ฝันถึงในหลวงรัชกาลที่9

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลุงเท่ง, 29 กรกฎาคม 2018.

1. ลุงเท่ง

ลุงเท่ง สมาชิก

29 กรกฎาคม 2018
    กราบสวัสดีพี่สมาชิกเว็บทุกๆท่านครับ
    อยากให้ช่วยทำนายความฝันของผมให้หน่อยครับ
    ก่อนหน้านี้ผมได้ฝันถึงพระองค์ท่านสองครั้ง เป็นฝันที่ใช้ระยะเวลานาน คือได้ติดตามพระองค์ท่านไปตามโครงการต่างๆได้เข้าไปในวังไปรับใช้พระองค์ท่าน
    ในฝันพระองค์ท่านได้สอนอะไรหลายๆอย่าง เช่น การทำงาน การใช้ชีวิต ปรัชญาชีวิต ในความฝันได้ใกล้ชิดกับพระองค์ท่านมาก
    อยากให้ช่วยทำนายความฝันนี้ให้หน่อยครับ

2. doublelucky

doublelucky สมาชิกใหม่

ถือว่าฝันดีเป็นมงคลกับชีวิตมากครับ

แอบ งงๆ ตรงที บอกเป็นฝันที่ใช้ระยะเวลายาวนาน คือ ต้องการจะบอกว่า เนื้อหาที่ฝันยาว เข้าใจถูกไหม??

อีก อันที่ งง คือที่บอกว่าฝันสองครั้ง คือ วันไหน กับ วันไหนครับ เนื้อหาฝันไหนคือฝันครั้งแรก และเนื้อหาฝันไหนคือครั้งสองครับ

อ่านแล้วชอบครับ เคยฝันถึงราชวงค์หลายครั้งมีสิ่งดีดีหลายครั้งเข้ามาครับ

3. ลุงเท่ง

ลุงเท่ง สมาชิก

29 กรกฎาคม 2018
    เขียนเล่ารวบสรุปความนะครับ ^_^
    ฝันแต่ละครั้งจะกินเวลานานจนตื่น
    ครั้งที่สองเรื่องราวคล้ายครั้งแรกนะครับ แต่ปลายเรื่องมีเกี่ยวกับในหลวงรัชกาลที่8 ด้วย แต่ไม่ขอเขียนเล่านะครับ

4. doublelucky

doublelucky สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ ลืมถามว่าฝันวันไหน ถ้าฝันวันเสาร์ มักได้กับตัวเอง ถ้าฝันใกล้สว่างจะมีความแม่นมากครับ

5. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

เคยฝันเหมือนกันฝันว่า ร 9 ท่านนั่งอยู่เหมือนในงานวันพ่ออะไรนั่นละมีข้าราชการนั่งเต็มไปหมดส่วนเรานะหรอ นั่งเฝ้าหน้าห้องน้ำเห็น ร 9 อยู่ห่างๆ มีครั้งหนึ่งเมื่อสองสามปีก่อนฝันเห็น ร9 ราชินีกับ ร5 พร้อมกันเลย