ฝันว่าขึ้นบันไดวน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Penty, 15 เมษายน 2014.

1. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันว่าขึ้นบันไดวน เป็นพื้นไม้แคบๆแบบนี้เลยค่ะ เป็นบันไดที่อยู่ในหอพักที่อาศัยในความฝันนะคะ หอพักแห่งนี้จะมีหลายชั้นมากๆ ต้องขึ้นบันไดเพื่อไปแต่ละชั้นๆ พอถึงชั้นนึง ก็จะมีประตูเล็กๆเหมือนประตูหนีไฟ เพื่อเปิดเข้าไปในอาคาร ทางเดินที่บันไดค่อนข้างมืดสลัวๆ แคบๆ ไม่มีเลขชั้นบอกอีกตะหาก ในฝันรู้สึกกลัวนิดๆเท่านั้น เพราะรู้ว่าเสียเวลาเดินวนไปวนมา เดี๋ยวก็ถึงชั้นของเราเองอยู่ดี ในฝันรู้สึกเดินขึ้นไปเรื่อยๆอยู่นาน เปิดเข้าเปิดออกประตูเล็กๆแต่ละชั้นอยู่ตั้งนาน กว่าจะเจอชั้นที่เป็นห้องตัวเอง พี่ๆช่วยทำนายให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^-^

ปล.นานๆจะฝันที เวลาฝันว่าขึ้นบันไดวนทีไร ต้องหอนี้หอเดียว แรกๆกลัวหาทางออกไม่เจอ แต่ฝันครั้งหลังๆไม่กลัวและ แค่ตื่นเต้นเฉยๆ เพราะยังไงก็หาเจออยู่ดี แค่อาจนานหน่อยเท่านั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      155.5 KB
      เปิดดู:
      176
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าเป็นคนที่มีการตัดสินใจแย่มาก
    ชอบเลือกอะไรที่มันลำบากทั้ง ๆ ที่ทางสบายอยู่ตรงหน้า
    ชอบเดินทางอ้อม ๆ อะไรประมาณนี้

3. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ขอบคุณค่ะ