ฝันว่าส่งจิตฟ้องพระยายมราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย White Reflection, 9 ธันวาคม 2018 at 03:45.

1. White Reflection

White Reflection สมาชิกใหม่

เมื่อคืน คืนวันศุกร์เข้าวันเสาร์ตอนตีสาม เป็นคืนวันพระ
    ผมฝันเห็นครอบครัวของพวกที่ทำไม่ดีกับผมไว้มากๆ
    ตัวลูกชายเดินเอาเงินมาให้พันกว่าบาท ทำหน้าฝืนยิ้มๆ
    เหมือนอยากให้ทุกอย่างจบ มาจับมือผมให้รับเงิน
    ผมกำมือไม่ยอมรับ แล้วถามว่าเงินค่าอะไร ก็ก้มหน้าไม่กล้าตอบ
    ผมก็บอกว่าเงินแค่นี้เทียบกับความสูญเสียที่ผมถูกกระทำ
    ไม่ได้หรอก ตัวลูกชายก็ก้มหน้านิ่งเงียบเพราะรู้ความผิดของ
    ฝ่ายตนดี จากนั้นตัวพ่อซึ่งเป็นตัวร้ายของเรื่องราว ก็เดิน
    มาหาผม แสดงท่าไม่พอใจที่ผมไม่ยอมรับเงิน แล้วเอาคัตเตอร์
    มาทำร้ายผม ระหว่างที่ผมปัดป้องต่อสู้ ก็ส่งจิตไปฟ้อง
    พระยายมราชถึงสิ่งต่างๆที่เกิดขึ้น จากนั้นผมก็ตื่นทันที
    ความฝันเหมือนจริงมาก เหตุการณ์ในฝันก็มาจากเรื่องที่เกิดขึ้นจริง
    หวังเป็นอย่างยิ่งว่าพระยายมราชจะให้ความเป็นธรรม
    สิ่งที่ผมต้องการคือให้พวกนั้นชดใช้อย่างสาสมที่สุด
    โดยไม่ให้ผมรู้สึกติดค้างใจกับสิ่งที่ถูกกระทำมา