ฝันว่าตั้งท้อง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย NotingMe, 4 มกราคม 2019.

1. NotingMe

NotingMe สมาชิกใหม่

1-2 ดือนมานี้ฝันว่าตั้งท้องค่ะ ฝันมาแล้ว 3 รอบ เมื่อวานเป็นรอบที่ 4

แต่ว่าในฝันเหมือนกำลังท้องอ่อนๆยังไม่ทราบเพศของลูก แล้วก็ความรู้สึกในฝันคืออารมณ์แบบ คล้ายเลิกติดต่อกับฝ่ายชาย ทั้งที่ยังรักเขานะคะ แต่ก็ไม่บอกตัดสินใจที่จะเลี้ยงลูกเราด้วยตัวเอง

ตอนแรกคิดว่าอาจจะมีเรื่องเคลียดเยอะเลยฝัน พอผ่านไปสักพักก็จะกลับมาฝันแบบนี้อีกแบบไม่ทุกวัน แต่เว้นช่วงฝันมาเรื่อยๆ

บางวันคืนวันพระนานๆทีจะฝันว่ามีผู้ชายที่เป็นแฟนเรา(ในฝันเรารู้สึกว่าเขาเป็นแฟน)มาคุยมาเล่น มาทำกิจกรรมเหมือนที่คนทั่วไปทำกับแฟน แต่หลังๆจะฝันทุกวันพระเลยค่ะทั้งที่เราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าวันนั้นเป็นวันพระ

บางทีก็ฝันคนเก่า บางทีก็ฝันเป็นผู้ชายคนใหม่ เรารู้จักชื่อนะคะ แต่พอตื่นลืมทุกชื่อเลย

อยากทราบว่าความฝันนี้เป็นรางอะไร หรือมีอะไรเกี่ยวกับอดีตจะบอกเราหรือเปล่าคะคือรู้สึกแปลกๆที่ต้องฝันอะไรแบบนี้ซ้้ำๆจากไม่คิดอะไรขำๆก็ลืมกลายเป็นเริ่มคิด

ส่วนตัวคิดว่ารู้สึกมีใครตามมาหวงเราในอดีตหรือเปล่าคะ แต่ไม่อยากมโนคิดเป็นตุเป็นตะไปเอง ขอบคุณค่ะ

2. อิ่มอกอิ่มใจ

อิ่มอกอิ่มใจ สมาชิกใหม่