ฝันว่าสู้กับกองทัพๆหนึ่ง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เวอร์โก้ชากะ, 4 มกราคม 2005.

1. เวอร์โก้ชากะ

เวอร์โก้ชากะ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าสู้กับกองทัพๆหนึ่งเป็นคนตัวเล็กๆ จำนวนมากนับแสน
    ในความฝันเราจะตัวใหญ่กว่าเขามากในมือถือไม้ยาวเป็นพลองรูปตัวที
    สู้กันอยู่นานบนสะพานแห่งหนึ่ง ตอนแรกสู้ไม่ได้ ต่อมาเปลี่ยนวิธีสู้ก็สู้ได้และชนะในที่สุด เหมือนว่าเราจะเป็นแม่ทัพใหญ่ถ้าใครรอดจากเราไปก็จะมีผู้ช่วยเราคอยฆ่าพวกนั้นอีกที ผู้รู้ทำนายฝันลองทำนายดูครับ

(b-uh)

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    เรายังเคยฝันเลย ว่า เป็น โจรกบฎไท่ผิง ต่อต้าน ราชสำนักชิง ตัวเราเป็นกองโจร ซุ่มโจม ตี มันมากกกกกก

ก่อนนอน เราอ่านประวัติศาสตร์ พอดี ประวัติศาสตร์จีน เลยประทับใจ 108บุรุษเขาเหลียงซาน กบฏชาวนา โจรโพกผ้าเหลือง พรรคดอกไม้แดง พรรคบัวขาว ขบวนการลับ ต่อสู้ความอยุติธรรมทั้งมวล

เก็บไปฝัน ผสมกัน มันหยด ซะงั้น

3. BITCH

BITCH เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2004
    นี่...ท่านเซียนซาร์โก้ฯ... จะให้คนเก่งคนอื่นตอบ หรือจะลองนัยยะกับยายผีป่าตอบล่ะคะนี่? ฝันถึงสิ่งที่ค้นหา ค้นให้เจอนะ เจอแล้วแต่ไม่แน่ใจ? มาหาคำตอบสุดท้ายแถวนี้หล่ะสิท่า...

มีอุปสรรคขวากหนามนี่ลุยเลย!!! พลังเก่าเคยลุยมา...ภพนี้น่าจะผ่านได้ เพียงแต่สนามรบมันเปี๋ยนปายนะ?!!

4. เวอร์โก้ชากะ

เวอร์โก้ชากะ เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นๆๆ

คาเมนสงสัยเคยเป็นพวกกู้ชาติ รักความยุติธรรม ความฝันบางอย่างก็มาจากอดีตเก่าๆ

ยายผีป่าทายแม่น แบบนี้หาเสื่อซักผืนไปจองต้นมะขามได้แล้ว
    ว่าแต่มีอะไรบอกเพิ่มเติมหรือเปล่าก็บอกได้นะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ

(smile)

5. BITCH

ความคิดดีนี่... เพราะตอนนี้มีลางว่างงานยาวจนเบื่อแล้วค่ะท่านซาร์โก้ฯ... อยากกลับบ้านมาขายตำบักหุงรสแซ่บ นี่คือฝันที่รักมาก... ห้ามขำนะ!!!

เคยทำนายให้สาวรุ่นน้าคนหนึ่งบอกย้อนไปได้หมดแม้กระทั่งคนรักแรกของเค้าชื่ออะไรตอนนี้ทำอะไรกับใครบอกเหมือนหนังเป็นภาพๆเลย บอกแม้กระทั่งเค้าจะต้องมีแฟนใหม่บอกไปหมด ละเอียดและมีพยานหลายคนนะ ชาวบ้านเค้าหัวเราะว่ายายผีป่าเพี้ยน...มีที่ไหนคนมีอายุเกือบห้าสิบจะเลิกับผัวแล้วเจอคนใหม่ที่รวยมากๆ อีกอย่างยายเน้นว่าข้าราชการต่างแดน... เค้ายิ่งขำเพราะร้อยวันพันปีไม่เคยออกจากไร่เลย หกเดือนให้หลังคำทำนายจริงทุกข้อ...

แต่ยายลืมทำนายตัวเอง!!! ผัวเก่าเขาเขม่นยายมาท้ายาย ยายเลยบอกว่าอย่าทำะไรยายตอนนี้นะยายยังไม่ถึงที่ตาย!!! แล้วยายก้อบอกเค้าว่าใจเย็นๆสิน้าเดี๋ยวได้ของดี ตอนนี้นาคนี้ซี้กับยยไปเลย เค้าได้เมียใหม่รุ่นหลานเชียว

6. เวอร์โก้ชากะ

ตบมือให้ยายผีป่า

ฝันว่ามีบาตรตั้งอยู่แล้ว 2 บาตร คุณแม่ผมถือมาวางไว้อีก 1 บาตร รวมเป็น 3 บาตร
    แล้วก็มีพระหลวงตาแก่ๆ2รูปมาหยอดเหรียญใส่ลงในบาตรทั้ง 3 บาตร ทายให้หน่อยสินะ
    ยายผีป่าที่น่ารัก แจ้งประจักษ์แล้วใช่ไหม
    เรื่องทีผมถามไป เป็นยังไงช่วยบอกที

เรียกตัวว่าผีแก่ แต่ไม่แน่อาจผีดี
    ผีป่าผีตนนี้ คงมีดีหลายอย่างเอย [b-hi]

7. BITCH

อะไรที่ดีๆ นี่น้อมรับเถิดค่ะท่านซาร์โก้ฯ... ยายผีป่ามิบังอาจล้ำเส้น?!!... แค่คนแก่เพี้ยนอยากวิ่งเล่นแบบเด็กๆเค้าในเวปบ้างยามไกลบ้านคะ...

...ไปตระเวนห้องอื่นๆ ในนี้สิคะ...แล้วจะหมดความเชื่อถือยายผีป่าคนนี้ทันทีนะคะ!!!

คบคนหลุดๆ นี่เดี๊ยวหลุดตามแย่นา?!!...

8. BITCH

ยายผีป่านี่รักษาโรคนี้ไม่หายเสียที !!!เป็นมาแต่เกิด... คือเรียกชื่อใครๆ เพี้ยนไปหมด!!! ยิ่งเวลาทำงานเป็นเรื่องทุกที ...คือคุยตรงคนที่เค้าใช้ไปคุย...แต่เวลารายงานนายนี่ชื่อเพี้ยนทุกคนจนเค้าชินกันแล้วค่ะ โหสินะคะ?..

9. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำนาย ... คือ มีสามบาตร ... แล้วมีหลวงตาแก่ๆ สองรูป จบคำทำนาย ..เหอๆๆ
    ... พูดเล่นนะ ไม่รู้หง่ะ ตอนนี้ป่วยอีกแล้ว

10. BITCH

ขออุโมทนากับสิ่งดีๆ ที่จะได้บรรุตามเป้าหมายนะคะ... แม้ว่าบางครั้งต้องผจญกับสิ่งปิดกั้นต่างๆ เมื่อฟ้าเปิด จิตที่ตั้งหวังย่อมปิติ...ทุกภพร่วมเยินยอ

ขอยกบทกลอนี้ที่เพิ่งแต่งเพราะไปเห็นภาพข้างบ้านมา...ไม่จับ จิตหรอกแต่มอบเตือนใจคนหลายๆ คนคงพอได้? เตือนตัวเองด้วยกันมันหลอนน่ะค่ะ!!!

:ต้นกำเนิด..เงา..มีที่มา...สะท้อน..จ้า...ผิวแผ่นน้ำ...คือ..ชีวิต..คือ...นิยาม...ดั่งสายน้ำที่ไหลริน:

:เงา...นี้ดั่ง...แน่...นิ่ง...ที่ไหวติง...คือน้ำไหล....กระเพื่อม...เคลื่อนย้ายไป....เหมือนเช่น...ใจที่ไหวลวง:

PS! ทีหลังอย่าตัดพ้อติว่ายายผีป่าในใจเสียดังข้ามฟากฟ้าอีกนะคะ?!!เพราะบางอย่างยังไม่บรรลุไม่เก่งจริงๆ ค่ะต้องขอออกตัว!!! Sorry จริงๆ ค่ะ...

11. เวอร์โก้ชากะ

ชมเชยยายผีป่ากะคนอื่นว่าทายแม่นไม่ได้ติอะไรหรอก เก่งนะอยู่เมืองนอกเหรอได้ยินด้วย?
    แล้วจะทำอะไรสำเร็จล่ะ ขนาดทุกภพร่วมเยินยอ ใช้คำพูดให้กำลังใจดีจัง ขอบคุณนะ

ยายผีป่าสร้างสีสันให้เวปนี้ดีนะ ชอบมาอ่านคำทำนายฝัน เก่งครับ