ฝันว่าเคยมีกายเนื้อของคนคนหนึ่ง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย adieu, 18 ตุลาคม 2011.

1. adieu

adieu Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อสัปดาห์ก่อนข้าพเจ้าฝันว่ากำลังเดินอยู่ท่ามกลางผู้คนที่เดินกันขวักไขว่ มีชายวัยกลางคนคนหนึ่งทักข้าพเจ้าว่า "มีดวงจิตของนายภูเขา(นามสมมติ)ติดตามอยู่นะ" ข้าพเจ้าทำหน้างงๆ นึกในใจว่าสงสัยจะมีดวงวิญญาณคนนั้นคอยตาม ชายผู้นั้นก็พูดต่อ "เพราะเมื่อก่อนเคยมีกายเนื้อของนายภูเขา" แล้วก็มีผู้ชายอีกคนที่เขารู้จักเดินผ่านมา เขาก็บอกกับคนนั้นว่า "เนี่ย คนนี้เคยมีกายเนื้อของนายภูเขา"

เคยมีกายเนื้อของนายภูเขา หมายถึง เคยเกิดเป็นนายภูเขาหรือคะ
    ขอท่านผู้รู้ช่วยชี้แจ้งด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หมายถึงชิ้นส่วนร่างกายครับ

3. adieu

ชิ้นส่วนร่างกายหรือคะ หมายความว่าอย่างไรคะ เคยมีชิ้นส่วนร่างกายของคนอื่นไว้ในครอบครองหรือคะ ฟังดูเหมือนพวกโรคจิตเลยค่ะ
    คุณ samnido ช่วยอธิบายเพิ่มเติมให้ด้วยค่ะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เขี้ยวเล็บงานี่ก็ชิ้นส่วนนะครับ
    แต่อันนี้สงสัยคงจะเป็นหนัง หนังเสือมั้งครับ ไม่แน่ใจ

5. adieu

ชาติก่อนคงเป็นพวกประเภทชอบเล่นของมั้งค่ะ 555
    ขอบคุณ คุณsamnidoมากค่ะ