ฝันว่ามีพระธุดงค์มาปักกลดหลังบ้าน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Gobshite, 26 มีนาคม 2015.

1. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    คือฝันว่าคุณตาที่เสียไปเเล้วพาไปดูบ้านหลังนึงซึ่งคล้ายกับบ้านเก่าที่ท่านอยู่ตอนช่วงสุดท้ายมาก ในนั้นมีของมากมายจนนับไม่ถ้วน เเล้วอยู่ดีดีภาพตัดมาลงมาอยู่ข้างล่างมีพระธุดงค์เดินมาพร้อมกับคนเยอะเเยะเขาบอกว่าจะมาปักกลดหลังบ้านหลังนั้น ผมก็เดินไปเห็นท่านกลางกลดพร้อมคนมากราบไหว้ท่านเยอะเเยะเลย เเล้วก็มีผู้หญิงคนนึงถามผมว่าจะขายที่เหรอ เท่าไหร่ ผมก็บอกราคาไปเเล้ว.....ผมก็ตื่น
    คือ ตอนนี้ผมเดือดร้อนจะขายที่ตรงนั้นรวมถึงบ้านเก่าคุณตาจริงๆ ซึ่งหลังคุณตาเสีย พ่อผมก็ไปอยู่ที่นั่น (เเต่ตอนนี้ที่ตรงนั้นเป็นชื่อของผมเเล้ว) :boo::boo::boo::boo:

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าอย่าขาย

3. pongio

pongio เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อาจารย์ เขาเดือดร้อนอยู่ บอกหนทางแก้ด้วยดิ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ทางแก้มันยาวง่ะ
    ต้องทำกิจการบนที่นั้นแล้วไปจ่ายค่าเช่าวัด
    จะขายก็ขายเถอะ ผมแปลเฉย ๆ

5. Samasicty

Samasicty สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2014
    กำลังเดือดร้อนอะไรมารึเปล่าค่ะ ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอตำแหน่งที่ดิน แล้วก็ ที่อยู่ได้ไหมคะ จะลองเข้าไปตรวจสอบให้คะ (ส่งมาทางหลังไมค์ได้เลยคะ)

6. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    ส่งPMหาไม่ได้อะครับ พึ่งสมัครหรอครับ TT