ฝันว่ามีคนมาลุมทำร้าย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลูกคนกลาง, 24 กันยายน 2011.

1. ลูกคนกลาง

ลูกคนกลาง สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    คือเมื่อคืนผมฝันว่าผมไปอยู่ที่วัดแห่งหนึ่งเป็นวัดที่ผมเคยไปแล้วเหมือนมีงานอะไรสักอย่างแล้วมีคนคอยประกาศคนที่คอยประกาศคือครูที่ ร.ร. ผมเอง แล้วอยู่ๆมีชาย3คนวิ่งเข้ามาแล้วก็คุยกันแล้วเค้าก็ชักมีดออกมาแล้วบอกส่งเงินมา300บาท แล้วผมก็ร้องเรียกเหมือนไม่มีใครได้ยินเสียงของผมผมเลยต่อสู้กับเค้าไปแล้ววิ่งหนีมาเจอเด็กอยู่ๆเด็กมองหน้ายื่นมือมาผมก็คว้ามือแล้ววิ่งในฝันระหว่างวิ่งก็ต่อสู้ไปด้วยแล้วผมไปหยุดอยู่หน้าโบสถ์วัดนั้นเพราะผมจำได้มีผู้หญิงค่อนข้างมีอายุพูดว่า อะไรไม่รู้ผมก็ตื่น ผมฝันตอนที่ตื่นมาครั้งนึงแล้วไปหลับต่อ ตอน เช้าๆ นี่คือ อุปทาน หรือป่าว

2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    แปลว่า คุณอาจมีความคิดเห็นเรื่องงาน เรื่องเรียน หรือเรื่องอื่นๆ ที่ต่างจากคนอื่น

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จะได้ลาภครับ
    ลองเก็งเลขเอา
    อย่าซื้อเกิน 20 บาทนะ