ฝันว่าเจอพระพุทธรูปสีเขียวอมฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย paintkiller, 20 ตุลาคม 2005.

1. paintkiller

paintkiller เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมได้ฝันว่าเข้าไปในถ้ำแห่งหนึ่งครับ แต่ถ้ำนั้นสว่างมากกว้างและสูงและผมเห็นพระพุทธรูปองค์หนึ่งปางสมาธิครับองค์ท่านลอยจากระดับพื้นสูงประมาณ5-6เมตรได้ครับ องค์ของท่านมีสีเขียวอมฟ้าและมีลวดลายเหมือนกับหินสีเทอควอยส์น่ะครับแต่สวยกว่ามากและมีรูปรัศมีเป็นสีเดียวกันอยู่ทางด้านหลังขององค์ท่านอีกครับ มีลวดลายแกะสลักคล้ายๆกับของ อ.เฉลิมชัยครับ แลวผมมองมาทางข้างล่างก็เห็นมีคนนั่งสมาธิอยู่คนนึงครับใส่เสื้อผ้าธรรมดา แล้วที่ทรงผมของท่านผู้นั้นแปลกครับคล้ายๆพวกพั๊งค์แต่ไม่ถึงขนาดนั้นคล้ายๆกับผมสั้นกับหัวล้านอยู่ด้วยกันครับ ใครพอที่จะบอกหรือไขความนี้กรุณาบอกผมด้วยครับ ว่าพระพุทธรูปที่ผมเห็นในฝันนั้นคืออะไร ครับ องคืท่านมีขนาดเท่ากับพระประธานทั่วๆไปเลยครับ

2. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    ที่ผมรู้จักมีอยู่องค์เดียวคือพระแก้วมรกตครับ