ฝันว่าลูกกำลังร้องไห้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Thrinai, 7 พฤษภาคม 2014.

1. Thrinai

Thrinai เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมเป็นโสด เรียกว่า โสดสนิทศิษย์ส่ายหน้าเลยทีเดียว
    ฝันว่า มีเด็กร้องไห้แต่ไม่รู้รู้ได้ไงว่าเป็นลูกของตัวเอง
    ในฝันรู้อีกว่าเด็กคนนี้ไปเกิดเป็นลูกของคนอื่น ผมก็ถามว่าลูกร้องไห้ทำไม เด็กคนนั้นก็ตอบว่า ถ้าพ่อไม่แต่งงานกับ (ชื่อคนที่ผมรู้จัก) หนูต้องไปเกิดกับคนอื่นแล้วเด็กคนนั้นก็ร้องไห้ต่อ แล้วผมก็ได้ยินคำว่า"บุตรโคดม" 3 ครั้งแล้วตื่นครับ
    อยากถามผู้รู้หมายความว่าอย่างไรครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่า ให้บอกเด็กมันไปว่า ไม่มีใครได้เกิดด้วยกันทุกชาติหรอก ชาติที่ไม่เจอกันมีเยอะกว่าหลายเท่า ไปเกิดกับคนอื่นก็ไม่เป็นไร ลูกพระพุทธเจ้าเหมือนกันหมดแหละ

3. Thrinai

Thrinai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ