ฝันว่าโดนขโมยของค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย parichatkreepat, 17 พฤศจิกายน 2014.

1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเมื่อตีสี่ตีห้า ของวันนี้ ค่ะ เอาสั้นๆนะค่ะ ฝันว่าแฟนมาบอกว่าโทรศัพท์หาย และประมาณว่ามีคนเอาไปค่ะ และเราก็ตามเอาคืนจนได้ค่ะ และเหมือนกับว่าคนที่เอาไปเขาไม่ลดละความพยายามค่ะ เขาเข้ามาในบ้านมาขโมยรอบสองอีกค่ะ เขาทุบกุแจที่ล็อคประตูไว้จนหลุดและเข้าไปเอาของในห้อง เราก็ตามเอาคืนจนได้อีก และรอบสามเขาก็เข้าไปในห้องอีก กำลังจะขโมยของอีก เราดันมาเห็นจะๆ เขาก็แกล้งทำเป็นวางและเดินออกไป ประมาณว่าแฟนไม่กล้าทำอะไรคนๆนี้เหมือนจะเป็นคนที่น่าสงสารอ่ะค่ะ เหมือนเขาลำบาก ในฝันก่อนจะตื่น ตัวเราเองก็พูดกับแฟนไปว่า น่าสงสารนะ ที่เขาทำแบบนี้คงเพราะเขาไม่มีเหมือนเรา แต่ถ้าทำนิสัยแบบนี้มันก็ไม่ถูก น่าสงสารยังไงเขาก็ผิด จำได้ประมานนี้ค่ะ

รบกวนแปลให้ทีค่ะ นานๆจะฝันกะเขาสักที

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าให้สวดมนต์ทุกวัน
    เวลาทำบุญก็อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อย ๆ

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอเลขท้าย4ตัวหลังของเบอร์โทรหน่อยได้ไม๊ค่ะ ขอบคุณค่ะ และหากไม่เป็นการรบกวน ขอเลขที่บ้านด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าๆ มีโปรแกรมว่าจะย้ายบ้านนะค่ะ ถ้าบ้านใหม่ไม่รู้ค่ะ ถ้าบ้านที่อยู่ปัจจุบันส่งให้เรียบร้อยแล้วจ้า

5. parichatkreepat

ทุกทีก็สวดนะค่ะ สวดทุกเช้า ก่อนไปทำงานช่วงเจ็ดโมงเช้า แต่สวดแค่เล็กน้อยค่ะ มีประมาณ สามสี่ วันนี้ ไม่ได้สวดค่ะ ร่างกายไม่ค่อยแข็งเเรง เลยไม่อยากสวด
    ส่วนเรื่องอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรนี่ พักหลังนี่ไม่ได้อุทิศเลยค่ะ ขนาดใส่บาตรยังไม่ได้กรวดน้ำเลยค่ะ ชอบลืมเรื่องกรวดน้ำประจำ

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    เป็นอะไรเหรอ ถึงไม่แข็งแรง หากเป็นภูมิแพ้น่ะ ช่วยดูห้องพระหน่อย เพราะบางคนชอบจุดธูป แล้วเช็คแค่โต๊ะพระน่ะ แต่กำแพงและประตู จะมีกลิ่นติดธูป ซึ่งนานวันเข้าก็จะกลายเป็นสารก่อภูมิแพ้น่ะ เชื่อไม๊ ยายไม่ให้ใครขึ้นมาจุดที่ห้องพระข้างบนเลย นอกจาก เทศกาลใหญ่ๆ เช่น ตรุษจีน วันเข้าพรรษา อะไรประมาณนี้ จะให้ยอมจุด และต้องเป็นธูปที่สั้นที่สุด(55555 ก็ตัดสิค่ะ ธูปสั้นนิดเดียว อิอิ ) เสร็จก็ทำความสะอาดด้วยผงซักฟอก ก่อนแล้วเช็คด้วยน้ำสะอาดอีกที อีกอย่างน่ะ สมุนไพรก็ควรหามากิน พวก รางจืด เป็นสมุนไพรที่ดี แก้ภูมิแพ้ได้ด้วยหากไม่ชอบ ฮวานง็อก ซึ่งดีกว่าเยอะ แต่คนไทยไม่ค่อยรู้จัก ก็รางจืดน่ะ แล้วก็ทานน้ำผึ้งแท้ๆๆประจำด้วยน่ะ อย่าทานอาหารเค็มๆๆน่ะ ไตทำงานดี สุขภาพก็จะดีด้วย
    ขอบคุณที่โพสบอกเลขค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2014