ฝันว่าเห็นงูตัวใหญ่สีดำกัดครับ หมายความว่าไง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baan9com05, 26 กุมภาพันธ์ 2014.

1. baan9com05

baan9com05 Active Member

ฝันตอนประมาณ รุ่งเช้าตี 04.00น.
    ฝันว่าเห็นงูตัวใหญ่สีดำเป็นลักษณะงูเหลือมไม่มีลายสีดำทั้งตัว ไล่ตาม วิ่งหนีงูไปตามป่าตามเขา มีอยู่ช่วงหนึ่งพยายามจะจับงู สุดท้ายก็โดนงูกัดที่นิ้วชิ้ แผลไม่เหวอะเลือดซิปๆและหนีมันต่อ ก่อนที่จะตื่น

ช่วยทำนายให้หน่อยนะครับ หมายความว่าไง เป็นลางดีลางร้ายอะไรไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. njetsada

njetsada เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    ฝันว่างูขบกัดหรือรัด โดยทั่วไปเขามักจะทายว่าได้คู่ครองหรือของหายคืน แต่ถ้าฝันว่างูกัดมีรอยเขี้ยวเป็นวงรอบจะได้ลาภ หรือ คู่ครอง หรือ ได้บุตร อย่างใดอย่างหนึ่ง แต่ให้ระวังจะถูกลอบทำร้ายหรือถูกบัตรสนเท่ห์ อีกนัยหนึ่งคือ งูสีดำหรือแดง จะเกิดเรื่องทะเลาะวิวาทกับคนใกล้ชิดครับ.. ฝันเมื่อคืนมั๊ยครับ แรม 11 ค่ำ ฟันธง เจออย่างใดอย่างหนึ่งแน่นอนครับ

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่ามีผู้หญิงปองร้าย

4. baan9com05

รุ่งเช้าวันอังคารที่ผ่านมาครับ ขอบคุณนะครับ

5. baan9com05

จะเกิดขึ้นอีกนานไหมครับ

6. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ทราบครับ
    ของผมเองนานสุดไม่เกิน 2 ปี
    ของพระเจ้าปเสนธิโกศลท่านนิมิตล่วงหน้าสองพันกว่าปี

7. njetsada

njetsada เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    ถ้าฝันรุ่งเช้าวันอังคาร ก็คงไม่มีอะไรให้กังวลมากนัก เพราะคาบเกี่ยวกับวันที่ไม่แน่นอนและวันที่เชื่อถือได้ แต่ก็คอยสังเกตุดูเหตการณ์ที่ใกล้เคียงกับคำทำนาย ซึ่งอาจเกิดขึ้นหรือไม่เกิดขึ้นภายใน 7 ถึง 15 วันครับ ปัญหาคือ ผมไม่รู้ข้อมูลส่วนตัวของคุณมากนัก ดังนั้น จากคำทำนาย ถ้าคุณแต่งงานแล้ว ก็น่าจะได้บุตร หรือได้โชคลาภ หรือของหายคืน หรือเกิดเรื่องราวให้รำคาญใจ มากน้อยแล้วแต่กรณี แต่ถ้ายังไม่ได้แต่งงาน อาจได้คู่ (ลักษณะท้วมฐานะปานกลางผิวสองสี) แต่ประเดนเรื่องได้คู่ครอง อาจต้องใช้ระยะเวลานานกว่า 7-15 วัน ซึ่งพ้นวิสัยที่จะไปคอยสังเกตุ ดังนั้น ประเดน ที่เกิดเหตุทะเลาะวิวาทและคดีความ อาจเป็นคนในครอบครัว เพื่อนร่วมงาน เพื่อนบ้าน เป็นสิ่งที่น่าสังเกตมากกว่า เพราะเห็นงูสีดำ ถ้าจะได้โชคลาภต้องงูสีเขียวครับ

8. baan9com05

มีแฟนครับ แต่ยังไม่แต่ง ตอนนี้คบกันครับ
    ที่ทำนายมาค่อนข้างตรงครับ เพราะมีปัญหากับคนรู้จัก เเละมีไม่เข้าใจกันกับแฟนด้วยเเต่ตอนนี้เหตุการณ์ดีขึ้นครับ
    ขอบคุณมากครับ

9. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

หมายความว่าช่วงนี้คุณจะมีปัญหาพึ่งระวังเรื่องทะเลาะวิวาทไว้ ระงับสติอารมณ์ให้ดี

10. baan9com05

ใช่ครับ ช่วงนี้มีปัญหาแบบนี้เลย

11. victorika

victorika สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2022
    ฝันว่าโดนงูกัดแล้วเริ่มรัดตัว แต่สะดุ้งตื่นก่อน ลักษณะตัวเป็นสีดำ จำไม่ค่อยได้ว่าตัวใหญ่ไหม ช่วยทำนายให้หน่อยนะค่ะ หมายความว่าไง เป็นลางดีลางร้ายอะไรไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ