ฝันว่าแก้ผ้าอาบน้ำกลางแจ้ง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Penty, 23 มีนาคม 2014.

1. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้า ฝันว่าไปเดินทางเข้าค่ายรึไปเที่ยวสักอย่าง กำลังจะเตรียมตัวกลับ ก็เลยแยกย้ายมาอาบน้ำก่อน แต่แปลกตรงในฝัน ไม่มีห้องน้ำ รึรั้วรอบขอบชิดเลย ซีก็แก้ผ้าอาบน้ำเลย ตักน้ำในโอ่งอาบ ขัดเนื้อขัดตัว ถูขี้ไคล ตอนนั้นในฝันแรกๆรู้สึกอาย จะบังคับตัวเองก็บังคับไม่ได้ ตอนนั่นนึกเฮ่ยมีคนเห็นด้วยอ้ะ แก้ผ้าทำไมนี่ แต่พอตักอาบไปหลายขัน เอ้อรู้สึกสบายตัวดี เบาๆตัว ช่างมัน แล้วก็ตื่น ช่วยทำนายให้ทีนะคะ พี่ๆ มันจะดีมั้ยนี่ :'(

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จะได้ลาภ จะหมดเคราะห์ด้วย

3. Penty

โอมเพี้ยง สาธุ (kiss) ขอบคุณพี่สามมากมายค่ะ

4. Snow_Princess

Snow_Princess เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2011
    อาจจะแปลว่าตอนนี้กำลังมีสิ่งที่ปกปิดไม่อาจบอกใครได้ หรือกำลังมีความทุกข์วิตกกังวลซ่อนไว้อยู่

5. Penty

จะว่าไปช่วงนี้ก็ เครียด งานเข้านิดนึง

6. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊ายๆๆๆๆ โป๊เลย....ดีนะไม่มีใครเห็น...อิอิอิ

ล้อเล่น..นะ.. นิมิตจากเวลาที่โพสมานั้น ถือว่าเป็นเวลาที่ดี ดั่งคุณแซมท่านว่านะครับ อาจมีโชค แต่อย่างมงายกับหวยนะครับ เพราะอาจผิดหวังเพราะหวยมันไม่แน่นอน ใครเล่นแล้วติด ใครเล่นมากแล้วเจ๊ง ใครเล่นน้อยกลับได้ แต่เล่นมากกลับเสีย หวยมันกลับกลอก หลอกล่อให้เสียเงิน ใครไปยุ่งกับมันมาก มีแต่ฉิบหายๆนะครับ...ขอให้โชคดี มีเงินใช้ เงินทองเต็มกระเป๋านะครับ

7. Penty

ลาภไม่หวังเท่าไรค่ะ ขอแค่หมดเคราะห์ก็พอ อิอิ ขอบคุณค่ะ

8. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีให้หมดเคราะห์เร็วๆเอามะ....
    ๑.ให้สมาทานศีล ๕ ทุกวัน วันละกี่นาทีตั้งใจไว้ รักษาให้ได้ สมมุติว่าวันนี้มีเวลาน้อย แล้วใจยังไม่เข้มแข็งพอที่จะรักษาศีลทั้งวัน ก็เอาเป็นเวลาๆบางช่วงไปก่อน ตั้งใจให้ดีๆว่าจะรักษาศีล แล้วก็สมาทานศีล ๕ ไม่ต้องไปขอจากพระที่ไหนหลอก ตั้งใจเอาเอง สมาทานพูดออกมาเป็นภาษาไทยนี่แหละ ว่าข้าพเจ้าขอสมาทานศีล ข้าพเจ้าจะรักษาศีล ๕ จะไม่ฆ่าสัตว์....จนถึงดื่มสุรา แล้วก็ถ้ามีโอกาสให้ทานก็ทำทานบ่อยๆ แล้วถ้ามีลมหายใจอยู่ ก็ให้รู้สึกว่าลมหายใจเข้าไปที่ไหนบ้าง ออกยังไง เผลอก็ช่าง เอาจิตกำหนดรู้ลมหายใจ เป็นการภาวนานะครับ ถ้ามีลมหายใจก็ทำอานาปานสติได้ ...อิอิ...

ถ้ามีโอกาสไปเรียนเรื่องธรรมะที่เหมาะกับตนบ้าง จะได้ไม่ต้องไปพึ่งใคร คุณก็จะมีที่พึ่งเพราะได้พบกับความรู้ที่ตัวเองได้ศึกษานั้นนั่นเองนะครับ

9. Penty

ขอบคุณมากค่ะ ที่แนะนำ (f)

10. Penty

วันนี้ตอนเช้าก็ฝันอีกแล้ว ฝันว่าไปเจอห้องน้ำที่มีฝักบัวติดที่ผนัง ไม่มีกำแพงกั้นเปิดโล่งๆ มีคนเดินผ่านไปมา ได้ แต่เค้าก็ไม่ได้สนใจอะไรเรา ใกล้ๆกันมีที่นั่งกินข้าวด้วย นุ่งผ้าเช็ดตัวสั้นเวอร์ ในฝันรู้สึกว่า เอาอีกละฝันอย่างนี้อีกและ ต้องอาบน้ำตรงนี้ที่คนนั่งกินข้าว เดินผ่านไปผ่านมาอีกช่ายมะนี่ ก็เลยอ้ะ อาบก็อาบจะได้เสร็จๆ รีบๆตื่น 555 ตอนนั้นเหมือนอาบน้ำแต่งตัวเสร็จตรงนั้นเลย แล้วก็ไปเรียนต่อในฝันนะคะ แล้วก็เดินไปเรื่อยๆ เจอธนบัตรใบใหญ่มาก 1 ใบ ขนาดประมาณป้ายเชิญชวนที่ผูกอยู่เหนือหัว รู้สึกไม่เคยเห็นมากก่อน ในฝันรู้สึกว่าจะเป็นธนบัตรรุ่นใหม่ เป็นพระมหากษัตริย์ 6-7 พระองค์อยู่ในธนบัตรใบนั้น องค์กลางเป็นในหลวง รัชกาลที่ 9 ค่ะ หมายความว่ายังงายคะ ช่วยทำนายให้หนูหน่อยนะคะ ช่วงนี้ชอบฝันว่าอาบน้ำบ่อยไปป้ะนี่ เฮ่อๆ

11. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าฝันว่าอาบน้ำบ่อย ๆ แปลว่าไม่ค่อยได้อาบน้ำ

12. Penty

พี่สามง่ะ เค้าอาบง่ะ :'(