ฝันว่ามีพระมาเขียนที่หน้าผากให้ว่า"นะโม"

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย oil-Nudchanat, 23 มกราคม 2014.

1. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าให้พระรูปหนึ่งดูดวงให้เพราะรู้สึกว่ามีอะไรแปลกๆเกี่ยวกับตัวเอง..พระท่านเลยบอกให้ยื่นมือมาพอท่านดูลายมือก็บอกให้เราอ่านอักขระบนผ้ายันต์สีแดงว่าอ่านว่าอะไร ตอนนั้นเริ่มใจสั่นตัวสั่นเหมือนคนจะเป็นลม แล้วเราก้อเพ่งไปบนตัวอักษรที่หมุนไปหมุนมาจนมันหยุดก็อ่านว่านะโม พระท่านเลยเอาแท่งอะไรสักอย่างมาเขียนตรงหน้าผากว่า นะโม เป็นสีทอง พอเขียนเสร็จเรารู้สึกเหมือนตัวสั่นเหมือนผีเข้าแล้วก้อเป็นลมฟุบไป แล้วก้อตื่นมาตอนตีสี่เมื่อเช้านี้..ช่วยทำนายฝันให้ด้วยนะคะ

2. viriyathika

viriyathika เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2011
    ฝันนี้หมายถึงหากคุณกำลังประสบปัญหาอุปสรรคเคราะห์กรรมอะไรก็ตาม ให้คุณหมั่นเจริญเมตตาภาวนา แล้วคุณก็จะสามารถเอาชนะผ่านพ้นปัญหาอุปสรรคเคราะห์กรรมต่างๆไปได้ และที่สำคัญหากคุณหมั่นเจริญเมตตาภาวนาทุกวัน สิ่งใดที่คุณปรารถนาหากสิ่งๆนั้นเป็นสิ่งที่ดีไม่ผิดศีลธรรมอะไรคุณก็จะประสบความสำเร็จสมหวังดังปรารถนาครับ

ป.ล การเจริญเมตตาภาวนาในที่นี้หมายถึงการสวดมนต์แผ่เมตตาโดยบทสวดที่ผมแนะนำให้คุณสวดคือ " พระคาถาเมตตาประองค์สมเด็จโต พรหมรังสี " ซึ่งพระคาถามีดังนี้ " โอม ศรี ศรี พรหมรังสี นามะเต " สวดภาวนากี่จบก็ได้แต่ผมแนะนำว่าให้สวดวันละหลายๆจบ ซักประมาณ 19 จบ หรือมากกว่านั้นก็ได้ครับ

3. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ..♥