ฝันว่าได้บูชา พระพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์กวนอิม และพระโพธิสัตว์กษิติครรภ์ หมายถึงอะไรครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Tharnje7, 7 มกราคม 2019.

1. Tharnje7

Tharnje7 สมาชิกใหม่

ในฝันรายละเอียดเยอะมากๆ ทีแรกเห็นเสือตัวใหญ่ พอหนีก็พลัดตกลงในคลอง ออกมาอีกเจอหมากัด สักพักมีพระรูปนึงยืนอยู่บอกให้ ไปตามทางนี้ พอเข้าไปบนทางเดินมีแต่งูเต็มไปหมด จนผมต้องวิ่ง (ในฝันนะครับ)

จนไปเจอเหมือนวัด พระรูปนึงนั่งอยู่ ท่านเอาของคล้ายๆ พานสีเงินให้ แล้วบอกให้เอาไปบูชา

พอผมยกพานขึ้น ก็เป็นทั้งสามพระองค์ วางซ้อนๆกันอยู่ แล้วสักพักก็ตื่น

อยากทราบว่าใครเคยฝันแนวๆ เดียวกับผมมั้ยครับ แล้วมันหมายถึงอะไร ขอบคุณครับ

ปล.ผมงดทานเนื้อวัวมาประมาณ 4-5 ปีแล้วครับ

2. จิตปราโมทย์

จิตปราโมทย์ Active Member

3. จิตปราโมทย์

จิตปราโมทย์ Active Member

เป็นฝันที่ดี น้อยคนที่จะฝันได้อย่างคุณ นั่นแปลว่าคุณได้ปฏิบัติตนในเส้นทางที่ดีที่ถูกต้องยิ่งๆขึ้นไป ให้เพียรพยายามทำความดี ทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ช่วยเหลือทั้งคนและสัตว์เท่าที่คุณจะทำได้ต่อไป อีกหน่อยจิตของคุณมีความละเอียดมากขึ้นกว่านี้ จะถอดจิตได้ ได้ไปรู้เห็นโลกมิติอื่นๆได้

4. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

พึงเจริญขึ้นในเบื้องต้น

เบ่งบานในท่ามกลาง

ออกผลในเบื้องปลาย

ตั้งมั่น ไม่คลอนแคลน ยึดถือการปฏิบัติต่อไป....