ฝันว่าคลื่นสึนามิพัดถล่ม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ให้ธรรมนำทาง, 9 มกราคม 2018.

1. ให้ธรรมนำทาง

ให้ธรรมนำทาง สมาชิกใหม่

เมื่อคืนก่อนฝันน่ากลัวมากค่ะ ฝันว่าเห็นคลื่นสึนามิพัดถล่มเกาะศรีราชา ชลบุรี ผู้คนต่างวิ่งหนีตาย รวมทั้งดิฉันด้วย วิ่งหาที่หลบ แต่คลื่นมันน่ากลัวมากค่ะ พัดถล่มมาหลายรอบมาก ๆ ไม่มีทีท่าจะหยุดเลยค่ะ เราก็หลบบนตึก แต่ตึกก็เหมือนจะถล่มค่ะ เพราะคลื่นพัดหลายรอบมาก คลื่นสูงมาก ในฝันเราได้แต่ภาวนาให้คลื่นหยุดพัดสักที เราเห็นเด็กต่างร้องไห้ระงมกันเพราะกลัวตาย แล้วเราก็ตื่นค่ะ
    อยากทราบว่าความฝันนี้มีความหมายว่าอย่างไรคะ