ฝันว่าคนตายจะมาเอาไปอยู่ด้วย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pwaris, 27 มิถุนายน 2017.

1. pwaris

pwaris สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2017
    สวัสดีค่ะ คนที่ฝันเป็นคุณป้าของดิฉันเองค่ะ ท่านฝันว่า ป้าข้างบ้านที่เค้าตายแล้วจะมาเอาคุณตาไปอยู่ด้วยค่ะ(คุณตาอายุ94นะคะ) ซึ่งในฝันป้าคนนั้นเค้าพยายามจะเอาชีวิตคุณตาไปให้ได้เลย แต่คุณป้าไม่ยอมค่ะ แล้วก็ต่อสู้กัน จนป้าคนนั้นเค้าหายไป ฝันนี้จะมีผลยังใงกับคุณตาหรือคุณป้ามั้ยคะ ปกติคุณป้าเค้าก็ใส่บาตรกรวดน้ำอุทิศให้ป้าคนนั้นตลอดค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผลทำให้สุขภาพแข็งแรงครับ ทั้ง ๒ คน"

...อนุโมทนาบุญ...

3. ท่องยุทธสู่โลกกว้าง

ท่องยุทธสู่โลกกว้าง สมาชิกใหม่

เอาไปไม่ได้ดีแล้วครับ ถ้าเอาไปได้มีปัญหาแน่ๆ เช่นสุขภาพร่างกายอาจจะไม่สบายครับ