ฝันว่าคุยกับคนทรง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กาแฟโบราณ2สอ, 21 เมษายน 2017.

1. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

สวัสดีคะ คืนวันที่20เมษายน หนูฝันเห็นคนเยอะแยะ ทั้งพ่อหนู แม่แฟนญาติพี่น้องทางแฟน พากันจะไปสถานที่หนึ่ง เหมือนจะไปประมูลซื้อบ้านนี้ละคะ และมีคนเยอะมากมาชุมนุมกันที่ตรงนี้ เป็นห้องห้องหนึ่ง กว้าง มีโต๊ะเก้าอี้เยอะและผู้คนก็มานั่งชุมนุมกัน หนูกับพ่อก็เข้าไปนั่งร่วมด้วย พักหนึ่งก็มีเสียงผู้หญิงพูดประกาศออกไมค์ว่า " เอาละใครที่เป็นสายปู่ภุชงค์ เตรียมตัวออกมานะ#%^*$$<>$€" คือเขาพูดยาวอยู่คะแต่หนูจับใจความได้แค่นี้ แล้วจู่ๆมีเด็กสาวผมยาวผิวขาว ยืนอยู่ดีดีก็ทำท่าแปลกๆเหมือนพวกเข้าทรง พูดภาษาอะไรออกมาก็ไม่รู้ มือก็ชี้ๆไปคนนู้นทีคนนี้ที หนูก็จ้องคะ จ้องเขาตาไม่กระพริบ มองแบบไม่ละสายตา มองที่หน้าและตาเขา (คือในฝันเหมือนหนูท่าทายเขาว่า ใช่ ของจริงมั้ยหรือมาหลอก) แล้วเขาก็เดินๆมาหยุดที่ตรงหนูนั่งพอดี สายตาเขามองหนู หนูก็มองเขา มองลึกเข้าไปในตาดำเลยคะ แล้วหนูก็พูดออกมาถามเขาว่า "ใช่ปู่ภุชงค์ใช่มั้ย?" และถามว่า "เป็นพญานาคมั้ย?" แล้วผู้หญิงที่ประกาศทางไมค์ก็พูดแทรกหนูขึ้นมาว่า "เราจะไม่พูดถึงเรื่องนี้นะคะ"

ในฝัน หนูสงสัยเลยถามคนที่ทรงไปแบบนั้น ไม่ได้ลบหลู่
    และยัง งงว่า ในฝันไปประมูลจะซื้อบ้าน จู่ๆมีทรงเจ้าเข้าซะงั้น

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันของในครั้งนี้เป็นแบบ บุพกรรม กรรมไม่ดีจะส่งผล ทำให้ต้องลำบากใจนิดหนุง เกี่ยว
    กับที่พัก หรือที่อยู่อาศัย เหมือนไม่ได้ดั่งใจประมาณนี้***

...อนุโมทนาบุญ....

3. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

สาธุ ขอบคุณมากคะคุณสมิง