ฝันว่าได้นวดขาให้ในหลวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kriengs, 26 มีนาคม 2015.

1. kriengs

kriengs สมาชิก

14 มิถุนายน 2014
    ผมได้ฝันว่าได้นวดขาให้ในหลวงท่านนอนอยู่บนเตียงส่วนผมก็นวดข้างๆเตียวและพระราชินีก็ทรงนั่งเก้าอี่อยู่ข้างๆเตียง พระองค์ทั้งสองยิ้มตลอด ตอนแรกที่กำลังนวดผมไม่รู้ว่าใครแต่พอเงยหน้าเท่านั้นผมตกใจและปิติเป็นอย่างมากครับ

2. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    มีโชคครับ จะซื้อตัวไหน บอกด้วย

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าเสียดายปีติก็อย่าซื้อหวย

4. kriengs

ขอบคุณครับผม

5. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    คล้ายกันเลยค่ะ ฝันว่าท่านยื่นพระหัตถ์มาให้นวด ปลื้มมากค่ะ
    ถือว่าเป็นศิริมงคลค่ะ มีอีกครั้งฝันว่าเจ้าฟ้าชายท่านมาโปรดที่บ้าน ส่วนพ่อหลวงเราท่านมาในฝัน๓ครั้งที่บ้าน แสดงว่าท่านยังรักและห่วงพวกเราอยู่เสมอค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2015
  6. kriengs

ครับ ฝันเห็นท่านผมกว่าดีมากๆแล้วละครับ

7. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    ผมเคยฝันว่า ท่านมาบ้านตอนเช้า นั่งมาในรถคันสีครีมๆ ท่านถามว่าทำอะไรอยู่ ผมบอกว่ากำลังจะไปส่งลูกไปโรงเรียน ท่านเลยบอกเดี๋ยวตืดรถเราไปก็ได้ เราจะไปส่งให้ ในฝันผมดีใจมาก ตะลึงทำอะไรไม่ถูกเลย

8. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

นี้ถ้าเจ้าของกระทู้รับราชการ เชื่อขนมกินได้เลยว่า ต้องได้ดีเรื่องขั้น เรื่องตำแหน่ง แน่ๆ

9. kriengs

ผมเคยฝันว่า ท่านมาบ้านตอนเช้า นั่งมาในรถคันสีครีมๆ ท่านถามว่าทำอะไรอยู่ ผมบอกว่ากำลังจะไปส่งลูกไปโรงเรียน ท่านเลยบอกเดี๋ยวตืดรถเราไปก็ได้ เราจะไปส่งให้ ในฝันผมดีใจมาก ตะลึงทำอะไรไม่ถูกเลย

-----------------------------------------------------------------

ฝันดีอย่างนี้มีพลังขึ้นอีกเยอะเลยครับ ตอนผมฝันเหมือนเป็นเรื่องจริงมากๆเลย เห็นภาพแบบชัดเจนเลย อย่างไงก็เป็นเรื่องดีครับ

10. kriengs

นี้ถ้าเจ้าของกระทู้รับราชการ เชื่อขนมกินได้เลยว่า ต้องได้ดีเรื่องขั้น เรื่องตำแหน่ง แน่ๆ

-----------------------------------------------------------------

ขอบคุณครับผมขอให้เป็นจริงครับ

11. แม้ว แม้ว

แม้ว แม้ว เป็นที่รู้จักกันดี

9...................มาแน่นอนค่ะ(k)

12. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    เมื่อปี 2553 ฝันว่าในหลวงท่านทรงอักษรแล้วส่งให้ผมรับพร้อมตรัสว่า เอารับไป จะได้สดวก สบาย ผมน้อมรับทันทีเลยครับ

13. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ประมาณ 1 ปีที่แล้วผมเองก็ฝันเหมือนกันครับฝันว่า ได้นำเสด็จในหลวงพระองค์ท่านพร้อมกับผู้หญิงและเด็กตัวเล็กๆไม่รู้ใคร พระองค์ท่านได้มอบจดหมายฉบับหนึ่งให้ ผมได้พาพระองค์ท่านหนีน้ำท่วมและระหว่างทางได้เดินข้ามสพานคล้ายสพานลอยข้ามถนน เห็นพวกคนผิวดำและผู้คนกำลังยิงกันอย่างชุลมุนและได้นำเสด็จข้ามน้ำไปในน้ำเต็มไปด้วยซากศพที่เน่าและเหม็น ในฝันผมได้แหวกซากศพลอยข้ามไป และไปเจอสพานเหล็กและคล้ายมีอุโมงค์คลอบข้ามไป พอไปถึงฝั่งพระองค์ท่านได้นำจดหมายนั่นคืน

เมื่อเดือนที่แล้วผมก็ฝันว่าได้ปรนนิบัติพระองค์ท่านต่อหน้าพระพักตร์และพระองค์ทรงแต่งชุดเป็นพระสงฆ์นุ่งห่มจีวร ในฝันได้ใช้ผ้าเช็ดทำความสะอาดพื้นให้