ฝันว่าคนมาขออยู่ด้วย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Aong_Ang, 21 ตุลาคม 2018.

1. Aong_Ang

Aong_Ang สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกที่โพสต์ เพราะอยากขอคำปรึกษาหรือคำแนะนำค่ะ เมื่อคืนเราฝันว่าเราไปข้างนอก ทำนองว่าออกไปสถานที่หนึ่ง ซึ่งเป็นสถานที่ๆ เราไม่คุ้นเคย แต่เป็นสถานที่ๆ เหมือนว่าเรายืนอยู่บนถนนกว้างใหญ่ ด้านหน้าถนนเป็นแม่น้ำขนาดใหญ่พอสมควร มีคนเยอะพอสมควร แต่เป็นคนแปลกหน้า และขณะที่เราต่อแถวทำอะไรสักอย่างนึง ซึ่งแถวที่เรายืนเป็นแถวริมสุด ก็มีผู้หญิงคนนึงมายืนชิดกับเราด้านข้างฝั่งที่ว่างอยู่ ลักษณะเป็นผู้หญิงแก่ผมขาว สั้นประบ่า ใส่ชุดสีดำ มาบอกกับเราว่าจะมาอยู่ด้วย แต่เราพูดว่าไม่ให้อยู่ด้วย แต่เค้าดึงดันว่าจะอยู่ด้วย เราพยายามใช้มือผลักและดันเท่าไหร่ ตัวเขาก็ไม่ขยับ ทั้งๆ ที่เราใช้แรงทั้งหมดที่มี เค้าก็ไม่ขยับ เราเลยรู้สึกว่าเค้าไม่น่าจะใช่คน เราเลยท่องคาถาสักคาถานึงซึ่งเราจำไม่ได้ว่าเป็นคาถาอะไร เหมือนเป็นคาถาบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เรานับถือ พอเราท่องคาถา ตัวเขาก็ค่อยๆ ขยับห่างเราออกไป เราจำได้ว่าเรากลัวมากค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

2. แสน1

แสน1 Active Member

ทำนายว่า เจอลมเพลมพัด จะเจ็บไข้ได้ป่วย
    ควรไปบริจาคซื้อโลงศพที่ศาลเจ้าตามกำลังทรัพย์