018.

1. KThanest

KThanest สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2018
    เมื่อวันที่4ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสไปเขาคิชกุฎ นั่งรถจากราชบุรีไปถึงบขส.แล้วจึงนอนที่บขส.จันทฯจนถึงตอนเช้าครับ แล้งจึงค่อยต่อรถไปเขาฯ แต่ก่อนไปแม่ค้าที่บขส.จันทฯเขาว่าจะมีพระธุดงค์มาบิณฯครับ ก็ไปต่อคิวใส่บาตรกัน ถึงคิวผม อยู่ๆท่านก็ทักผมก่อนที่จะใส่บาตร "มาคนเดียวใช่ไหม ความรักจะมาพร้อมกับเรื่องอื้อฉาว อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ให้ระวังเอาไว้ หนีมันไม่ได้" ผมก็ได้แต่ตอบครับๆ ไม่ได้มีโอกาสถามอะไรทั้งสิ้น แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร กลับบ้านไปทำงานต่อไป
    พอมาวันที่6 ช่วงหัวค่ำประมาณทุ่มกว่าๆสองทุ่มครับ ผมเผลอหลับแล้วฝันเห็นหลวงตาท่าน ท่านมาบอกว่า "คนแรกหมดเวรหมดกรรม คนที่สองไม่ได้จบง่ายๆอย่างที่คิดต้องหนีตามกันมา คนที่สามยังไม่พบ ทุกคนที่พบมีเรื่องอื้อฉาวทั้งสิ้น" จนย้อนไปภรรยาคนแรกก่อนจะแยกทางกัน คุยกันว่าจะแต่งแล้วมีน้อง แต่ก็ท้องก่อนแต่ง เรื่องอื้อฉาวน่าจะประมาณนี้เท่าที่ผมคิด ส่วนแฟนปัจจุบันไม่ได้แต่ง วางแพลนไว้ครับ แต่ต้องเลิกกันเพราะเขามีชายอื่น จนถึงวันนี้ยังคาใจอยู่เลยครับ มันเป็นฝันดีใช่ไหมครับ ทุกวันนี้ผมทานมังอาทิตย์ละ2วัน ทานมานานมากๆแล้วครับ มีวิธีแก้ฝันอย่างไรบ้างไหมครับ ผมจิตตกมากๆเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ไม่เคยคิดจะดูดวงดูหมอเลยครับ แต่ไม่เคยโดนใครที่ไหนทักแบบนี้เลย