ฝันพบยมฑูตถือเคียวในน้ำขณะหยิบหีบทองคำ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Luenvyshine, 11 กันยายน 2019.

1. Luenvyshine

Luenvyshine ชีวิตที่ถูกคุมด้วยเวลา คือ วงจรชีวิต

19 มิถุนายน 2018
    สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องอยากสอบถามสมาชิกว่า การที่เราฝันเห็นยมฑูตถือเคียวแต่งตัวสีดำ ยืนนิ่งๆ ในน้ำ ขณะที่เรากำลังดำน้ำว่ายลงไปหยิบหีบสีทองคำขนาดเล็ก โดยท่านไม่ได้ขยับตัวหรือพูดอะไรเลย มีแต่บรรยากาศที่แผ่ออกมาให้ความรู้สึกเฉยๆของท่าน ตอนถือเคียวก็ถือนิ่งๆ ท่าทางและเครื่องแต่งกายเหมือนภาพแฟนตาซี แบบ ผู้คุมวิณณาณในหนังแฮรี่ พอตเตอร์ เลยค่ะ

จึงอยากทราบว่า ทุกท่านมีความคิดเห็นประการใดบ้างค่ะ

พึ่งฝันในตอนรุ่งเช้าของวันพุธ เองค่ะ จะว่า กลัวตอนเห็นท่านไหม ไม่ได้รู้สึกกลัว แต่รู้สึกว่า ขณะหยิบหีบทองคำในน้ำลึก รู้สึกได้ว่า ท่านจ้องมองเราทุกอิริยาบถที่เรากำลังกระทำหมดเลยค่ะ

ถ้าให้คิดลบๆ ยังคิดว่า จะมีผู้มีอำนาจที่สั่งตัดสินชีวิตเราได้มาดูเราอย่างนั้นเลยละค่ะ แต่คิดบวกๆ ยังคิดไม่ออก เพราะเป็นความฝันที่เจอในน้ำด้วยค่ะ

ขอความกรุณาช่วยชี้แจง และแสดงความคิดเห็นด้วยค่ะ คือ จะว่ากังวลก็ไม่เชิง เป็นความสงสัยมากกว่าค่ะ ว่า ท่านมาหาทำไม และจ้องมองเราทำไม แล้วเราทำอะไรให้ท่านไหม แบบนี้มากกว่าค่ะ