ฝันว่าจะเอากุมารไปปล่อย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย parichatkreepat, 22 ธันวาคม 2014.

1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเมื่อคืนค่ะ ฝันว่า ไปตลาดที่ไหนสักแห่งกะเพื่อนเก่าสมัยประถม เพื่อนคนนี้อุ้มกุมารเต็มแขนเลยค่ะ แต่เราก็มีของเราแต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ และอยู่ๆเพื่อนก็มีความรู้สึกอยากจะเอาไปปล่อย เพราะความกลัวนั้นละค่ะเลยจะเอาไปปล่อย เราก็เลยคิดว่าจะเอาไปคืนเจ้าของดีไหมนะ ของเราเนี่ย ก็คือแบบเพื่อนก็เดินลิ่วจะเอาไปปล่อย เราก็เดินคิดๆว่าจะเอาไปคืนเจ้าของคนเก่าดีไหมนะ ความรู้สึกตอนนั้นมันแบบเหมือนกลัวผีและอยากจะคืน แต่อีกใจมันไม่ยอมปล่อยคืน และก็ตื่นค่ะ

ก่อนหน้านี้ก็ฝันค่ะ ฝันเห็นเลือดประจำเดือนตัวเองหยด ไปเข้าห้องน้ำ และกำลังจะปัสสาวะ แต่จู๋ๆก็มีเลือดประจำเดือนหยดออกมา และก็ตื่น

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จะปล่อยไหมล่ะ
    อันก่อนนี้จะมีลาภ

3. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่ปล่อยหรอกค่ะ เพราะเขาก็ดีค่ะ มันคงเป็นความกลัวความคิดมากของเราเองเลยคิดที่จะปล่อย

ส่วนได้ลาภ คงยาก ห้าๆๆๆ แล้วการเจอเงินที่ไม่ใช่ของเรานี่ใช่ลาภไหมค่ะ แบบเจอตามทาง อ่ะค่ะ ถ้าอันนี้คือลาภก็คงใช่ละค่ะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ลาภ เขาเรียกว่าลาภลอย

5. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารเขาใบ้หวย ทางความฝัน นะ :boo:

6. parichatkreepat

จะเอ๋ พี่นี่เอง ก็ว่าชื่อคุ้นๆ พี่จำได้ไหมที่พี่ส่งมาอ่ะ มาถึงหนูวันที่ 9 และหนูก็เล่น 09 แต่มันออก 90 คือไม่ได้คิดจะเล่นจริงๆจรังๆไง ก็เลยไม่ได้กลับ แฮะๆ อดไปงวดที่ผ่านมา หนูไม่คิดว่าแค่มาอยู่ด้วยแปปเดียวจะให้โชคเหมือนกัน เขาก็๋ดีนะ แรกๆของในห้องมันตก หนูเลยบอกหนูกลัวนะ ทำแบบนี้หนูตกใจ ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้หนูยังเปิดไฟนอนอยู่เลยพี่ 55555 หนูกลัวเขามาแฮ่ใส่กลางดึกอ่า หลอนๆๆๆ บึ๋ยยยยย แต่หลังๆเริ่มชินแล้วละ แต่ก็เปิดไฟนอนอยู่ แต่เมื่อวานหนูเข้าห้องมาพอนั่งลงเห็นควันสีขาวแว็บผ่านจากทางเข้าห้องไปหน้าหิ้ง ไม่รู้ใช่ไหมรึตาฝาด อาจจะฝาดไปเพราะเล่นคอมมาก

ปล. ถ้าเขาใบ้มาแบบนี้ หนูตีไม่ออกแน่ๆ 5555

7. ดาวบุ๋น5

- สัมผัสได้เร็วดีนะ ท่องคาถาเสริมพลังบ่อยแค่ไหน ถ้าเขาแรงไปเราก็ต้องบอกเขาหลังท่องคาถาจะได้คุ้นเคยกันด้วย หรือเปลี่ยนไปท่องคาถาแบบอาทิตย์ล่ะครั้งไม่ต้องทุกวันก็ได้ ..เรื่องเห็นแวปๆนั้นบอกไม่ได้ว่าตาฝาดหรือเปล่าอยู่ที่ประสาทสัมผัสที่6ของน้องด้วย แต่ว่าถ้าเราบอกไปแล้วก็คงไม่ตั้งใจมาให้เห็นจ๊ะๆหรอกครับ

เรื่องออกเลข90งวดที่ผ่านมานี้ก็แปลกไปอย่าง ตอนที่พี่ได้กุมารตนนี้มาแล้ว หัวหลุดก็ออกเลข90เหมือนกัน

ว่าแต่น้องรับกุมารของพี่ องค์เดียวหรือ ..ฝากทักทาย กุมารพี่ด้วยนะ อิอิ:boo:

8. parichatkreepat

ใช่ค่ะ องค์เดียวเพียวๆเลยจ๊ะ ตอนที่เขามาถึงมือหนู คอก็หลุดค่ะ วันรุ่งขึ้นเลยซื้อกาวมาติดค่ะ หนูท่องอาทิตย์นึง 2-3 ครั้งขึ้นไปค่ะ จะไม่ท่องอาทิตย์ละครั้ง อย่าถามนะว่าทำไม หนูก็ไม่รู้เหมือนกัน 5555 กลัวเขาน้อยใจ เราเคยน้อยใจคนอื่นก็เลยไม่อยากให้เขาเป็นแบบที่เราเป็น เวลาหนูซื้ออะไรมากินที่ห้อง หนูจะแบ่งให้เขาทุกครั้ง วันนึง 2-3 รอบ แหน่ะ จะโจ๊ก มาม่า กับข้าว ส้มตำ หนูแบ่งหมด 5555 ดูเหมือนเว่อร์ไปนะ ไม่ได้เห่อรึอะไรแต่เลี้ยงองค์นี้ ไม่เหมือนองค์ก่อนหน้า องค์นี้ สงบ ซนบ้างนิดๆ องค์ก่อนหน้า มาเป็นเงาดำแอบดูเหนือประตู ตัวเบอเร่อ น่าจะอายุ สิบสองปีขึ้นไป แต่ของพี่ ดูเงียบๆ เพราะหนูบอกทำให้คนอื่นกลัวรึตกใจมากๆจะเป็นบาปเอานะ พูดรอบนั้นรอบเดียว ไม่เคยทำอะไรให้กลัวรึตกใจเลย หนูว่าจะลองหันมาสวดมนต์และแผ่เมตตาให้เขาดู เพราะเขาเป็นเทพ ของหยาบคงไม่อยากได้เท่าไหร่ หมายถึง อาหารนะค่ะ พี่รู้ไหมว่าเขาชอบอะไรอ่ะ ตั้งแต่หนูซื้อของให้แต่ละอย่างดูเขาเฉยๆอ่ะ แต่ผลไม้ยังไม่เคยซื้อให้เลยนะ ถ้ารู้ก็บอกกันบ้างน๊าาาา

ปล.เดะฝากทักทายให้จ้า

9. ดาวบุ๋น5

-ตามที่น้องได้บอกกุมารเทพ ไม่เน้นอาหาร เคยถามแต่ก็ไม่ตอบ เฉยๆ กับเรื่องอาหารมาก แต่สิ่งสำคัญน่าจะเป็นเรื่องการปฎิบัติตัวเสียมากกว่า ให้รักษาศีล สวดมนต์ แผ่เมตตาแบบนั้นล่ะดีแล้ว ท่านก็คงช่วยตามกำลังบุญ วาสนาของเราว่าเด่นทางด้านไหนครับ(y)

10. parichatkreepat

พี่เมื่อวานบ้านหนูเจอกุมารกันเป็นแถวเลยพี่

11. ดาวบุ๋น5

-เจอแบบไหนครับ ..อยู่ที่บ้านพี่ไม่เห็นมีใครเห็นสักคนเดียว นอกจากพี่ ที่บ้านน้องไม่มีกุมารอื่นนอกเหนือจากองค์นั้นใช่หรือเปล่า

เพราะถ้ามีบางทีเด็กๆเล่นกันก็อาจจะทำให้เผลอ เผยตนเองออกมาก็ได้ อย่างไรก็แล้วแต่ส่วนหนึ่งก็ต้องดูด้วยว่าประสาทสัมผัสของคนในบ้านด้วยว่าดีแค่ไหนเคยผ่านการเลี้ยงกุมารมาแล้ว เห็นชัดแค่ไหน การที่เห็นก็อาจจะเลี่ยงได้ยากเพราะคลื่นความถี่ในการเห็นอาจจะจูนแบบมองเห็นวิญญาณได้ง่ายเอง ก็เลยทำให้ต้องเห็นเป็นธรรมดาละม้างครับ ({)

12. parichatkreepat

อันนี้หนูเชือ เจ็ดสิบเปอร์เซ็น เลย ก็วันศุกร์ที่ผ่านมาหนูไปนอนบ้านแม่ และคืนนั้นหลานที่ชื่อเปรม ไม่สบายหนักค่ะ ไข้ขึ้นสูง แม่เปรมก็ปิดห้องนอนตั้งแต่ ทุ่มกว่าๆได้เพราะไข้ขึ้น ก็ต่างคนต่างแยกย้ายกันนอน และพอช่วงเที่ยงคืน พี่สาวโทรหาแม่หนูให้ไปหาไปอยู่เป็นเพื่อน คือห้องนี่ติดกันนะ แต่เขาไม่กล้าลุก ก็เลยโทรให้ไปหา พอไป เขาก็เล่าให้แม่ฟังว่า เปรมพูดว่าปุนไปไหนละ ปุนนี่คือลูกของหนูนะ เปรมเป็นหลาน และ แม่เปรมบอกว่าไม่มีนิ เขานอนหมดแล้ว เปรมก็บอกว่า ยังไม่นอน ปุนมันมาชวนหนูเล่นต่อสู้อยู่เลย เมื่อกี้เอง และเปรมก็บอกอีกว่า ภูไปไหน ภูนี่คือหลานคนเล็กสุดนะค่ะ คือภูเขาไม่ได้อยู่ที่นี้ แต่พ่อเขาเอามาฝากมาเล่นที่นี้บ่อย และคือว่าคืนนั้น ภูมาตอนสองทุ่ม แต่ภูไม่ได้เข้าห้องที่เปรมอยู่ ภูมาห้องที่ปุนอยู่ คือเปรมจะไม่มีทางรู้ได้ว่าภูมา และพอเปรมถาม แม่เปรมบอกภูไม่ได้มา เปรมก็เลยบอกว่า มา เมื่อกี้ยังนั่งเล่นอยู่ตรงนั่นเลย ชี้ไปที่ประตูห้อง และเปรมก็พูดมาอีกว่า แม่ในตู้เย็นมีน้ำแดง เป๊ปซี่ไหมแม่ หนูอยากกิน และก็บอกอีกว่า เปรมเห็นคนตัวดำๆ เดินไปทางนั่น คือเดินทะลุกำแพงไป

ช่วงตอน สองทุ่ม ปุนลูกชายหนูอยู่ๆมันก็พูดขึ้นว่า ใครอ่ะ ใครอยู่ข้างบน ข้างบนนั้นคือ ฝ้าเพดานอ่ะ ใครจะไปอยู่ได้ ปุนก็พูดซ้ำๆ และก็ชี้ และบอกว่า เอ้า หายไปไหนละ

พอพ้นคืนนั้นไป เช้าวันเสาร์ เด็กๆก็ออกไปซื้อขนมมากิน และเราก็ซื้อน้ำแดงมาให้กุมารเหมือนกัน และก็บอกเด็กๆว่าแบ่งขนมให้พี่ กุมารนะ และหลานคนโตชื่อ ปาม ก็วิ่งไปหาเปรม ก็พูดว่า ปอนเอาผีมาด้วยปอนจะเอาขนมให้ผี คือความเด็กคือ แบ่งขนมให้กุมารนั่นแต่เขาเรียกผี ทั้งๆที่เราไม่ได้บอกว่า ผี ซักคำ

และพอกลับบ้าน เจอร้านขายพวงมาลัยข้างทางขึ้นป้ายว่าวันโกนพอดี เท่านั่นละเข้าใจเลย เพราะทุกอย่างเริ่มเกิดขึ้นตอนเที่ยงคืนวันเสาร์ทั้งนั่น
    พอมาถึงห้อง อาบน้ำให้ลูกเสร็จ แต่เรายังอยู่ในห้องน้ำ ทำธุระอยู่ พอกำลังจะออก แอบเห็นลูกเล่นต่อสู้ หน้าหิ้ง เราก็ดูแปปนึง ก็เลยถาม ว่า ปุนเล่นกับใคร เขาชี้ไปที่กุมาร เรานิเอ๋อเลย ก็ถามว่าเล่นอะไร เขาบอก ต่อสู้ ไอ่เราเงิบเลย เพราะตรงกับหลานชายที่บอก ต่อสู้เหมือนกัน

ตามที่คิดนะค่ะ ที่เปรมเจอได้ คงเพราะ ไข้ขึ้นสูง จิตอ่อนละค่ะ

13. ดาวบุ๋น5

-ส่วนหนึ่งคงเป็นไปตามคำโบราณว่าเด็กมีจิตบริสุทธิ์มักจะเห็นสิ่งที่ไม่มีตัวตนง่ายกว่าผู้ใหญ่ จูนคลื่นง่ายกว่า ..แต่ทำไมลูกของน้องถึงรู้ว่าเป็นกุมารตนนี้ แปลกดี เห็นท่านไว้ผมจุกใส่โจงกระเบนถือถุงเงินถุงทองหรือ แถมไม่กลัวด้วยดีจัง:cool:

14. parichatkreepat

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะพี่ สงสัยเห็นเป็นตุ๊กตามั้ง ไม่รู้อ่ะบอกไม่ถูก ลูกหนูนี้คือกลัวผีมาก ความมืดนี้ยิ่งกลัว แต่กะกุมารนี้ ไม่กลัว ก็ไม่รู้ทำไม