ฝันว่าออกรบ!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 23 ตุลาคม 2014.

1. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอเลขรถที่ขับไปทำบุญหน่อยได้ไม๊ค่ะ แล้วขอเลขที่บ้านที่ฝันถึงด้วยค่ะ คุณติงเกิดปีนักษัตรอะไรค่ะ คุณติงทำบุญเยอะจังเลย อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ดีใจที่ได้เจอคนชอบทำบุญบ่อยๆๆ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงน่ะค่ะ ส่วนอาจารย์ก็ใจบุญที่มาตอบให้แก่พวกลูกนกลูกกาอย่างพวกเราๆๆ ตอบโดยไม่หวังผลอะไรเลย หายากมากค่ะ ขอให้อาจารย์ จงมีสุขภาพแข็งแรงน่ะค่ะ จะได้มาตอบให้พวกเราตลอดไป แต่อย่าตอบให้ไปว่ายน้ำน่ะ ว่ายไม่เป็นอ่ะ อิอิ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เลขรถ ๒๖๔๗ ค่ะ
    เลขที่บ้านไม่มั่นใจ แต่เลขที่บ้านของคุณแม่หลังเก่า ๗๓ ค่ะ แต่ไม่ใช่หลังนั้น
    ติงเกิดปีมะโรงค่ะ
    ขอบพระคุณสำหรับพรอันประเสริฐที่คุณชะมะนาดมอบให้ ขอน้อมรับไว้ด้วยความขอบคุณยิ่งค่ะ ^___^
    ขอให้คุณชะมะนาดและทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ ได้รับพรนี้เช่นกันค่ะ

3. ติงติง

ดีใจที่ได้พบสหายธรรมค่ะ ^___^
    สบายดีนะคะ ระลึกถึงเสมอ
    ว่าจะหาโอกาสกลับบ้านค่ะ
    หากปลีกตัวได้อาจกลับสัปดาห์นี้ค่ะ

4. ติงติง

วันนี้คุณแม่บ้านอาคาร ๕ เดินมาหา เล่าเรื่องให้ฟังพลางร้องไห้
    ว่าแม่แมวตายแล้ว
    แถมไม่ยอมหลับตา
    ติงฟังแล้วก็สะท้อนใจ
    สงสารเหลือเกิน
    เขาเป็นเพื่อนร่วมเกิดแก่เจ็บตายของเรา
    ท่าทางคงห่วงลูกมาก
    ติงก็เลยเอาเงินให้คุณแม่บ้าน ๑๐๐ บาท สมทบทุนค่าน้ำนมลูกแมว
    หวังว่าพวกเขาคงรอดชีวิต...

5. ติงติง

๐๔๐

สวยดีค่ะ

6. ติงติง

ชีวิตคนเรา เดี๋ยวดีใจ เดี๋ยวก็เสียใจ
    เดี๋ยวสุข เดี๋ยวก็ทุกข์

เวลาสุขก็อย่าลืมเวลาทุกข์
    เวลาทุกข์ก็อยู่กับมันให้ได้อย่างไม่ทุกข์มากนัก

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ได้แม่กรอกแมวมาแทน
    อุทิศส่วนกุศลให้ด้วยล่ะ

8. ติงติง

รกแมวหายไปแล้วค่ะคุณแซม
    ติงคิดเหมือนกันว่าอาจโดนสัตว์อื่นมากิน
    ภาพแมวค่ะ แม่บ้านอาคาร ๕ นั่ง แม่บ้านอาคาร ๓ ยืน
    ติงถ่ายภาพ(วันที่ ๒๙ ตุลาคม ๒๕๕๗ เวลาสายๆ)

9. ติงติง

10. ติงติง

ไม่สงสัยเลยว่าทำไมแม่บ้านอาคาร ๕ ร้องไห้

11. ติงติง

ไปฟังเทศน์หลวงปู่ภูพาน ที่วัดป่าโพธิเฉลิมราชค่ะ
    กลับมาแล้ว ท่านเทศนาได้น่าฟังจริงๆค่ะ
    เหมือนฟังไม่กี่นาที ทั้งที่นั่งฟังเป็นชั่วโมง

12. ชะมะนาด

ขอบคุณ คุณติงมากๆๆค่ะ ที่กรุณาบอกเลข เออ อยากช่วยทำบุญค่านมแมวได้ไม๊ ขอเลขบัญชีของคุณติงหน่อยสิ พรุ่งนี้ให้น้องโอนให้ โห ทำไม แม่แมวตายล่ะ แล้วจะเลี้ยงลูกแมวรอดเหรอ บอกแม่บ้าน ซื้อนมตามที่หมอบอกน่ะ มีครั้งหนึ่ง แม่แมว มาคลอดที่บ้านแล้ว หายไป สงสัยว่า จะโดนโฮ้งๆแถวหลังบ้านกัด เพราะมันเพิ่งคลอดลูก แล้วคงคาบลูกมาบ้านพ่อน่ะ มีตั้ง5ตัวแนะ ยายก็ได้ยินเสียงลูกแมวร้องดังมาก คงจะหิวนม เลยรีบถามหมอแล้วซื้อนมแพะมั้ง ให้กิน โห อร่อยกันใหญ่เลย แถมแทบไม่ค่อยได้นอนเลย เพราะประเดียวก็ร้อง มันหิวเก่งมากเลย ป้อนทีล่ะตัว เลยกลายเป็นแม่แมวยักษ์ไปเลย5555 อ้อ ควรหากล่องกระดาษใหญ่ๆน่ะปูหนังสือพิมพ์หนาๆๆน่ะ เพราะลูกแมวจะฉี่และถ่ายเก่งมาก ควรเปลี่ยนหนังสือพิมพ์บ่อยๆ ไม่งัะ้นลูกแมวจะเลอะอึน่ะ เพราะตอนนี้ไม่มีแม่แมวคอยเลียแล้ว อีกทางคือ ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็คก็ดีน่ะ เพราะจะเลอะแน่ๆๆ
    บอกแม่บ้าน ควรจะสลับกันเลี้ยงน่ะ ไม่งั้น โทรมแน่ๆ ตอนแรก ยายเลี้ยงคนเดียว เลี้ยงได้3วัน ง่วงมากเพราะไม่ค่อยได้นอน ตอนหลังน้องสาวมาช่วยเลี้ยง สนุกมากเลี้ยงลูกแมวซนเป็นที่หนึ่งเลย
    แม่แมวสวยจริงๆ น่าสงสารเนอะ

13. ติงติง

ขอบพระคุณคุณชะมะนาด ที่กรุณาแนะนำเรื่องการดูแลลูกแมวนะคะ
    ....
    ทีแรกถูกหมารุมกัดเมื่อวันที่ ๒๘ ค่ะ
    พาไปหาหมอเย็บแผล
    หมอบอกว่าถ้าแม่ตายลูกจะรอด
    ถ้าแม่รอด ลูกจะตาย
    เธอคงเลือกให้ลูกรอดค่ะ
    เธอตกลูกเช้าวันที่ ๒๙.
    พอเช้าวันที่ ๓๐ ก็ตัวแข็งแล้วค่ะ
    หมากัดไส้ทะลัก...
    น่าเวทนามากค่ะ
    นี่แหละหนอ หัวอกของแม่...
    ยอมตายเพื่อให้ลูกรอด
    ...
    อนุโมทนาที่คุณชะมะนาดจะช่วยสงเคราะห์ค่าน้ำนมลูกแมวค่ะ
    บัญชีติง
    รจนา พุ่มจันทร์
    ธนาคารกรุงไทย ประเภทออมทรัพย์
    สาขาเลิงนกทา
    เลขที่บัญชี ๓๒๕ ๑๓๑ ๐๓๑๓
    ขออานิสงส์แห่งผลบุญนี้ส่งผลถึงคุณชะมะนาดและครอบครัวอุดมสมบูรณ์ด้วยโภคทรัพย์และมีสุขภาพที่แข็งแรงปราศจาคโรคภัยไข้เจ็บ มีอายุยืนยาวค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

14. ชะมะนาด

เดียวรอเย็นๆๆน่ะ วันนี้หวยออก ยุ่งจริงๆๆ อ้อ ตอนนี้ แม่บ้านให้นมอะไรเจ้าตัวเล็กล่ะค่ะ อย่าให้นมข้นน่ะ เดียวท้องเสีย หากลูกแมวมีไข้ อย่าให้กิน พาราน่ะ เดียวหัวใจวายน่ะ

15. ชะมะนาด

คุณติงติง โอนแล้วน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2014
  16. ติงติง

น้อมอนุโมทนาบุญค่ะคุณชะมนาด
    จะดูแลลูกแมวอย่างดีที่สุดค่ะ

17. ติงติง

เพิ่งคิดได้ด้วยความประหลาดใจว่า
    เมื่อเย็นวันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๕๗...
    ด้วยความที่ไม่ค่อยซื้อหวย ไม่ค่อยรู้เรื่องหวยมากมาย
    ก็เลยคิดว่าหวยออกแล้วมั้ง
    จึงไปหาข้อมูลในเน็ตว่าหวยออกอะไร
    ไม่น่าเชื่อว่า เห็นเลขท้าย ๒ ตัว ๔๔
    เห็นแบบนี้ค่ะ
    รางวัลที่ 1
    รางวัลละ 2,000,000 บาท เลขท้าย 3 ตัว 4 รางวัลๆละ 2,000 บาท เลขท้าย 2 ตัว 1 รางวัลๆละ 1,000 บาท

206608 607 203 855 979 44

รางวัลข้างเคียงรางวัลที่ 1
    2 รางวัลๆละ 50,000 บาท 206607 206609

ก็เลยมาพูดกับคนในบ้านว่าหวยออกเลขท้ายสองตัว 44
    คนในบ้านบอกว่าหวยออกพรุ่งนี้นะ
    เราก็เหวอ งั้น ไม่มีทางที่หวยจะออกซ้ำ
    เอาอะไรมาคู่กับ เลข 4 ดีนะ
    ก็เลยเป็นที่มาของ ๐๔๐ ค่ะ
    (ติงฝันว่าเลขท้ายสองตัวมีเลข 4 แต่จำไม่ได้ทั้งหมด ก็เลยสงสัยว่าตนเองฝันแม่นหรือเปล่า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2014
  18. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    คุนติง วันนี้พี่ไปตลาด2ที่ ไม่มีใครขายกุ้งเต้น ปลาเล็กๆตัวน้อยๆก็ไม่มีขาย เลยอดทำบุญเลย เซ็งมาก วันนี้อุตสาอยู่กันครบ3คนพ่อแม่ลูก คงต้องเป็นอาทิตหน้า ขอโทษด้วยนะคะ

19. ติงติง

สาธุค่ะพี่กบ ^___^
    ติงก็จะหาโอกาสปล่อยกุ้งให้ได้ค่ะ

20. ติงติง

วันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๕๗
    ได้มีโอกาสฟังพระธรรมเทศนาจากพระเดชพระคุณพระครูปลัดศรีธรรมวัฒน์ (พระเจนยุทธนา จิรยุทโธ) หรือบุคคลทั่วไปเรียกว่า “หลวงปู่ภูพาน” วัดโนนสวรรค์ (ภูดินแดง) บ้านโนนสวรรค์ ต.พังขว้าง อ.เมือง จ.สกลนคร
    ท่านเมตตาบรรยายธรรมในงานฉลององค์กฐิน ณ วัดป่าโพธิ์เฉลิมราช ตำบลโคกสำราญ อำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธร
    เอาบุญมาฝากค่ะ