ฝันถึงสามีอีกแล้วค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Nanpri, 31 ธันวาคม 2011.

1. Nanpri

Nanpri Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2011
    กลับมาเชียงแสนได้สองคืน ห้องที่เคยอยู่ด้วยกัน คืนแรกไม่มีอะไร คืนที่สองก่อนนอนสวดมนต์แล้วนั่งสมาธิพักนึง ตอนดึกก็ฝันแต่ก็เหมือนจริงมาก ฝันว่าเค้ามาหาแล้วบอกว่าโบใจร้ายที่มีคนอื่น โบก็ตอบเค้าทั้งน้ำตาว่า ตัวเองรู้มั้ย การมีชีวิตอยู่ในแต่ละวันโดยที่ไม่มีตัวเองมันทรมานแค่ไหน มันเจ็บ มันทรมานเพื่อจะให้แต่ละวันมันผ่านไป ที่มีคนอื่นเพราะอยาก
    หาสิ่งทดแทนตัวเองเท่านั้น จากนั้นเค้าก็นอนลงข้างๆ ทุกอย่างเหมือนจริงเหลือเกิน. โบคิดว่าเค้าไปเกิดแล้ว เพราะก่อนหน้านี้เคยฝันเห็นเค้าใส่ชุดขาว มีแสงส่องมาที่กำแพงที่มีรายชื่อเค้า รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเมตตาด้วยค่ะ ว่าเค้ามาจริงๆหรือโบอุปทานไป

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เค้าตายไปแล้วหรือครับ

แล้วฝันคืนไหนครับ

3. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    เขายังไม่ได้ไปเกิดดังที่คุณเข้าใจครับ ไม่ใช่อุปทานครับ เพียงแค่เป็นนิมิตครับ นิมิตนั้นบอกว่า สัญญาที่ทำกันไว้นั้น ยังคงมีเหลืออยู่ครับ ผมไม่รู้ว่า สามีคุณเสียชีวิตด้วยสาเหตุอะไรครับ แต่ถ้าเท่าที่เห็นน่าจะเสียชีวิตก่อนวัยอันควร เช่น อุบัติเหตุ(อาจจะไม่ใช่ครับ)

ขอให้เจริญในธรรม

4. มรกรต

มรกรต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2011

จากเวลาที่คุณโพสมันเป็นเวลาที่ดีนะครับ ตอนแรกที่ผมดูเวลา แต่ยังอ่านไม่หมด (235) ผมก็คิดว่าจะต้องมีเรื่องคู่คิดคู่พิศวาสเข้ามา(23)แต่25มันก็บ่งว่าจะถูกติเตียนในฐานะของคู่ศัตรูเล็กแต่ก็ยังไม่ได้ส่งผลร้ายมากเท่าใด 35เป็นคู่ที่ดี เมื่อประมวณความหมายโดยตรงแล้วทั้งหมดก็อยู่ในเกณฑ์ที่ดี ดังนั้นเมื่อดูจากเวลาที่ถามแล้วก็ส่งผลที่ดีมากกว่าเสีย
    แต่หลักแห่งการเชื่อในพุทธศาสนาแล้ว เมื่อสัตว์ใดตาย คือไปเกิดแล้วทั้งนั้น สุดแต่กรรมในขณะสุดท้ายของจิตจะส่งผลให้ไปเกิดในภพใด ภูมิใด คุณทำบุญทำกุศลแล้วอุทิศให้เขาเสมอๆดีแล้วละครับ อยู่กันคนละภพภูมิแล้ว แต่ใจที่ยังเคยผูกพันธ์กัน ย่อมฝันถึงกันได้เป็นธรรมดา มันอาจจะเกิดจากความคิดในห้วงลึกๆในใจก็ได้นะครับ
    ทำใจให้สบายๆและทำความดี ทำบุญ ทำกุศล แล้วอุทิศไปเถอะน้อง อย่างน้อยคนที่จะได้รับผลก็คือเราผู้ทำนั่นละครับ