ฝันถึงพระเทพรัตน์ฯ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แพะชมพู, 31 มีนาคม 2020.

1. แพะชมพู

แพะชมพู สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2019
    อาจจะคิดมากไปเลยฝัน

รายละเอียด
    ในฝันกำลังตามขอร้องผู้มีอำนาจให้ช่วยเหลือเรื่องโรคระบาดแกก็บ่ายเบี่ยงหนีว่าช่วยไม่ได้อะไรทำนองนี้ผมก็เดินตามฝ่าฝูงชนที่แน่นจนมองเห็นพระเทพฯกลางฝูงชนเลยเข้าไปไหว้ขอร้องท่านให้ช่วยท่านตรัสกลับมาว่า

"ถ้าปัญหาจริงๆอยู่ที่การบริหารก็ดีสิ"

แล้วผมก็ตกใจตื่น 31มีค63 4.35

ช่วยตีความหน่อยได้รึป่าวคับ มันคาใจ

2. กระร่อน

กระร่อน จิตฺเตน นียติ โลโก

ก็ตามที่ฝันละครับไม่ต้องแปลเลยอันนี้

3. แพะชมพู

แพะชมพู สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2019
    ผมตีความหายว่า ปัญหาอยู่ที่ความตระหนักและร่วมมือของทุกภาคส่วนอ่ะคับ
    คิดเหมือนผมรึเปล่า หรือยังมีปัญหาซ่อนเร้นอื่นๆอีกคับ

4. กระร่อน

กระร่อน จิตฺเตน นียติ โลโก

ช่ายครับ