ฝันว่าโดนงูกัดแขนซ้าย และฝันเห็นจระเข้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย catsan, 21 เมษายน 2018.

1. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    เมื่อคืน คืนศ.20/4/61 ตกใจตื่นตอนตี1.28 นาทีค่ะ
    ประมาณอยู่ในมุ้ง มีแม่และพี่ชาย แล้วในฝันเหมือนสอนคนทำอาหารเกี่ยวกับกุ้งแล้วจะออกจากมุ้งไป แล้วพอลุกจะออกเจอ
    งูดำยาวสัก เมตรกว่า อยู่ในมุ้งก็ส่งเสียงไล่ไป มันไม่ยอมไป จะไปจับออกมันก็เลยฉกแขนซ้าย เราก็เลยจับหัวงูไว้ มันก็สะบัดหลุด แล้วเหมือนจะฉกอีก แต่ไม่ได้ฉก แต่นอนอยู่ที่เดิม แล้วเราก็เลยตกใจตื่นค่ะ เหมือนงูจะไม่ยอมไปไหน จะอยู่ในมุ้ง ในฝันก็บอกพี่ชาย พี่ก็ว่าให้เอามันออกไปค่ะ

อยากทราบว่าจะมีปัญหาอะไรกับใครไหมคะ

แล้วค่ำวันนี้ก็ฝันเพราะนอนหลับ เนื่องจากเมื่อคืนพอตื่นแล้วก็นอนไม่พอ หลับๆ ตื่นๆ ตลอดปวดท้องรอบเดือน ก็เลยฝันว่าเจอจระเข้ตัวใหญ่ 2 ตัว แล้วแฟนก็ไปจับเอาแท่งไม้หรือพลาสติกแบนๆ กว้างๆ เหมือนประมาณไม้รองซักผ้าสมัยก่อน มันเหมือนที่ทับกล้วยปิ้งเลย แฟนเอามารัดตัวจระเข้
    จนหนังตึง เหมืมอนจะปริแตก เราก็ร้องอย่าทำจระเข้ เอาออกๆ อย่าทำร้ายมัน ร้องจนตื่นค่ะ
    ในฝันสงสารค่ะ กลัวมันเจ็บ 1 ตัวโดนบีบรัดกลางลำตัว อีกตัวนอนนิ่งอยู่ข้างๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    ไม่รู้ว่า ฝันเพราะปัญหาสุขภาพหรือว่าฝันบอกเหตุค่ะ ถ้าเป็นแค่เพราะตัวเองปวดท้องเลยฝันเลอะเทอะก็ไม่เป็นไร แต่เคยฝันงูกัดแล้วมีเรื่องนะคะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

1. ฝันเรื่อง งู
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ จะมีเรื่องให้เจ็บตัวนั่นเอง****

2. ฝันเรื่องจรเข้
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมไม่ดีจะส่งผลเช่นเดียวกัน คือ จะเจ็บป่วยอีกยาวนาน***

...อนุโมทนาบุญ...

3. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณค่ะอาจารย์ จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างคะ
    จะต้องไปถอนฟันอยู่เดือนหน้าค่ะ แอบกังวลอยู่ก่อนแล้ว

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ถอนฟัน ก็เจ็บเท่าที่ถอนนั่นแระครับ มดกัด มดกัน.......

...อนุโมทนาบุญ....