ฝันว่าในหลวงตรัสลายมือเหมือนท่าน

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย พรหมเผ่า, 9 ตุลาคม 2012.

1. พรหมเผ่า

พรหมเผ่า สมาชิกใหม่

จากที่เคยได้ยินว่าหลวงพี่เล็ก เคยนิมิตเห็นในหลวง กระผมเลยมีคำถามอยากจะถามหลวงพี่ว่า ผมเคยฝันเห็น ในหลวงบ่อยมาก มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านมาบอกว่าลายมือ(เส้นลายมือ)ผมกับท่านเหมือนกันแล้วท่านก็เอาฝ่ามือท่านมาเทียบกับฝ่ามือผม ผมไปถามใครๆก็ไม่มีใครตอบให้
    และทำไมเวลาผมฝันเห็นเจ้าแม่กวนอิม เคยฝันเห็นใครไม่รู้มีแสงรอบๆหัวด้วย(สีมีหลายสีสวยด้วย) ท่านพูดแต่ไม่รู้ว่าท่านพูดว่าอะไร แต่ครั้งล่าสุดได้ยินกวนอิมท่านพูดจะมีคนตาย80% ครั้งเดียวที่ได้ยิน
    รบกวนหลวงพี่เล็กด้วยครับ

2. s3515941

s3515941 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ถ้าสะดวกรบกวนไปถามหลวงพี่เล็กเองดีกว่าครับ ที่บ้านวิริยะแผนที่เดินทางมีอยู่ในเวบนี้แล้ว

3. พรหมเผ่า

พรหมเผ่า สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ แต่ไม่รู้จะได้ไปเมื่อไร ไว้เรียนจบค่อยไปครับ สงสัยยังไม่ถึงเวลา