ฝันว่ามีคนบอกว่าเราท้อง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย InmyDream, 25 พฤศจิกายน 2004.

1. InmyDream

InmyDream บุคคลทั่วไป

เราฝันเป็นเช้าวันเสาร์ที่ผ่านมานะ วันที่ 20 พฤศจิกายน
    ว่ามีคนมาบอกว่านี่เราท้องได้ 3 เดือนแล้วนะ
    เราก็งง ว่าเป็นไปได้ไง แฟนก็ยังไม่มี ยังไม่เคยมีอะไรด้วย จะท้องได้ไง แล้วท้องกับใคร
    ในฝันเราก็ทบทวนว่า ก่อนหน้านั้น เราไปไหนกับใคร (ที่เป็นผู้ชาย) มาบ้าง เพราะปกติก็ไม่ได้ไปกับใคร ไปไหนก็ไปกับน้องไม่ก็คนเดียวประจำ ก็นึกยังไม่ทันเสร็จ
    อยู่ๆ ก็มีผู้ชายคนนึงมาบอกว่า เนี่ยเราต้องแต่งงานนะ เค้าเตรียมงานเสร็จแล้ว แล้วถามว่าเราต้องการอะไรอีกมั๊ย
    เราก็งง ว่า ใครอะ แล้วฉันจะแต่งงานด้วยเหรอ คุยกันตั้งแต่เมื่อไหร่ ไม่เห็รรู้จักเลย
    แล้วด้วยความงง เราก็เลยบอกไปว่า ก็แล้วแต่สิ แค่จัดงานให้เรียบร้อยดีก็แล้วกัน
    แล้วเค้าก็พาเดินไปข้างหน้าได้ 2 ก้าว ก็ตื่นน่ะ
    ใครรู้บ้างว่ามันหมายความว่าไงล่ะ ช่วยบอกหน่อยสิ
    ดีหรือไม่ดียังไงคะ
    ต้องแก้ไขอะไรรึเปล่า

2. Catwater

Catwater บุคคลทั่วไป

อ้อ ต้องแก้ไขสิ รู้สึกว่าเราจะใจง่ายไปหน่อยแล้วนะ รู้จักยังไม่รู้จักเลย จะไปแต่งกับเค้าแล้ว อย่าไปคิดว่าจะแต่งกับเค้าเพราะเค้าพร้อมที่จะแต่งกับเราสิ แบบนี้มันเหมือนอยากมีผัวไงไม่รู้อ่ะ ใครก็ได้ที่พร้อมจะเป็นผัวกับเราก็มาเป็นผัวได้เลยแบบนั้นมันคล้ายว่าจะเป็นฮีสทีเลีย จริงๆแล้วต้องเป็นคนที่เรารักเราชอบถึงจะแต่งด้วยนะ แบบว่าแต่งเพราะความรักอ่ะ ไม่ใช่แต่งเพราะความพร้อม (f) อิ อิ อิ

3. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เรื่องในฝันมันคงห้ามไม่ได้เนอะ หรือว่าคิดไปว่าอยากแต่งงานจนเก็บเอาไปฝัน หรือว่าอาจจะเป็นจิตใต้สำนึกสั่งการให้ฝันเนื่องจากเป็นความเก็บกดภายในข้างในลึก ๆ ซึ่งแม้แต่เจ้าตัวเองก็ไม่อาจรู้ได้

4. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คงจะเป็นสิ่งที่ออกมาจากจิตใต้สำนึกน่ะครับ สงสัยจิตใจจะไปย้ำในความรักบ่อย ก็เลยเก็บมาฝันครับ

ส่วนฝันว่าท้องเนี่ย แปลว่าอะไรเอ่ย รอให้เซียนทำนายฝันมาเฉลยดีกว่าครับ

5. ไม่กล้าเอ๋ยนาม

ไม่กล้าเอ๋ยนาม บุคคลทั่วไป

เมื่อคืนผมพึ่งจะฝันว่า ได้รู้จักกับผู้ห_ิงท้องแก่คนหนึ่ง หน้าตาดี แต่แฟนทิ้ง จริง ๆ นะ (แค่รู้จักเฉยๆ คุยกันนิดหน่อย) ไม่รู้เป็นคุณหรือเปล่า

6. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ที่ถามเพราะว่า เวลาฝันแต่ละครั้ง จะมีเหตุการณ์ที่เหมือนกับในฝันเกิดขึ้นทุกครั้ง ก็เลยคิดว่าจะมีวิธีแก้อะไรรึเปล่า
    แต่ไม่ใช่เหตุการณ์แบบที่เรียกว่า เดจาวู
    เพราะหลังจากฝันแล้ว เราก็จะเล่าให้คนในบ้านฟังทุกครั้ง และทุกคนก็ได้เห็นเหตุการณ์ตามที่เล่าให้ฟัง เกิดขึ้นหลังจากนั้นกันทุกคน เพียงแต่สถานที่เกิดจริง กับในฝันจะแตกต่างกันทุกครั้ง
    อย่างที่เราฝันเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว ว่าจะมีคนคนนึง เอาเค้กมาให้เรา แต่เราไม่ได้สนิทกัน แค่รู้จักเฉยๆ ไม่ค่อยได้คุย แต่เค้าจะซื้อมาฝาก เราก็เราให้พี่ฟัง ว่าฝันว่าจะมีคนซื้อเค้กมาฝาก 3 ชิ้นนะ
    แล้วหลังจากนั้น อีก 2 สัปดาห์เค้าก็เอาเค้กมาให้ (ซื้อมาฝาก)จริงๆ จำนวน 3 ชิ้น และชุดที่เราใส่ กันคนที่เอาเค้กมาให้ก็เป็นชุดที่เหมือนในฝันเลย
    เห็นว่าชื่อเวป พลังจิต เลยอยากเข้ามาถาม เผื่อจะมีคนที่เข้าใจเหตุการณ์ แล้วรู้วิธีที่จะทำให้หายจากการฝันแบบนี้ ก็เท่านั้น

7. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ข้อความที่ # 6 ไม่ใช่ผมนะครับ

8. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    เราว่า น่าจะแปลว่ามีลูกยากนะ เพราะฝันแบบนี้

คล้ายๆๆกับ ที่ตำราบอกว่า

ถ้าฝันว่าแต่งงาน จะครองโสดนาน อาภัพรัก

น่าจะแปลว่า คุณเป็นคนมีลูกยากนะ

9. เจ้าของกระทู้ค่ะ

เจ้าของกระทู้ค่ะ บุคคลทั่วไป

เราไปอ่านในหนังสือ เค้าว่า ถ้าฝันเกี่ยวกับผู้ห_ิงท้อง จะมีอุบัติเหตุเกิดขึ้น
    เราก็เลยกลัวว่าจะเกิดจริง เหมือนที่เคยฝันแล้วจะเกิดขึ้นจริง

เหมือนที่บอกใน comment 6 น่ะ (เราเอง แต่ไม่รู้ทำไมไปขึ้นชื่อคนอื่น)

แล้วอีก 2 อาทิตย์นี้ เราจะต้องเดินทางไปต่างจังหวัดแถบอีสาน เป็นกำหนดที่เลื่อนไม่ได้ ไม่ไปไม่ได้ เราก็เลยคิดว่า มีใครพอจะรู้วิธีที่จะแก้ฝันบ้าง หรือช่วยทำให้มันรุนแรงน้อยลง อะไรแบบนี้

คือถ้ามีอุบัติเหตุจริง เรากลัวว่าคนที่ไปด้วย (หลายคน) จะเดือดร้อน แต่ถ้าเราไปคนเดียว เจอคนเดียวก็ไม่เป็นไรหรอก

10. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    แต่งงาน
    ฝันเห็นการแต่งงาน หรือได้เข้าสู่พิธีแต่งงาน ทายว่าจะได้รับเคราะห์หนัก หรือเจ็บไข้ได้ป่วยถึงล้มหมอนนอนเสื่อ ถ้าพ้นจากเคราะห์นี้ไปแล้วจะมีลาภตามภายหลัย

หากฝันร้ายจะทำอย่างไรดี?

หากคุณฝันร้ายหรือฝันไม่เป็นมงคล ให้ท่องหรือภาวนาคาถานี้ แล้วเรื่องร้ายๆ จะกลับกลายเป็นดีหรือเรื่องร้ายๆ จะบรรเทาเบาบางลง

ให้ท่องนะโม 3 จบก่อน

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลั_จะ
    โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโธ
    ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง
    พุทธานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ

โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท
    ธัมมานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ

โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท
    สังฆานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ

ความฝันที่เกี่ยวข้องกับตนเอง หรือกับฐานะและสมบัติของตนเอง ในตำราทำนายฝัน มักทำนายไว้ตรงข้ามเสมอ เช่นฝันว่าเป็นเศรษฐี ทายว่าจะยากจนลง หรือฝันว่าได้เงิน มักจะเสียเงิน ฝันว่าถูกตัดศรีษะหรือถูกแทงไส้ไหล กลับถือว่าเป็นฝันดีจะได้ลาภหรือหมดเคราะห์

โดยเหตุนี้ การที่จะถือว่า ฝันชนิดใดเป็นฝันร้ายหรือฝันชนิดใดเป็นฝันดี จึงไม่อาจจะกำหนดแน่นอนในทันทีที่ตื่นจากฝันได้ แต่ส่วนมากการ

11. เจ้าของกระทู้ค่ะ

เจ้าของกระทู้ค่ะ บุคคลทั่วไป

ขอบคุณ คุณ zipper มากนะคะ แล้วจะสวดตามบทที่ให้มานี้ค่ะ
    ก็คิดเอาไว้ว่า ระหว่างเดินทาง จะพยายามสวดคาถาชินบั_ชรไปด้วย เผื่อจะช่วยได้บ้าง

เพราะคุณพ่อเป็นคนที่ขับรถ และเป็นคนขับรถเร็วมาก ชอบแซงทั้งซ้าย-ขวา แล้วแต่จะมีทางให้แซง ห้ามก็ไม่ฟัง แถมเรายังมีหน้าที่ดูซ้ายให้อีกต่างหาก ทางโค้งที่ห้ามแซง ถ้ามีโอกาสก็แซงทุกครั้ง เพราะเค้าชอบเร่งเวลา

ขอบคุณมากๆเลยนะ กับคำแนะนำที่ให้มา