ฝันว่าเห็นรถชนพระ กำลังเดินกลับจากบิณฑบาตรพระอายุ 94 ปี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ตาคำหมาน, 31 มีนาคม 2012.

1. ตาคำหมาน

ตาคำหมาน เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนนอนสวดมนต์ ไหว้พระนั่งสมาธิเหมือนทุกวันที่ผ่านมา เเต่เมื่อคืนฝันประหลาด ฝันว่าเห็นรถสี่ล้อ ชนพระกระเด็น เเต่พระไม่เป็นไร ผมรีบวิ่งไปถามหลวงพระ ท่านเป็นไปมากหรือเปล่าท่าน...ท่านบอกว่า ไม่เป็นอะไรในฝัน ผมช่วยท่านอุ้มบาตร ตื่นมาปิติใจมาก...จำได้เวลาฝันเห็นพระทีไร เลขจะต้องมี 8-9 ช่วยหาอะไรมาใส่หน่อยครับ รักสุดก็ 148-49 บน น่ะครับ ส่วนเลขล่าง ได้โทรไปหา ท่านที่นับถือ ท่านบอกว่าล่างน่าจะมี7น่ะ ก็จัดไปอีกชุด
    71-72 ครับ (ไม่ถูกไม่ว่ากันน่ะครับถือว่าเล่าความฝันให้ฟังก็เเล้วกัน)

2. ลูกแม่หล่ำ

ลูกแม่หล่ำ Active Member

14 สิงหาคม 2011
    ทำไมไม่ซื้ออายุท่านล่ะครับ 94 49 กระเด็นก็พลิกเป็น 64 46 ตรงกะทะเบียนรถแท็กซี่ที่จมน้ำในข่าวอีกด้วยครับ